Cứ nhìn những hình ảnh này các cụ bảo làm sao em bỏ không chơi chim được chứ

uầy cụ micui hôm nào cho anh em ngắm nghía tý đi chưa được mở rộng tầm mắt gì cả . cụ có con nào chán rồi em với cụ gl cho vui đổi gió tý hihi
Em toàn chim cùi thôi không dám đưa lên hi khi nào rảnh lên em chơi.vì là nông thôn nên từ lồng đến chim em cũng y như người vậy

Em trước cũng nuôi nhiều loại rồi nhưng ở nhà Chòe bao giờ cũng là chủ đạo, giờ em chỉ còn 6 lồng 3 Than trống 1 mái và 2 Lửa còn lồng của em cũng có gì đâu cụ bt thôi mà tại thi thoảng thay lồng em hay lấy cái bàn chải để cọ nan cho sạch cụ biết dấy Chòe Than là giống chim nhìn rất sạch sẽ nhưng phân nó rất bẩn nếu ko cọ nan khi nhảy bám vanh lồng trông bẩn lắm. Còn cái ban công chỗ này em hay thay lồng cho tắm em thường treo bọn nó ở đấy ngồi ngắm khoái chí lắm cụ ah. Em có ý định làm cái AVI mini ở góc trái bức hình bằng sắt V đa năng trùm vào cây khế cảnh cao 2m rộng 50x50 trên lợp tôn dốc rồi thả 1 đôi Lửa vào nuôi nhưng mẹ đĩ bảo làm thế mất ánh sáng vào nhà và nhìn chướng cái sân nên em chưa muốn làm. Các bác thấy đấy cạnh nhà em như em đã kể với các bác lá cái nhà máy cũ cây cối rậm rạp phết nên đặt cái bẫy thi thoảng cũng có lộc trời. keke
Nhờ cái nhà máy cũ kỹ ấy lên sân chơi nhà Bạn mới được phong thủy và lộc lá như vậy !*
***** Còn về cái AVI thì theo riêng mình bạn ko lên làm - nuôi avi phải ở tầng trệt vườn rộng tiếp đất mới ok - còn bạn làm trên đó ( mới thấy đã ..... sau cực quá đã ... ) thôi cứ mấy cái lồng tách ra thi thoảng cọ rửa là ok - ( ko phải mình ngáng quẻ bạn đâu .. thật đấy )

Em toàn chim cùi thôi không dám đưa lên hi khi nào rảnh lên em chơi.vì là nông thôn nên từ lồng đến chim em cũng y như người vậy
@micui đang chờ cơ đấy - mấy hôm nữa tung mấy em mi mỏ vàng - chân vàng - mi mắt sếch - đuôi lá vả hót ngực ưỡn đuôi ốp cầu các bác lại tròn mắt ra mà coi ... ha ha

Nhờ cái nhà máy cũ kỹ ấy lên sân chơi nhà Bạn mới được phong thủy và lộc lá như vậy !*
***** Còn về cái AVI thì theo riêng mình bạn ko lên làm - nuôi avi phải ở tầng trệt vườn rộng tiếp đất mới ok - còn bạn làm trên đó ( mới thấy đã ..... sau cực quá đã ... ) thôi cứ mấy cái lồng tách ra thi thoảng cọ rửa là ok - ( ko phải mình ngáng quẻ bạn đâu .. thật đấy )
bác là người chơi sâu đi trước lại lớn tuổi cái nhìn của bác chắc chắn sẽ sâu xa hơn bọn em. em cũng đắn đo về chuyện đó nên có ý định từ lâu nhưng em chưa làm những câu trả lời của bác luôn rất hợp ý em thank bác nhé.

bác micui hay ém hàng lắm chắc bác duongrau01 nói đúng rồi mấy hôm nữa lại tung ra em má lúm đồng tiền hót điên đảo thì anh em lé mắt hết hehe.

@micui đang chờ cơ đấy - mấy hôm nữa tung mấy em mi mỏ vàng - chân vàng - mi mắt sếch - đuôi lá vả hót ngực ưỡn đuôi ốp cầu các bác lại tròn mắt ra mà coi ... ha ha
Không phải chú ạ cháu cũng muốn kiếm em như vậy nhưng chưa có đạn với lại chuẩn bị làm thêm tí nữa chỗ ở nên chưa dám nuôi hi sắp tơi chắc ít vào comen hơn nên hơi buồn và cũng đang nặng đầu về tài chính

bác micui hay ém hàng lắm chắc bác duongrau01 nói đúng rồi mấy hôm nữa lại tung ra em má lúm đồng tiền hót điên đảo thì anh em lé mắt hết hehe.
Hi không có con nào để giao lưu với cụ được hơi buồn.nếu có phải đợi chim em thay lông đã vì giờ chim rất ít hót

Hi không có con nào để giao lưu với cụ được hơi buồn.nếu có phải đợi chim em thay lông đã vì giờ chim rất ít hót
Cụ chia sẻ với anh em chơi cùng vậy là cũng vui rồi chim cò em tầm này cũng toàn đứng chuyện lảm nhảm 1 mình chứ có hót hét gì đâu. Cái cụ lo cho gia đình kìa mới là quan trọng còn chơi vui cùng anh em chỉ là giải trí cho khoan khoái tinh thần phải ko cụ.

Không phải chú ạ cháu cũng muốn kiếm em như vậy nhưng chưa có đạn với lại chuẩn bị làm thêm tí nữa chỗ ở nên chưa dám nuôi hi sắp tơi chắc ít vào comen hơn nên hơi buồn và cũng đang nặng đầu về tài chính
no gì - an cứ mới lập nghiệp được - đời người như con tò vò - làm ,ăn,xây,đắp,cơi lới ... - gia đình là số một . !!!!!

no gì - an cứ mới lập nghiệp được - đời người như con tò vò - làm ,ăn,xây,đắp,cơi lới ... - gia đình là số một . !!!!!
Chú có thể chia sẻ ít kinh nghiệm trồng lan được không ạ.nhà cháu chật không chơi được cây chỉ chơi hoa là được thôi ạ

Chú có thể chia sẻ ít kinh nghiệm trồng lan được không ạ.nhà cháu chật không chơi được cây chỉ chơi hoa là được thôi ạ
Hi - qua mặt top lan các đại ca tát chết ..hi hi - định trồng những loại lan gì ???

Hi cháu mới vào đời nên chưa biết đang cần chú tư vấn ạ
*** Tiện đứng giữa ngã ba ké mod chia sẻ về hoa tý nghe !
****Mới chơi nếu nhà có cây to như xoài- nhãn vv v thì chơi lan rừng - thuần chủng - dễ chơi ko cần chăm bón nhiều - hoa đẹp và thơm như ( Đai trâu - Quế - Tam bảo sắc - phi điệp - hoàng thảo - vẩy rồng - đuôi sóc - sóc lào vvvvv có khoảng hơn ba ngàn loài chia nhiều họ và chi khác nhau ).
**** cao cấp hơn thì chơi lan công nghiệp - loài này đẹp - hoa bền nhưng hơi khó tính - nắng - nước - phân ( bón lá - bón gốc ) vườn phải nhà kính - hoặc lưới tán xạ - khung làm bằng thép ko rỉ vvvv - chăm sóc phải đúng quy trình lan mới phát triển được V/D như .. denzo - hồ điệp - cáp ( nữ hoàng ) - vanda (Trắng - tim - đỏ -vàng ) vvvvv
**** hãy lựa chọn đi !!!!

*** Tiện đứng giữa ngã ba ké mod chia sẻ về hoa tý nghe !
****Mới chơi nếu nhà có cây to như xoài- nhãn vv v thì chơi lan rừng - thuần chủng - dễ chơi ko cần chăm bón nhiều - hoa đẹp và thơm như ( Đai trâu - Quế - Tam bảo sắc - phi điệp - hoàng thảo - vẩy rồng - đuôi sóc - sóc lào vvvvv có khoảng hơn ba ngàn loài chia nhiều họ và chi khác nhau ).
**** cao cấp hơn thì chơi lan công nghiệp - loài này đẹp - hoa bền nhưng hơi khó tính - nắng - nước - phân ( bón lá - bón gốc ) vườn phải nhà kính - hoặc lưới tán xạ - khung làm bằng thép ko rỉ vvvv - chăm sóc phải đúng quy trình lan mới phát triển được V/D như .. denzo - hồ điệp - cáp ( nữ hoàng ) - vanda (Trắng - tim - đỏ -vàng ) vvvvv
**** hãy lựa chọn đi !!!!
Cháu trồng trước sân có mái tôn che kín nhưng sáng sớm chỉ có nắng nhạt.nhà cháu không có cây gì ạ.giờ thì chỉ có duy nhất 1gìo hoàng lan.hi chú giúp cháu vụ này nghe có vẻ hơi căng hihi

Cháu trồng trước sân có mái tôn che kín nhưng sáng sớm chỉ có nắng nhạt.nhà cháu không có cây gì ạ.giờ thì chỉ có duy nhất 1gìo hoàng lan.hi chú giúp cháu vụ này nghe có vẻ hơi căng hihi
Nói thật nhé - Mái tôn chỉ để phơi quần áo cho nhanh khô và đỡ bụi ...... Treo chim thì mùa đông chết cóng - mùa hè chết khô - treo lan thì mùa hè cháy hết diệp lục mặt lá - lấy đâu ra hơi nước mà rễ gió hút nước , để lan phát triển đẹp được ......
**** Nói thì nói vậy thôi , thích thì cũng kiếm vài giò ( loại khỏe - dễ chăm ) chịu khó tưới tắm chơi cho đỡ buồn.. Thiên ko thời ... Địa ko lợi thì ta khắc phục ,,,,,..... Đừng lản nghe !

em khoái cái câu đời người như con tò vò cụ ạ.. đúng là như con tò vò thật ko biết khi nào mới được nghỉ ngơi...Haaiiizzzzz...

em khoái cái câu đời người như con tò vò cụ ạ.. đúng là như con tò vò thật ko biết khi nào mới được nghỉ ngơi...Haaiiizzzzz...
*** Đã là người có ý thức về cuộc sống thì ko bao giờ được nghĩ đến việc nghỉ ngơi ( đôi khi có nói thì cũng chỉ nói cho vui chứ trong đầu đang quay cuồng ko ai biết ) vậy lên các cụ có câu nước mắt chẩy xuống .

*** Đã là người có ý thức về cuộc sống thì ko bao giờ được nghĩ đến việc nghỉ ngơi ( đôi khi có nói thì cũng chỉ nói cho vui chứ trong đầu đang quay cuồng ko ai biết ) vậy lên các cụ có câu nước mắt chẩy xuống .
Bác cứ như đi guốc trong bụng em vậy... Lắm việc mình bù đầu mà đến mẹ đĩ cũng chẳng biết cười mà như khóc cụ àh.

Bác cứ như đi guốc trong bụng em vậy... Lắm việc mình bù đầu mà đến mẹ đĩ cũng chẳng biết cười mà như khóc cụ àh.
Tốp này lại thành tốp chia sẻ chuyện riêng rồi hihi.chú duongrau ơi cháu vẫn khoái làm mấy giò lan kiểu gì cũng phải làm hihi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên