[Hỗ trợ Tân thủ] Vấn đề điều cám Hiển Bảo Khánh cho Vành Khuyên !!!

tungle

Thành Viên
Điểm
6
Tình hình là em có 1 chú khuyên trước khi thay lông cho xơi HBK 35k đã líu căng và bị vọt xà.
Sau gần 3 tháng hạ cám + thay lông hiện giờ em nó đang xơi HBK 15k,lông lá chưa xong hẳn vẫn còn ít lông măng vùng đầu,cổ nhưng chuyện trò nhiều,thỉnh thoảng bật líu trộm đc 1-2 mỏ.
Tình trạng như vậy liệu có nên cho em nó lên HBK loại 25k ko các bác nhỉ?
Mong các nghệ nhân có kinh nghiệm chỉ giáo.

Ðề: [Hỗ trợ Tân thủ] Vấn đề điều cám Hiển Bảo Khánh cho Vành Khuyên !!!

em thì chưa dùng hbk bao giờ lên chịu, nhưng nghe các bác ý nói hbk 25k là cám dưỡng cao cấp, nếu đã là cám dưỡng thì chim bác xơi tốt.

Cơ bản cám HBK 25 và 15 đều là cám dưỡng cho thay lông cả bạn ah, bạn cho ăn H25 ko sao hết, tuy nhiên nếu muốn lông lá đepj cần phải chăm sóc kỹ nhé

Tình trạng chung khi cho ăn cám 35k HBK là vọt xà và ko có cách nào điều xuống đượcVì vậy giwof mình chỉ cho ăn cám 25k thôi, kể cả thay lông hay đã xong lông đều ok

cám HBK thì em đang dùng, con khuyên non của em trong khoảng thời gian thay lông là 2 tháng em cho ăn nguyên HBK 25k, lông lá cực đẹp, 25k vẫn là cám dưỡng

cám 25k vô tư rồi bạn ạ. 25k cũng làm cám dưỡng mà. khi nào lông lá ok trộn 50 50 cám 25k và 35k chim líu toẹt mỏ :))

mình đang cho em khuyên ăn cám 25k mà nó nhảy bung cánh như điên ấy. thế mà không chịu líu gì cả.

Mình đang cho 2 con thay lông ăn Hiên 25k mà giờ bị bó lông (đầu và cổ như sư cọ mốc ) không thay nổi ( trước nuôi không bị vậy ) không hiểu cám đợt này có bị sao không nữa :-/

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên