Khoe bé xích HuGo

khanhkhoa

Thành Viên
Điểm
6
Ðề: Khoe bé xích HuGo

Mỏ đỏ, đầu to, trông yêu thật đấy, lại nhí nhảnh nữa.

xích này là mái hả bạn,mình thấy chân nó màu vàng và nhỏ con nữa,chúc bạn có một chú xích thật đáng yêu.

Bạn ơi, bạn đừng chê chân vàng nha (chưa chắc chân vàng là mái nhưng có thể chắc là nó thông mình hơn con chân xám -> qua hai lần chơi thì thấy đúng như vậy). Lần này là lần chơi thứ 2 và mình thấy như vậy nà.
Chưa hằn đầu to, mình bự là tốt. Mình nhận thấy cả hai mùa, để chọn một bé thông minh lanh lợi thì căn cứ theo ưu tiên sau:

0- Càng ít lông càng tốt. Có mấy người nói mua con có lông cho nó sống khỏe -> sai lầm mấy con này đem về nó nhát lắm, em của mình nuôi từ nhỏ không có lông thân thiện vô cùng-> bỏ nó xuồng là nó cắn tay mình lại đòi leo lên.
1- hai mắt gần nhau không xa nhau, và phải lộ ra như mắt cá thòi lòi (cái này nói hơi quá)
2- khung xương cằm rộng -> làm cho hai cái má nó bầu bĩnh đáng yêu.
3- Màu da sáng -> sau này lông đẹp
4-Hai chân đứng khép
5- Đi phân nhiều (không phải tiêu chảy đâu nha) -> ăn nhiều
6-Mỏ bự, đầu to
7-Thân hình bự cũng ko quan trọng

Em mùa này mình chọn theo tiêu chí này, nó lanh lợi vô cùng-> nó ăn hiếp con mùa trước 1 tuổi, mặc dù con mùa trước lúc mua nó bự con chân xám đen-> nhưng ù lì chậm chạp.
Mùa trước mình mua hai em, một em chân xám bự con nhưng chậm chạp nhát người, còn một em nhỏ hơn chân nhạt hơn màu lông sáng đẹp thì lanh lợi, thân thiện-> nó biết mở cửa lồng, còn con xám thì không.

Con mùa thứ 2 mua tiêu chí trên-> nó lanh lắm nha-> 1.5 tháng tự biết ăn, ăn gì là nó nhào vô ăn ké của mình cả hai cạp chung trái bắp , ăn hiếp còn mùa thứ nhất -> dí em nó chạy té khói, ăn hiếp luôn con chó ở nhà-> dí chạy té khói. Bây giờ đút nó ăn, thấy mình gõ cái chén là nó sợ -> tìm chỗ trồn thấy thương -> núp đằng sau cái khăn che cái mặt lại -> còn lòi hai cái chân ra-> nhìn đáng yêu vô cùng.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

đúng là chân vàng thì ko có con nào to con, con mình chân xám to gần gấp rưỡi con này8-x

đúng là chân vàng thì ko có con nào to con, con mình chân xám to gần gấp rưỡi con này8-x

Chim của bạn dài khoảng bao nhiêu vậy? Nghe bạn nói có vẻ lớn quá. Mình thấy con của mình cũng cỡ cỡ con trong clip thôi. Sợ nó thiếu dinh dưỡng :-@

Bạn ơi, bạn đừng chê chân vàng nha (chưa chắc chân vàng là mái nhưng có thể chắc là nó thông mình hơn con chân xám -> qua hai lần chơi thì thấy đúng như vậy). Lần này là lần chơi thứ 2 và mình thấy như vậy nà.
Chưa hằn đầu to, mình bự là tốt. Mình nhận thấy cả hai mùa, để chọn một bé thông minh lanh lợi thì căn cứ theo ưu tiên sau:

0- Càng ít lông càng tốt. Có mấy người nói mua con có lông cho nó sống khỏe -> sai lầm mấy con này đem về nó nhát lắm, em của mình nuôi từ nhỏ không có lông thân thiện vô cùng-> bỏ nó xuồng là nó cắn tay mình lại đòi leo lên.
1- hai mắt gần nhau không xa nhau, và phải lộ ra như mắt cá thòi lòi (cái này nói hơi quá)
2- khung xương cằm rộng -> làm cho hai cái má nó bầu bĩnh đáng yêu.
3- Màu da sáng -> sau này lông đẹp
4-Hai chân đứng khép
5- Đi phân nhiều (không phải tiêu chảy đâu nha) -> ăn nhiều
6-Mỏ bự, đầu to
7-Thân hình bự cũng ko quan trọng

Em mùa này mình chọn theo tiêu chí này, nó lanh lợi vô cùng-> nó ăn hiếp con mùa trước 1 tuổi, mặc dù con mùa trước lúc mua nó bự con chân xám đen-> nhưng ù lì chậm chạp.
Mùa trước mình mua hai em, một em chân xám bự con nhưng chậm chạp nhát người, còn một em nhỏ hơn chân nhạt hơn màu lông sáng đẹp thì lanh lợi, thân thiện-> nó biết mở cửa lồng, còn con xám thì không.

Con mùa thứ 2 mua tiêu chí trên-> nó lanh lắm nha-> 1.5 tháng tự biết ăn, ăn gì là nó nhào vô ăn ké của mình cả hai cạp chung trái bắp , ăn hiếp còn mùa thứ nhất -> dí em nó chạy té khói, ăn hiếp luôn con chó ở nhà-> dí chạy té khói. Bây giờ đút nó ăn, thấy mình gõ cái chén là nó sợ -> tìm chỗ trồn thấy thương -> núp đằng sau cái khăn che cái mặt lại -> còn lòi hai cái chân ra-> nhìn đáng yêu vô cùng.

7 tiêu chí của bạn nghe chừng có vẻ khó! Nói chung mua là do hên xui thôi. Nói thật là mình cũng không thấy ai kết luận được chính xác xích chân vàng và xám khác nhau như thế nào. Mình nghĩ, cái này tùy vào tố chất từng con thôi bạn ah.

7 tiêu chí của bạn nghe chừng có vẻ khó! Nói chung mua là do hên xui thôi. Nói thật là mình cũng không thấy ai kết luận được chính xác xích chân vàng và xám khác nhau như thế nào. Mình nghĩ, cái này tùy vào tố chất từng con thôi bạn ah.

Đúng là như bạn nói, nhưng theo mình thì xác suất một em chân nhạt (mình thấy nó nhạt chứ không có vàng lắm) thông minh cao hơn so với em chân xám, vì mình nuôi 3 em, 2 em chân nhạt thông minh, lanh lợi và thân thiện hơn em chân xám, và hình như cũng có 1 bạn ở topic nào đó nói là chân vàng thông minh hơn hẳn chân xám. Cái này, bạn nào nuôi một lúc hai loại sẽ thấy rõ .

Thêm cái video 2 em. Do ở máy lạnh nên lông xù ra hết...
Em mùa này hình như được khoảng 7 tuần tuổi

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=WwB58WGy0PA&feature=youtu.be[/YOUTB]

Bác cũng xem lại con xích của bác mấy tuần tuổi, và xích tôi mấy tuần tuổi. Bằng tuổi con bác trong hình con tôi mập mạp gấp đôi con bác. Con của bác chằng có gì đẹp mà đem khoe, cái mỏ nhợt nhạt, thân hình ốm nhách
Bây giờ nó thời kỳ kén ăn nên ốm bớt rồi đấy.

Ngày 5/2 nè bác, bây giờ 19/3 -> tính coi mấy tuần tuổi.
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=21269

xem lại ngày đăng và xem lại lịch ngày hum nay ngày mấy nha.

Bác đọ lại hai bé mùa trước của tôi không? 1 tháng tuổi này.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=z1xyML5I8go&list=WL496930885F9D830E&feature=mh_lolz[/YOUTB]

^^ em xích của bạn dễ thương ghê há... Em xích của mình chân xám mỏ thâm, mình không nui thêm nên không so sánh được... Nhưng theo mình nghĩ thì tùy con cũng như chăm sóc thui hà...
Em nhà mình giờ vẫn phải đút ăn, bắp bỏ zô nó gặm nát bét rớt cả cùi... Vui nhất là khi chuẩn bị đút ăn mình dơ cái xilanh ra hỏi "ăn không?!!" thì cái đầu nó gật lia lịa ( tức là "không ăn, không ăn" :)) )

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên