coi giùm số má em này

dungnguyen29681

Thành Viên
Điểm
18
tình hình là sau hồi tranh luận với 2 vợ chồng nhà bán chim thì đã bỏ 250k mua em này. Lý do tranh luận là: Vợ chồng nhà đó bảo "con này biết gù thôi chưa gáy nên giá rẻ thôi" trong khi em được biết cu nó gáy trước sau căng mới gù, em đã nuôi 1 em cả năm nay gáy tốt mà chưa thấy gù mà. Sau đó tiện tay em đặt 1 lồng khác bên cạnh và em nó gù như bổ củi. Các bác xem hộ tương lai em nó thế nào nhé, chim già hay non, trống hay mái, gáy giọng gì giúp em với

cảm ơn các cụ trước ạ

Ðề: coi giùm số má em này

chim của bạn nhìn giống chim bi bẫy lưới quá nhìn lông sơ xác,chim gáy trước rồi căng mới gù bạn ơi

chim của bạn nhìn giống chim bi bẫy lưới quá nhìn lông sơ xác,chim gáy trước rồi căng mới gù bạn ơi

đúng là bẫy lưới, nhưng bác chưa đọc kỹ rồi con này gù như bổ củi khi kè con khác tự tay em kè lồng và tận mắt thấy mà, thế mới mất tiền chứ

Con này bẫy lưới nhưng k đến nỗi nào đâu,có thể sau 1 vụ lông thì e nó sẽ chơi hay đó!

Bệnh em cu của bạn là thiếu chất,thiếu nắng.Khi con chim đủ chất,đủ nắng nó sẽ căng và tất sẽ gáy gọi thôi,còn khi kè lồng vào nó gù là tố chất con chim nó tốt vẫn có ý thức chiến đấu thì nó gù nhưng khi treo 1 mình thì không buồn gáy.Bạn tham khảo thêm cách chăm sóc cu gáy trên diễn đàn có nhiều và vực em nó dậy nhé!

Chú chim của bạn có tướng khá tốt bạn nên chăm sóc kỹ cho ăn uống bổ sung chất + phơi nắng hạ thổ tầm 1 -2 tháng là chim căng. Con này thuộc loại siêng gáy nhưng chắc 1 điều là giọng còi pha. Giá 250j là quá mềm rồi chúc mừng bạn.

Chúc mừng bác con chim đẹp quá bác mua ở đâu chỉ em với

Chú chim của bạn có tướng khá tốt bạn nên chăm sóc kỹ cho ăn uống bổ sung chất + phơi nắng hạ thổ tầm 1 -2 tháng là chim căng. Con này thuộc loại siêng gáy nhưng chắc 1 điều là giọng còi pha. Giá 250j là quá mềm rồi chúc mừng bạn.

trưa nay nó gáy nhiều rồi anh ạ, gáy nhanh và còn hơi nhỏ nhưng khá vang, giọng thì em ko hiểu lắm thấy nó rền rền hơn con trước. Con của em già hay non là trống hay mái anh nói luôn với

Gù rồi mà 250k mà gặp e thì nhắm mắt e cũng phang về nuôi về cho vui nhà các bác ah,hihi

con chim bạn mua là con chim non rồi,bạn nuôi em nó cẩn thận kẻo đau mắt nhé.Mà bạn mua của nhà ai ở Hp vậy

Bác manhahp lần này phán sai mất rồi, bác cugayquangngai nói giọng thổ đồng và đúng vậy. Nó gáy trầm ấm hơn con trước của em nhiều. Bác cho hỏi nó gáy cục cúc cucúc cù cu..ù cu (tiếng thứ 3 ngân dài cu ..ù nghe như gáy 5 tiếng vậy) là có cước sắc gì không hở bác

Chắc giật bẫy lưới chim sẻ vì bẫy thóc nên gáy nhảy vào cũng là chuyện bt

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên