Cho mình hỏi đây là vet gì và cách chăm sóc !!!

Ðề: Cho mình hỏi đây là vet gì và cách chăm sóc !!!

mình đọc xong cái toptic này rồi nhưng mà có 2 ý kiến khác nhau 1 là nó học nói được còn 1 là không
vậy thì tóm lại là thế nào?? nói được hay là không??
Mod đâu rồi vào cho xin câu trả lời chính xác và close toptic luôn

tam bay con non do ban oi ! vet dau xam nuoi mot thang tuoi la dau co mau xam nhat roi , con con ma ban noi gia thi dau no thanh mau den mo cua no mau do neu la con vet duc thi biet noi do .

lekhanh_singer chú ý : khi viết bài phải bỏ dấu tiếng VIỆT ,nếu không sẽ là vi phạm nội qui và bài viết sẽ bị xóa ,Đây là nhắc nhở .T/M BQT

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

==' mình cũng vừa mua 1 con y chang...giống...Khổ nổi mua xong mới đi tìm hiểu nghiên cứu. Té ra con của mềnh cùng già già rồi... Mắt có tròng trắng mỏng ở ngoài, chân xám có vay vảy rồi, còn bị gãy 1 móng nữa chứ....(về nhà mới thấy.. hu hu hu)....
đọc thấy pác nào cũng bảo chỉ để làm cảnh :| Tính mua con non về nhưng lại thấy bảo hết mùa.. thôi thì nuôi lun con vẹt này. hixx

Tại ở chỗ mình ở chỉ có bán mỗi loại vẹt này, còn vẹt ngực hồng thì chỉ thoàn bán con già rồi nên mình không mua nên mua đại con vẹt đầu xám này luôn. Mà con của bạn đầu nó xám chưa zậy ?
P/S : Hôm này rảnh bạn post hình con của bạn lên cho mọi người thưởng lãm với :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tam bay con non do ban oi ! vet dau xam nuoi mot thang tuoi la dau co mau xam nhat roi , con con ma ban noi gia thi dau no thanh mau den mo cua no mau do neu la con vet duc thi biet noi do .

Con vẹt của mình đầu nó cũng xám hơi hơi rồi, nhìn từ xa thì thấy xám quá trời luôn nhưng khi lại gần thì thấy lông màu xám trộn lẫn với lông màu xanh :D

Vẹt đầu xám khi còn non thì đầu nó chưa xám đâu, màu sắc của chim chỉ rõ khi chim đã trưởng thành, lúc đấy bạn sẽ thấy đầu chim màu xám (không đến nỗi đen kịt như sáo đâu).
Vẹt đầu xám non vẫn có thể học nói được, có thể loại này khó học nói hơn so với vẹt ngực hồng nên nhiều người cho rằng Vẹt đầu xám không nói được. Trước đấy mình đã thấy 1 con vẹt đầu xám nói rồi.

nếu đã nuôi thì lấy tiêu chí làm cảnh đặt lên hàng đầu thôi :D dù nó ko nói đc nhưng nếu nó quen người rồi lúc đấy chơi với nó còn thích hơn là ngồi nghe nó lảm nhảm :))

nếu đã nuôi thì lấy tiêu chí làm cảnh đặt lên hàng đầu thôi :D dù nó ko nói đc nhưng nếu nó quen người rồi lúc đấy chơi với nó còn thích hơn là ngồi nghe nó lảm nhảm :))

Bạn tablo nói chuẩn quá. Mình đang cố thuần nó nè, hồi sáng đưa tay vào thì nó đứng yên 1 chỗ luôn thấy cũng vui vui nhưng sao tới chiều khi đưa tay vào lấy máng thức ăn + nước ra thì nó lại trèo lung tung lên, nản gê :(

Mấy bạn ơi cho mình hỏi sao lưỡi của con vẹt mình có cái chấm màu đen to đùng, mình không biết nó là cái gì nữa, không biết có gây hại cho nó không? Bạn nào biết thì giúp mình với. Mình cảm ơn

đốm lưỡi :)) có thể nó là chim trống hoặc có thể là chim khôn :)) mình chỉ suy luận từ những loài khác :))
chó có đốm lưỡi là chó khôn ,chào mào có đốm lưỡi là chào mào trống :))

đây là vẹt đầu xám, là chim mái và còn non

còn non nhưng cũng được chừng 4 tháng. nuôi cũng khá tốt!!

Đây là hình mình mới chụp em nó.........hồi tuần trước ;))

Hình em nó đẹp quá nhỉ!!

Không có chi (tiền) =))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên