Khuyên bị rụng họa

vickizhao

Thành Viên
Điểm
6
Em khuyên nhà em bị rụng họa, các bác cao thủ tư vấn dùm em cách trị với, nghe nói để họa mọc lại thì lâu lắm, cách phòng ngừa và trị bệnh với. Thanks các bác @};

Ðề: Khuyên bị rụng họa

Nếu bác ở Hà Nội thì ra mua cám Minh Khàn trên đường Bưởi (loại 30k/lạng) khoảng 2 tuần là lại ok, và cho ăn thêm hoa quả, tắm tát hàng ngày là ổn

Bạn nói xem chim bạn sắp thay lông hay xong lông rùi mới bị bay họa? Nên thường xuyên vs lồng nuôi đều, phải cọ cầu chính cầu dế sau 2-3 ngày. Cho tắm nc sạch ko lẫn tạp khuẩn, nc máy trực tiếp nên để phơi vài tiếng cho bay khử trùng. Chăm tốt họa lại lên dần thui mà.

Lấy cầu ngang và cầu tròn ra rửa sạch bằng xà phòng ngày 1 lần, xịt nước nhỏ mũi sơ sinh 1000 đồng/lọ vào 2 cầu, để khô mới lắp vào
Tăng cường ăn cam ngọt, chuối chín và sâu tươi đều đặn, 2 tuần hoạ lên bình thuơnừg và sắc lông thêm đẹp

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Thanks bác Taidq, em thử luôn :-X đây

mấy pro cho e hỏi chút. khuyên của e cũng bị rụng họa mắt, lúc mua về đc một thời gian thì thấy họa mắt bị rụng ko biết có phải thay lông không. làm sao mà cho cái họa của nó lên đẹp lại vậy

Khuyên rụng họa có mấy nguyên nhân sau:
1. Cầu, cóng bẩn khuyên dụi mắt vào cầu dẫn đến rụng hoạ
cách chữa: Đem lồng đi đánh sạch sẽ, cầu đánh thật kỹ, cóng rửa để khô rồi thả chim vào
2. Chim ăn cám nóng quá nên bị rụng họa
cách chữa: Bổ xung cam thật nhiều, táo thì 2 ngày 1 lần
3. Khuyên đến thời kỳ thay lông, hoặc do đổi cám đột ngột
cách chữa: dùng 1 loại cám, bổ xung hoa quả nhất là cam.
Nếu chữa như những cách bên trên trong vòng 2 tuần họa lại lên đẹp. Thân!

Các bác cho em hỏi . Con khuyên nhà em thay lông gần xong , hôm nọ em có quét dầu babyoli vào lồng cho bóng . Em lại nhốt chim vào . Nó nhảy trong lồng nên chim bị bết lông , mấy ngày nay lông đỡ thì lại bị bay hoạ ai biết thì chỉ cho em với ạ . Hay chim bị thay lông lại ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên