Giúp mình về thức ăn cho con Vẹt

Ðề: Giúp mình về thức ăn cho con Vẹt

pác này nuôi ác thật.. tốn khẩm đây.... Kiểu này pác nên trồng bắp mà cho ăn là kinh tế nhất đấy >:)
@ tablo: Yến phụng tùy con ah.. mình mua 1 em trước chơi với nó đc 3 ngày, Giờ cầm hạt bắp đưa ra là nó xông tới ăn, giơ ngón tay là nó đậu lên... Thik ghê lun. Nhưng có mua thêm 1 em mái nữa cho có cặp. Cái con mua về sau này thì thôi rồi, mới mua về thấy tay mình thay nước, thức ăn là kêu choe chóe, giờ mún bắt thì cứ đưa tay tới gần, em nó bay lên roài chụp =='... hê hê
@congphong: Vẹt hồng kông ở chỗ nào cũng bán hết ak...

Theo mình không nên chụp Chim, mà chỉ nên vuốt ve và dụ nó tới gần đưa ngón tay trỏ năm ngang bụng nó, khậy khậy để chim leo nên tay dễ chịu hơn craven á:bz:-@

Có bạn nào biết chỗ bán hạt hướng dương ở khu vực quận Bình Thạnh-Gò Vấp hoặc gần đó không.Thanks.

Vẹt Này Mà, 10 Năm Về Trước Đắt Lám Đấy , Toàn Phải Nhập Từ Hải Phòng Về , Giò Mấy Em Này Đẻ Như Gà , Với Cả Chỉ Biết Kêu Kec Kec Đòi Ăn

Có bạn nào biết chỗ bán hạt hướng dương ở khu vực quận Bình Thạnh-Gò Vấp hoặc gần đó không.Thanks.

congphong a: hạt hướng dương rang sẵn bán ở các quầy tạp hoá trong các chợ. Thử kiếm xem, không khó đâu?

con của mình thì cứ lấy trái bắp ra khỏi nó là nó phập hài thật
@tsc :vẹt lớn thì toàn là bắt trong rừng ko à. vẹt nó ko có sinh sản trong đk nuôi nhốt, chỉ có cock, lovebirdvà yến phụng thôi!!

@tsc :vẹt lớn thì toàn là bắt trong rừng ko à. vẹt nó ko có sinh sản trong đk nuôi nhốt, chỉ có cock, lovebirdvà yến phụng thôi!!

phải nói chính xác là việt nam mình không cho sinh sản được các loại vẹt lớn ,chứ ở nước ngoài người ta nuôi đẻ tất cả các loài vẹt trong bộ vẹt

Vẹt bảo vệ lãnh thổ dữ lắm. Nếu thò tay vào lồng là phản ứng ngay. "Chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng" là như vậy đấy./.

con tớ cho ăn lê với thóc, còn kê thì ít ăn lắm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên