khoe bé vẹt Blue And Gold Macaw 4 tháng tuổi ..:)

Ðề: khoe bé vẹt Blue And Gold Macaw 4 tháng tuổi ..:)

Con này đẹp quá!!! Anh chủ cho hỏi: anh nuôi từ nhỏ khi nó chưa biết ăn? (bụng chưa vỡ bọng cứt?) Vì loài này thường được nhập về VN khi nó đã biết bay rồi (qua ngã Campuchia)! Chưa thấy con nào nhập về VN lúc còn con cả!?
Cảm ơn anh chủ!
Quân

mua bé BIG lúc đó được 3 tháng rối..lông ra tạm đủ rồi..ăn vẩn bơm như cho xích ăn nhưng có 1 ống = nhựa đút thẳng vảo bầu diều bé tránh tình trạng vào mũi..và đây có lẽ là kỷ thuật của thái lan... chỉ mình nên khá an tâm vì có trường hợp ở ngoài tiệm chim HOÀNG KIM thành thái cho ăn ko kỷ làm bé MACAW chết..:(..ko ai nhập về con non(bụng chưa vỡ bọng cứt?) như vậy đâu vì khá khó nuôi và nguy cơ người nuôi ko biết cách có thể làm bé ..die..:(..hiện vẫn còn 3 bé Blue And Glod Macaw nếu cần có thể nói mình chỉ cho..thân...

loại này giá bao nhiêu 1 chú thế các bác...

38tr , 1 ngày để dành 10 ngàn , chắc cỡ vài chục năm Min đủ tiền mua thôi đúng k m.n

thèm con trym của anh ấy quá , ước gì.....:)
<------ Bổ sung bài viết ------->
con chum cả một gia tài , nam mô cho nó tự dưng ở đâu bay lại thêm con cái ====> 2 tụi nó tò tí te ====> năm sau ra tụi nhỏ thế là anh em nhờ ==;))
<------ Bổ sung bài viết ------->
con chum cả một gia tài , nam mô cho nó tự dưng ở đâu bay lại thêm con cái ====> 2 tụi nó tò tí te ====> năm sau ra tụi nhỏ thế là anh em nhờ ==;))

anh Vũ ơj! đây là dây xích của ku Quậy nhà em :D

xem rùj đừng hết hồn nha =))=))=))

đai gia đây việt nam ko co' nhìu ngưởi dám bỏ tiến ra suc' em này đau nhĩ

Chim đẹp vl :)) ............Kiếm em nữa cho nó có cặp đê chủ thớt ..:))

Cái này là cái Xích Chó đó =)), pro chưa
Anh Vũ nếu xài xích thì phải kiếm sợi như thế này, chứ sợi cũ của a chịu ko nổi đâu.

anh Vũ ơj! đây là dây xích của ku Quậy nhà em :D

xem rùj đừng hết hồn nha =))=))=))

em xích dây xích gì kinh thế..Ku Quậy nhà em phá lắm sao mà sợi xích kinh vậy...xích thế tội nghiệp bé nó thế em...:=))

em xích dây xích gì kinh thế..Ku Quậy nhà em phá lắm sao mà sợi xích kinh vậy...xích thế tội nghiệp bé nó thế em...:=))

dây xích là do chủ cũ của Quậy xích , lý do là ku QUậy fá wó , cắn phá làm nổ ổ đjện , may là ku Quậy ko die chj~ đen thuj cáj mõ =))

pé BIG của anh tuyển 1 cọng xích như dzậy chắc chjụ nổi đó =))=))

chắc ko đến nổi thế đâu..tại anh nghỉ Thái lan nó làm ra sợi xích này cũng phải tính đến chuyện bé lớn lên sẽ cắn phá...và lực cắn nên chắc ko đến nổi sẻ hư dể vậy..và chờ thời gian gần hư anh lại mua sợi khác thay vào chắc ok mà..chứ nhìn sợi xích khủng hoảng wa....=))

chắc ko đến nổi thế đâu..tại anh nghỉ Thái lan nó làm ra sợi xích này cũng phải tính đến chuyện bé lớn lên sẽ cắn phá...và lực cắn nên chắc ko đến nổi sẻ hư dể vậy..và chờ thời gian gần hư anh lại mua sợi khác thay vào chắc ok mà..chứ nhìn sợi xích khủng hoảng wa....=))

anh mà thấy ngòaj đợ̀j anh còn khủng hoảng hơn vj` dây nj` là dây xích ckó , mặc dù vậy ,ku QUậy của e vẫn rất nhanh nhẹn , đj vòng vòng trong nhà chơj bt , chạy hay đj đều rất nhanh :) còn dành đồ chơj dzớj ckó nữa :D

anh mà thấy ngòaj đợ̀j anh còn khủng hoảng hơn vj` dây nj` là dây xích ckó , mặc dù vậy ,ku QUậy của e vẫn rất nhanh nhẹn , đj vòng vòng trong nhà chơj bt , chạy hay đj đều rất nhanh :) còn dành đồ chơj dzớj ckó nữa :D

:=)) kinh vậy,,,dành đồ chơi với chó nữa ah...wa giữ luôn...:=)) bé thế mà có võ..:=)) bái phục...

:=)) kinh vậy,,,dành đồ chơi với chó nữa ah...wa giữ luôn...:=)) bé thế mà có võ..:=)) bái phục...

kaka =)) ckó mà đưa đầu vào là cắn lỗ mũi =))

ku Quậy đòj xuốg đất chơjmà ko cho xuốg là lấy cùj bắp chọi từ trên xuốg đất mà lần nào cg~ ngay đầu kon ckó đag ngủ =))

BIG nhà an tương laj chắc còn hơn ku Quậy nhjù :D

kaka =)) ckó mà đưa đầu vào là cắn lỗ mũi =))

ku Quậy đòj xuốg đất chơjmà ko cho xuốg là lấy cùj bắp chọi từ trên xuốg đất mà lần nào cg~ ngay đầu kon ckó đag ngủ =))

BIG nhà an tương laj chắc còn hơn ku Quậy nhjù :D

trời..bái phục Ku Quậy nhà em.......hy vọng BIG ko nối nghiệp siêu quậy...:=))

Chim đẹp. Bác nào ở HN muốn nuôi bé to như con gà mái mẹ này thì hú em vào inbox nhé. Giá bằng đúng biển HN luôn. Hì.

Chim đẹp. Bác nào ở HN muốn nuôi bé to như con gà mái mẹ này thì hú em vào inbox nhé. Giá bằng đúng biển HN luôn. Hì.

Sẽ có ngày đặt hàng dungxoanpro ;);););)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên