có nên bẫy khuyên thời gian này không?

Ðề: có nên bẫy khuyên thời gian này không?

Mình thì có hay bẫy đâu chẳng qua hứng nên thì bẫy thôi, nhưng kô hiểu sao treo bẫy nên chim mình nó líu được mấy mỏ là chúng nó thi nhau đên rôi con nào còn đấy cứ cắm đầu cắm cổ phi vào lồng. Rồi oẳng luôn dưới cái lưới rửa bát mà trong khi đó thì mình chẳng cho tí hoa quả nào vào cả chỉ có mỗi chú khuyên thân yêu của mình trong đó.
Nhiều lúc ngồi nghĩ kô biết cái lồng mình có bùa chú ji kô mà mấy em cứ cắm đầu cắm cổ phi vào ;))[/QUOTEc

cho hỏi bác bẫy chim vào tháng mấy .nếu như bác bẫy khoảng tháng 3-5(tây) thì lồng bác có ma thuật thật .tại thời gian này thì chỉ có chim líu thui mà chim líu thường ở từng vùng # nhau bác bẫy đc nhiều là chỉ có chim phóng xanh thui b-( . còn trường hợp thứ 2 là khoảng tháng 6-7(tây)thì bẫy như bác thì chuyện bình thương à.chỉ cần một con chim ko líu gọi là chim thường đó thì em cũng bẫy đc 1 ngày khoảng 5 con như thế thì lồng em cũng có ma thuật ah ?\m/

bẫy khuyên thỳ đơn giản...quan trọng là phải bẫy được e nào líu hay bên ngoài ý.chứ mùa này toàn khuyên bánh tẻ đấy bạn ạ..!

bẫy đc hết, con nao líu thì líu hẳn còn câm thì xác định phóng sinh

không nên bác ơi. thời gian này chim đang kết đôi làm tổ. bẫy làm gì ?. để nó đẻ rồi bẫy sau

các anh cho em hỏi là cỡ này đã bẫy được chim chưa và chim bánh tẻ bẫy mùa này có tốt không

Thích thì vẫn nhích thôi bạn ơi Bẫy khuyên mùa này cũng ok mà

Bây giờ là mùa bẫy khuyên rùi nhé.

Bác nói phải đấy.Em bẫy nhiều em khuyên mà có em không báo giờ líu,em khong líu lại rất đẹp,còn em líu thì chỉ là em bánh tẻ.Vậy thả ra luôn hay sao bác.Một ngày em bẫy 26 em lựa tới lui...còn lại 2 em rất mau mỏ, mà em mau mỏ thì nhỏ hơn các em không líu...không biết làm sao nữa .
Không líu là do cách nuôi của bác không chuẩn thôi, chứ nếu nuối chuẩn và đúng cách em đảm bảo với bác luôn là sẽ líu choang choang nhé. Mình nuôi con nào cũng líu. Vấn đề có đầu giàn bền và mau mỏ không thôi. Có j inbox mình chỉ cho. Anh em mình giao lưu, bạn ở đâu. Mình cũng rất đam mê về khuyên.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên