cứu em ngực đỏ giúp em...!

angel201

Thành Viên
Điểm
18
Tại phải về quê có việc gia đình nên không chăm sóc em nó được,để mấy đứa em chăm sóc thế nào mà bây giờ nó đứng im chẳng nói năng gì cả.em nó đang trong thời gian nói gió!đợt trước nó nói gió dữ lắm!nói gần giống rồi như: có khách,quậy quá,meo meo...vậy mà bây giờ nó im khô ấ!các bác giúp em với! Anh EU,anh Phát..Help angel với!

Ðề: cứu em ngực đỏ giúp em...!

Tại phải về quê có việc gia đình nên không chăm sóc em nó được,để mấy đứa em chăm sóc thế nào mà bây giờ nó đứng im chẳng nói năng gì cả.em nó đang trong thời gian nói gió!đợt trước nó nói gió dữ lắm!nói gần giống rồi như: có khách,quậy quá,meo meo...vậy mà bây giờ nó im khô ấ!các bác giúp em với! Anh EU,anh Phát..Help angel với!

nó ăn uống sao em,lúc k có em thì người ta cho nó ăn uống ra sao, rồi hỏi lại xem nó có bị khũng hoãng gì không

nó ăn uống sao em,lúc k có em thì người ta cho nó ăn uống ra sao, rồi hỏi lại xem nó có bị khũng hoãng gì không

lúc có em,em treo trên đầu giường ấy!ngày nào cũng nói chuyện với em cả!sau đó phòng em phải chuyển sang phòng mới,chim k được treo chổ em ,à treo ở ngoài phòng chung với 3 em sáo đen!chế độ ăn bình thường,vẫn leo trèo mà chẳng nói câu nào nữa,kêu cũng không!em nghe mà buồn não ruột!ít nhất 7 ngày nữa em mới vào được!không biết phải làm sao!!!anh Phát ơi!!!=((

vậy là giờ bạn đã lên chưa hay là đang ở dưới quê và nghe người ta nói lại, có thể nó ko gặp bạn nên nó ko nói, con vẹt ngực hồng của mình nuôi đến giai đoạn này cũng ít kêu hẳn :D, cho nó nghe nhạc rock hoặc trong nhà có người nói chuyện la hét um sùm thì nó mới la theo

có thể như jay nói lắm . thứ 1 có thể chim bị đỗi chỗ khác chưa quen môi trường mới , thứ 2 nó nhớ em nên im luôn cũng k có gì lạ.

treo nhiều đồ chơi trong lồng cho nó đỡ xì trét nha bạn

Nó đang nhớ bạn nên vậy thôi, cộng với việc thay đổi chỗ ở nữa, đó là bình thường.

Em ngực hồng của bạn mấy thang tuổi rồi mà nói giỏi vậy.Em nó nói có rõ không bạn. Hình như vẹt ngực hồng dễ học nói hơn xích hay sao ấy. Em của mình chẳng nói gì cả, chỉ giỏi bày trò.chán ghê.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên