Dồn Chào Mào Bổi Sang Lồng Tắm!

Ðề: Dồn Chào Mào Bổi Sang Lồng Tắm!

CM bác qua lồng tắm được chưa. Nếu chưa qua thì bác sắm 1 cái lồng tắm to rồi bác chui vào tắm cho chim nó bắt chước nó tắm theo ý mà:D

ý kiến của bác em xin ghi nhận.Để mà nói có cái avi thì em chui ngay.Xoăn phải sáo.hehe\m/

Chuan? minh` cung~ dung cach' nay` ban. thu? di

Chim chuyền của mình chả cần tập nó cũng tự tắm. Mà con chim non cứ đứng bên lồng nuôi không thèm qua thế mới ghê

nếu nó lì ko chịu sang lồng.
1.do lồng của bạn cao. khi xua nó qua lông tắm nó toàn nhảy lên trên. ko chịu nhảy xuống cầu dưới. mặc dù bố trí rất hợp lý.
bạn có thể đổi lồng hoặc cho nó nhịn đói lấy 1 ngày(yên tam ko die đâu) rồi bỏ miếng chuối vào lồng tắm.sau đấy nấp vào chỗ khuất quan sat. khi nó sang lồng ma ko chụi tắm thi xit. cho no it nước 2 lần là no quen ấy mà.

kết hợp bác này
Bạn thử làm theo cách này xem, mình đã làm với chim nhà mình khi về k biết tắm. Buổi tối sau khi chim ăn xong bạn tháo cóng thức ăn cất đi bỏ đói đến trưa hôm sau khi dọn lồng bạn bỏ 1 mẩu chuối ở bên lồng tắm. Sau đó mở cửa lồng áp vào nhau chim sẽ chạy sang thôi sau đó lấy chuối cất đi, làm vài lần như vậy là chim sẽ tắm như vịt thôi bạn ah. CHúc bạn chăm chim tốt nhé:D

với bác này là sẽ thành công

BÁc ĐỂ cẦu nhƯ nÀo. ChẮc cẦu cao hƠn cỬa lÊn em nÓ khÔng nhÌn thẤy. BÁc cho cẦu thẤp xuỐng 1 chÚt xem thẾ nÀo
...................................................................................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên