Cu gáy nhà em bỗng dưng đẻ trứng :(

thocgao

Thành Viên
Điểm
16
Chả là em có 1 con cu gáy được 1 người quen cho. Họ đã nuôi 2 năm rồi, khẳng định là đực. Em về nuôi tiếp 2 năm nữa. Hàng ngày nó vẫn gáy Cúc cù cu hoặc Cúc cù cu cu, hoặc cúc cù cu cu cu (bổ 5). Thi thoảng em kêu "cục cù", thế là nó cũng gật lên gật xuống bổ củi theo.

Thế mà cuối cùng hôm nay nó đẻ 1 quả trứng các bác ạ.

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Cu gáy nhà em bỗng dưng đẻ trứng :(

xin hãy là cu của ngày hôm qua.nó đẻ là bình tg bác a.cu mái nhà em còn gù như bổ củi cơ.khiển gù như đúng rồi.kệ cứ nuôi lấy con vui cửa vui nhà bác a.thi thoảng có trứng ăn mỳ tôm

Mình năm 2011 cũng có 1 em mái (tưởng đực), thuần đét, gáy, gù, khiển như trống (nghe tiếng xe máy mình về là cục cù cù. Nuôi hơn năm đẻ trứng, đẻ đều đặn. Năm 2013 đem đưa bố vợ ghép đẻ, thành công, nhưng lứa đầu nở 1 em, mình bắt về nuôi. Giờ cặp đó đang ấp lứa 2

minh cung co mot e tuong ta cung dep lai to con nua,gay gu nhu dien rung ca long nuoi dc 1 nam ai den cung khang dinh la duc the ma van de trung//

Theo mình thì bình thường nuôi cu thì 1 năm là đẻ dù là non hay bẫy đấu, trước khi bạn nuôi 2 năm ngta đã nuôi 2 năm vậy là 4 năm trời. Con này lạ đây. Bình thường mình đi mua cu gáy ng cũ nuôi 1 năm hoặc hơn mà chưa đẻ thì mới dám mua. Dám khẳng định là trống. Chứ nhổ lông đuôi, sờ ghim hay nhìn tướng tá chất giọng thì cũng chịu. Mà đi mua ốp lồng mà gặp con mái nào cũng gù là bó tay luôn =)) vì bình thường mái ốp lồng thì chỉ đứng rỉa lông :D

Dạ vâng, bao nhiêu người cứ đinh ninh nó là trống ah. Mà con này là nuôi từ non lên.

Mà sao nó lại đẻ có 1 quả trứng nhỉ ? Em tưởng nó thường đẻ 2 quả? Không biết lứa đẻ tiếp theo là bao giờ?

Lần nào cũng đẻ 1 quả à. Lại có cái hay rồi đây. Cho xin cái ảnh đi bạn.

kệ bác ah, để chơi cho vui,hjhjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj

Trong 4 ngày nó đẻ 3 quả trứng các bác ạ. Ngày mồng 1 nó đẻ 1 quả, rồi mồng 3 đẻ 1 quả, mồng 4 lại đẻ 1 quả.

Trong 4 ngày nó đẻ 3 quả trứng các bác ạ. Ngày mồng 1 nó đẻ 1 quả, rồi mồng 3 đẻ 1 quả, mồng 4 lại đẻ 1 quả.
Nếu chỉ có 1 chim trong chuồng mà đẻ 3 trứng là chim không biết đẻ. Bạn tìm con trống căng, tiến hành gép đẻ sau 1 tuần nữa !

Hiện tại em đang nuôi vào lồng quả đào. Các bác cho hỏi ghép đẻ thì nuôi lồng kích thước bao nhiêu thì ok ah? Cho đôi cu gáy vào lồng khướu có được không?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên