khuyên mới mua của em mong các cao thủ vào chia sẻ kinh nghiệm giúp nó sống qua mùa đong này

vow_loveyou

Thành viên Mới
Điểm
0
dạo trước em có mấy con khuyên hay nhưng thấy nuôi kì công quá nên bán đi. xong lại thấy nhớ không chịu nổi lại tuyển vài em về nuôi nhưng mấy em vừa về với em vài hôm thì trời trở rét. mấy em xù hết lông.

em này vừa về dc 2 ngày, nhìn nó thảm thương quá chủ nó chăm sóc không ra gì chỉ cho ăn cám số để nghe líu nhưng em thấy giọng nó hay có pha chòe huít chẹp chẹp.. nên em mua về.
còn đấy là em khuyên bánh tẻ 2 mùa, em mua dc 1 tháng mưới đầu khá nhát sau mấy tằng em ở xóm trêu nó lại đá tay.
http://youtu.be/hd145UaSH7Q
mấy bác cho em hỏi máy con khuyên nhà em cho hoa quả vào là ăn lấy ăn đẻ bỏ cả cám chắc là do chủ cũ không cho ăn. em phải làm thế mào để cho nó vừa ăn cám vừa ăn hoa quả, thanks !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: khuyên mới mua của em mong các cao thủ vào chia sẻ kinh nghiệm giúp nó sống qua mùa đong này

chim phờ phạc như vừa chơi cave về.

Ðề: khuyên mới mua của em mong các cao thủ vào chia sẻ kinh nghiệm giúp nó sống qua mùa đong này

đá tay xòe đuôi :D...................

chim của bạn hay quá nhiều người mơ ươc ko được dấy cố chăm cho em nó tốt vào

nếu pha chèo thì lộn cũng để nuôi.mình đang mộc 1 con mới đc 1 tuần. nhưng cũng mơ ước xòe cứng hoạc chèo

nếu pha chèo thì lộn cũng để nuôi.mình đang mộc 1 con mới đc 1 tuần. nhưng cũng mơ ước xòe cứng hoạc chèo

con của em không lộn. thằng chủ trước cho nó ăn tt3 để ép líu, nó líu như điên nên giờ con chim mới thành ra phờ phạc như thế. nếu bác mới nuôi thì chọn 1 em bánh tẻ hoặc nuôi non mà nuôi cho đớ nản. chứ chỉ nuôi 1 con mộc thì mau nản lắm.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên