Em chòe lửa rớt cọng kiếm dài 22cm

Ðề: Em chòe lửa rớt cọng kiếm dài 22cm

Thực ra nhổ lông đuôi cho đuôi ra lại = nhau cũng là 1 ý kiến hợp lý nhưng chỉ đối với những con đã vào mùa thay lông ( nói nhổ chứ thục ra đụng nhe là rớt ra ) . Còn những con rớt 1 cọng đuôi do chuyện khác thì cho dù nhổ liền vẫn sole 100% . :D

Bạn này nói đúng đó , nhưng bổ sung cho bạn như sau . Nếu trong vòng 24 h mà sử luôn cộng còn lại là tốt , quá 24 h thì xác suất so le là rất cao ... Kg cần bắt chim ra nhổ làm gì ... sang chim qua lồng tắm nhỏ , khi chim từ lồng nuôi qua lồng tắm thì bạn đè cửa lồng nuôi xuống chắn bứt cộng còn lại luôn và nhớ cho chút muối vào thau tắm để cho chim tắm luôn ...thân...
Bạn cho hỏi, mình có 1 e cũng bị gãy 1 kiếm nhưng ko sát gốc ( vẫn còn 1 ít ) và đã qua nhiều 24h rồi. Bạn cho mình 1 lời khuyên về trường hợp này để e lửa lại có song kiếm đẹp được không ?
Cảm ơn bạn !

Em chòe lửa của mình mới xong lông 2 tháng, đuôi lụa dài 22cm rất đẹp mà không hiểu sao em nó làm rớt hết 1 cọng kiếm rồi giờ còn lại 1 cọng...híc... buồn quá...! Mình chăm rất kỹ, cho em nó tắm nắng, tắm nươc tuần 3 - 4 lần và chế độ dinh dưỡng mồi tươi, cào cào, dế, sâu thường xuyên. Bạn nào biết nguyên nhân vì sao em nó rớt lông đuôi không giúp mình với, không khéo em nó rớt cọng còn lại nữa....híc.... Minh nhốt em nó lồng 84 nan.

có thể là do cám,bạn có thay đổi cám k?

ý mình là khen trình độ nuôi lưa của bạn cao, k có ý gì khác. mình đang khen bạn đấy, chê ai nuôi thì phọt phẹt nhưng tinh tướng. khoe nuôi chim mấy chục năm mà chim k ra chi. thân.:D

Mình không nói gì bạn đâu ... thân... mình có bao nhiêu kiến thức chính xác nhất qua kiểm chứng mình nuôi bao lâu nay mình sẽ nói cho anh em hết , kg dấu chi hết ... mình kg muốn mọi người đóng học phí quá nhiều giống như mình hồi trước ... cám ơn bạn...

Shama làm ơn cho mình hỏi. Con lửa nhà mình 2 tuần trước gãy 1 cái đuôi dài ( vẫn còn 3cm chân lông). Cách đây 3 hôm thì nó rụng nốt cái đuôi dài còn lại, thấy bạn bảo trong vòng 24h thì làm nốt cái đuôi còn lại nếu nó ko rụng vs mình đã bắt e nó để nhổ nốt cái chân lông 3cm lần trước bị gãy. Mình muốn hỏi là còn mấy cái đuôi ngắn còn lại có nên nhổ nốt không ?

cái đuôi gảy mà còn góc thì bạn để mùa lông sau đi.chứ bắt em nó ra nhổ thì mất sức em nó do.chim bi sận nữa

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên