Chim sáo đen tự nhiên không nhìn thấy

chaudando

Thành Viên
Điểm
16
tự nhiên con sáo đen nhà em mấy bữa nay khong nhìn thấy là bị sao zậy mấy .Nó vẫn ăn đc Bình thường nhưng khả năng nhìn được thì kém. vậy là bị j hả mấy Anh

Ðề: Chim sáo đen tự nhiên không nhìn thấy

Có khả năng là lồng quá dơ nên hỏng mắt , tốt nhất nên kiểm tra vệ sinh lồng nuôi với tham khảo vài loại thuốc nhỏ mắt điều trị cho em nó

cất cóng thức ăn đi, bỏ 1 viên cám xem nó mổ có chính xác ko chủ thớt

có khi nào là do ánh nắng mặt trời không mấy Anh vì có khi ba em không biết 12h trưa đem con nó ra phơi nắng nếu bị zậy điều trị sao

có khi nào là do ánh nắng mặt trời không mấy Anh vì có khi ba em không biết 12h trưa đem con nó ra phơi nắng nếu bị zậy điều trị sao

12h trưa bình thường cũng có người cho phơi nắng. Nhưng để lâu và hầu như ngày nào cũng thế -> làm chim bị hỏng mắt chim ak

Nếu chính xác phơi nắng mà bị nổ mắt thì nhìn vào mắt nó có đóm trắng không, nếu có thì chính xác rồi! vị trí treo chim gần sáp với bờ tường sơn màu sáng nên khi nắng dội vào tường sẽ phản ngược ánh sáng vào mắt chim gay hư mắt! Nếu có đóm trắng rồi thì thua, còn nếu chỉ đục thôi thì nên đưa e nó vào mát, cho e nó tắm trà xanh và mua thuốc nhỏ mắt loại dùng để rửa mắt ah 2,3k gì đó nhỏ cho em nó vài lần xem thế nào!!!chúc em nó sớm bình phục!

không biết vậy có phải không em thấy gần dưới mắt nó có chút xíu màu trắng. xin hỏi vậy có phải hết cách không anh

không biết vậy có phải không em thấy gần dưới mắt nó có chút xíu màu trắng. xin hỏi vậy có phải hết cách không anh

Mắt trắng đục chỗ con ngươi ý- nếu nhủ thế thì bó tay .Ko Chữa được đâu bạn

xin chia buồn với chủ thớt nhé! Cố gắng chăm e nó thật tốt, dù sao cũng đã có thời gian bên nhau chứ thả e nó, nó chết ah!

Đây là ảhh mắt em nó đây http://imageshack.us/a/img694/3228/img0501cf.jpg
anh angel201 anh nói dùng trà xanh cho nó tắm á cần pha nước không anh. thuốc rửa mắt mua ngoài tiệm thuốc hả anh?

Nó đã có màu trắng đục có nghĩa là mắt nó đã hỏng- hư con ngươi rồi- ko thể nào chữa được . Nó ko giống như mỏi mắt hay gì đó đâu

hỏng chỗ nào Anh đừng có nhìn lộn nhé có khi là ánh sáng ấy

hỏng chỗ nào Anh đừng có nhìn lộn nhé có khi là ánh sáng ấy
Ở nhà máy tính mình ko coi được hình ko biết vì sao. Do bạn nói nếu mà mắt chim có màu trắng đục mà màu trắng đục ở con ngươi thì vô phương cứu chữa.Còn như trong hình thì bạn mua thuốc V-Roto nhỏ mắt cho chim ngày 2 lần thì chắc đỡ dần lên đấy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đã mù thì rất khó chữa trị!thà bị đục hoặc lờ mờ, đằng này bị nổ mắt thì botay thật! chữa được thì người mù sẽ được cứu rỗi!!!

vậy là giờ tình hình em này vẫn có khả năng chữa trị lại hả Anh bằng thuốc nhổ mắt v-rohto mua ở tiệm thuốc hả Anh?

vậy là giờ tình hình em này vẫn có khả năng chữa trị lại hả Anh bằng thuốc nhổ mắt v-rohto mua ở tiệm thuốc hả Anh?

Mình chỉ kêu Hi vọng có thể thôi- vì mình đã thấy trường hợp chim bị nổ mắt là con ngươi (tròng đen của mắt ý)biến thành màu trắng đục- còn trong hình thì mình nhìn thấy con ngươi vẫn màu đen thì mình kêu hi vọng có thể chữa được. chú mình chưa thấy trường hợp đó. Dù sao thì bạn cũng nên chăm sóc nó ko thả nó ra nó ko sống được tội nghiệp mà lần sau có nuôi con khác cũng khó lắm :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Vậy h mình chỉ nuôi bình thường hả anh, chăm sóc nó tốt hơn àh. Khỏi dùng thuốc nhổ mắt phải ko?

sao mà ức chế thế k biết! Cứ hỏi cái gì không đâu! bạn thấy ai bị nổ mắt rồi sáng lại chưa? Làm gì có thuốc nhổ mắt gì mà ngoctraiden nói là nếu e nó bị các bệnh viêm mắt thì nhỏ viroto để chữa trị, còn đằng này có mà thuốc tiên! Bạn chụp hình kiểu đó nữa không thể nào biết chính xác em nó bị gì, nhìn giống đỏ mắt mà bạn nói có đóm trắng trong mắt...botay! Nói thật! đã nuôi thì thương, có đui mù mẻ sức gì cũng nuôi, bỏ mang tội, nó đã thiệt thòi thì phải thương nó nhiều hơn!thế thôi! cứ hỏi kiểu đó ngta không có thời gian mà nhiệt tình đâu bạn

bạn phải nói rõ triệu chứng ntn mà bạn bảo em nó mắt yếu. Mình thấy ảnh bạn chụp thì mắt em nó k có hiện tượng gì. có 1 2 ảnh cái có sáng là do đèn flash thôi

Angel đừng nóng :)!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Nhìn ảnh thì đúng là trông đỏ thiệt nên mình mới kêu dùng vroto nhỏ- chứ bị nổ mắt thì đúng là vô phương cứu chữa giống như người bị mù vậy thôi :)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên