Két ngực hồng.các bác pro cứu em với

Tửthần

Thành viên Mới
Điểm
1
Tình hình là e vừa mua được một con két 400k.về lên diễn đàn mới biết là chim bẫy đã quá già.nó nhát quá.vậy có cách nào cho quen người được không các bác.e mới chơi nên không biết mong các bác thông cảm:(

Ðề: Két ngực hồng.các bác pro cứu em với

Bác cứ đọc kỹ một số topic của anh em trao đổi, có hầu hết các thông tin rồi mà. Chả pro gì đâu, mình cũng mới nuôi hơn một tuần. Thời gian đầu cứ để nó ăn uống cho quen đã. Sau vài tuần em ấy mạnh khỏe trở lại bác có thể ko để thức ăn, đợi đói đói rồi cho vào tay hoặc cầm bắp ngô, đói nó sẽ sán lại ăn thôi. Cứ nhẹ nhàng tình cảm, từ từ khoai sẽ nhừ.

Em cũng mới lấy một tuần, tối qua ko để thức ăn. Sáng nay cu cậu đói nhăn răng, mình cầm bắp ngô nhét vào, đầu tiên còn làm bộ bây giờ thì bắt đầu chịu ăn rồi. Nói chung có thực sẽ vực được đạo :D

Trước mắt là thế. Còn sâu hơn thì cứ từ từ.

A up ảnh đi cho mng xem Mới biết già hay k chứ

Mình dùng di động nên ko up ảnh được. Nhưng mỏ trên của nó màu đỏ rồi ,mỏ duới màu nâu. Cổ quàng khăn màu nâu đem va bụng trổ lông màu nâu nhạt.mình thích ngắm nó mà nó cứ chạy hoài. Chán quá. Không biết giờ có con non không mình mua lấy một em về nuôi cho đỡ buồn. Mình ở độc thân nên thích nó quá

Nếu vậy con của bạn là già rồi. Thuần chắc khó hơn nhưng ko phải ko được. Còn giờ chỉ có vẹt thanh niên thôi, cũng ko khác con của bạn nhiều lắm đâu :D.

Đợi đến tầm tháng 2 mua vẹt non thì mới thuần dễ bạn ạ.

két ngực hồng mà tới 400k luôn .mắc kinh..ở mình bán 1 con cắt ngực hồng chuyền có 100k/1con à

A ở đâu mà mua 400 cho con ngực hồg thế a bị chém kih qá

a chờ tới tháng 2 rùi cùng a/e 4room đi mua cùng nhau cho vui, vừa chọn đc chim khỏe vừa rẻ lại quen bik nhìu ng nữa, có cơ hội học hỏi :d

ủa cổ nó màu hồng hay màu xám, tướng chim có bự ko bạn, đuôi dài cỡ nhiêu cm?, nếu cổ màu xám như bạn tả thì rất có thể là con derbyan parakeet, loài này giá trị hơn vẹt ngực hồng đấy ^^, gửi bạn cái link tham khảo http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=11873

Mình ở phú thọ. Thấy thích thì mua nên bị đắt. Có ai ở gần đây không nhỉ. Chắc mình phải phóng sinh nó thôi. Phá nát cái lồng của mình rồi. Chờ có chim non cùng anh em đi mua cho vui

Tháng 2 Ae Hà Nội Tụ tập đi mua Hàng Non đi :)) :D . làm 1 viên trước :p

Mình ở phú thọ. Thấy thích thì mua nên bị đắt. Có ai ở gần đây không nhỉ. Chắc mình phải phóng sinh nó thôi. Phá nát cái lồng của mình rồi. Chờ có chim non cùng anh em đi mua cho vui

bác ko nuôi đc thì post để lại cho a/e trong 4room sẽ có ng nhận nuôi đó, nhiều khi trong thành phố mình phóng sinh ra nó cũng ko sống nổi đâu, điều kiện sống ở thành phố khá khắc nghiệt vs chim rừng mà

Nếu ai ở phú thọ nhận chăm e nó thì tốt quá.không có chắc đem ra đồng thả thôi.nhìn nó đứng như chim nhồi bông thấy vừa chán vừa tội. Mà từ giờ đến T2 lâu quá các bác. Tư vấn cho e nuôi tạm con jì cho đỡ buồn đi

Nếu ai ở phú thọ nhận chăm e nó thì tốt quá.không có chắc đem ra đồng thả thôi.nhìn nó đứng như chim nhồi bông thấy vừa chán vừa tội. Mà từ giờ đến T2 lâu quá các bác. Tư vấn cho e nuôi tạm con jì cho đỡ buồn đi

vẹt hông lông các b ơi . hiền cú gọi là thôi rồi =))

hay bác chơi sáo đi, ra tiệm chọn e sáo đen (riêng mình thì thích sáo nâu hơn) non nào khỏe mạnh, đầu + chân to nhất bầy, nhảy khỏe, ham ăn (chim non thì miệng nó há ra đòi ăn xuốt cả ngày) thì chọn, đảm bảo nuôi vui, ko phá như vẹt mà nói cũng khá, nhất là nhại lại các âm thanh khác cực giống :X

em xin 1 chân đi vs các bác ơi

bạn chủ topic chưa trả lời câu hỏi mình nữa, bùn, có thể đó là con derbyan parakeet đấy, mà bạn mua 400k chưa j đã chán rồi, giờ mua con mới bạn ko thuần dc lại chán tiếp vì bây giờ chỉ toàn là vẹt bổi thôi nhưng nếu bạn mua vẹt ngực hồng mùa này thì khả năng dạy nói vẫn dc vì cũng cỡ chừng 6 7 tháng thôi, sợ bạn lại ko chịu nổi nó nữa rồi lại thả uổng tiền

Bạn chụp ảnh qua đt rồi gửi mms vào số mobile của mình, hoặc qua email [email protected] . Mình sẽ up lên trên này cho anh em xem xét kỹ hộ bạn. Mà vẹt già nuôi cũng như chim khác thôi mà bạn, lo gì.

Mình sẽ chụp ảnh nó rồi mms cho bạn. Bạn post lên cho anh em xem xét giup minh nhe. Minh thấy rất vui vi có mọi người chia sẻ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên