chim ưng ấn non bỏ ăn các bác giúp đỡ

nongdan9x

Thành viên Mới
Điểm
0
e nó được gần 1 tháng tuổi từ trước vẫn
ăn uống bình thường nhưng hơn tuần nay
nó rất lười ăn mỗi ngày chỉ ăn được 1
giúm thịt nhỏ mặc dù em đã thay đổi thức
ăn liên tục. e xem kĩ thì ko thấy có biểu
hiện của bệnh lở miệng.giờ e chả biết làm thế nào nữa các bác giúp e với.cko e nợ ảnh mai up sau

Ðề: chim ưng ấn non bỏ ăn các bác giúp đỡ

các bác xem tạm hình e nó ở avata của e nha.tkanh các bác

có thể nó đang ăn ít đi để tập bay đấy..hihi

xem nhung bai cua anh phi viet di ban.......................................?

các cao thủ vào giúp e vơí ....................................

bạn mua mấy viên kháng sinh và vitamin về nghiền ra cho em nó uốn, đến khi nào các đóm trắng đó ngã sang màu vàng là chim đang lành bệnh rồi từ từ nó sẽ tróc ra. quan trọng nhất là phải làm mọi cách cho em nó ăn, ít hay nhiều cũng được, nếu không thì em nó sẽ chết đói trước khi hết bệnh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bạn ơi cho mình hỏi kỹ bạn 1 tý con chim của bạn có biểu hiện đặc biệt nao khác thường không bạn ví dụ chim lắc đầu liên tục hay hắt xỳ hơi hoặc ngáp gì đó không nếu chim bỏ ăn thì là có biểu hiện lâm sàng củ bệnh nào đó rồi bạn mô tả kỹ xem mình có thể giúp bạn được gì không nhưng cần nhất bây giờ bạn cần chợ sức cho chim bằng vitamin 3B thuốc kháng viêm mình thì đang nghi chim của bạn bị bệnh viêm phế quản mãn tính bệnh này khó chữa nhưng vẫn có thể chữa được

vừa rồi phi cũng nuôi 2 em non lần đầu tiên phi nuôi chim non cũng bị bệnh viêm phế quản cấp tính và chữa được 1 em còn 1 em thì không kịp chữa phi tìm hiểu nguyên nhân gây bệnh của chim về phần vệ sinh thì phi vệ sinh khá tốt về tiếp súc cũng không có gì đáng nghi về sau phi phát hiện ra là do chim ăn phải chim cút bệnh khi phi mở tủ lấy con cút còn lại cắt ra cho chim ăn mới để ý phổi của con cút có rất nhiều dịch màu trắng đục thì mới biết do mình bất cẩn để chim ăn cút bệnh mà bị lây bệnh phi mong ae cẩn thận quan sát kỹ thức ăn của chim rồi mới cho chim ăn nhé đừng bất cẩn như phi để rồi hối tiếc

e ko thấy có những biểu hiện bác vừa nói chỉ thấy mỗi là nó bị chảy nước mũi thôi ah. e cho ăn chim cút thì ko cho ăn nội tạng chỉ ăn mỗi thịt cả tim của chim cut' thôi . Mong bác giúp đỡ

chay nuoc mui thi cho uong amocilin ngay 2vien chia lam 2 bua

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

e chân thành gửi lời cảm ơn đến bác tranphi đã nhiệt tình giúp đỡ e.h no' đã chiụ ăn và ngày hết 1 cút luôn.cảm ơn bác

mình cũng mê chim mà bạn ae biết gì thì chỉ cho nhau vậy thôi mình cũng mong mọi người có nhiều đam mê

ah mà bạn vẫn phải cho chim uống thuốc từ 2 đến 3 ngày nữa để phòng bệnh tái phát trở lại con vitamin thì có điều kiện thì bạn cứ cho chim uống dài dài còn không thì ít nhất thì cho uống 1 tuần nữa để chim lấy lại sức bạn nhé

hay qua anh phi lai cuu dc con chim nua roi do chet .........................................................................?

ah mà bạn vẫn phải cho chim uống thuốc từ 2 đến 3 ngày nữa để phòng bệnh tái phát trở lại con vitamin thì có điều kiện thì bạn cứ cho chim uống dài dài còn không thì ít nhất thì cho uống 1 tuần nữa để chim lấy lại sức bạn nhé[/QUOTE

E muốn nuôi 1 em để huấn luyện . Vậy em lên nuôi bỗi hay non. Bác cho e xin ý kiến. thks

ah mà bạn vẫn phải cho chim uống thuốc từ 2 đến 3 ngày nữa để phòng bệnh tái phát trở lại con vitamin thì có điều kiện thì bạn cứ cho chim uống dài dài còn không thì ít nhất thì cho uống 1 tuần nữa để chim lấy lại sức bạn nhé[/QUOTE

E muốn nuôi 1 em để huấn luyện . Vậy em lên nuôi bỗi hay non. Bác cho e xin ý kiến. thks

nếu bạn chưa có nhiều kn thì nuôi non chim dạn người dễ thuần nhưng vất vả nhiều vì chăm sóc em nó không chư chim bổi nhát người nhưng khi thuần được thì không mất nhiều time cho nó

mọi người em mới mua 1 con ưng ấn mà về nó hay lắc đầu và it ăn ko biết có sao ko ạ

ai chỉ cho mình vs

bạn mua mấy viên kháng sinh và vitamin về nghiền ra cho em nó uốn, đến khi nào các đóm trắng đó ngã sang màu vàng là chim đang lành bệnh rồi từ từ nó sẽ tróc ra. quan trọng nhất là phải làm mọi cách cho em nó ăn, ít hay nhiều cũng được, nếu không thì em nó sẽ chết đói trước khi hết bệnh
a ơi cho em hỏi diều hâu trắng của em dạo này lười ăn lắm a giúp em với

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên