Khuyên xám mới mua các bác nhận xét giúp.

Ðề: Khuyên xám mới mua các bác nhận xét giúp.

de mai e ra chup ti anh em no.ma bac chi em cach dang anh len voi.

em có con xám 100% BỤNG TRẮNG NHƯNG LÀ MÁI BÁC NÀO THÍCH LÀM CÁI 1T NẾU KHÔNG PHẢI XÁM BIẾU BÁC 1T TIỀN XĂNG XE.:D:D:D

nhà em cũng có 1 con bị màu xám như này mua ngoài quán 50k rất dạn người em nghĩ là chim nuôi nhiều năm rồi nhưng thiếu chất lên chủ chim thả đi và bị dân bắt lại đem bán

Mình thấy các bạn cứ bàn cãi về chuyện khuyên xanh thiếu chất nên thành khuyên xám. Mình xin thưa con khuyên mình đưa lên đây được chủ cũ cho ăn cám Thúy Tuấn 1, lúc thay lông cho ăn Thúy Tuấn không số, hoa quả đều. Chế độ dinh dưỡng giống những con khác, nếu thiếu chất sao có mỗi con này ra lông xám, các con khác không như vậy? Và người ta bảo thay lông rồi lông vẫn vậy (cái này thì mình chưa được kiểm chứng). Từ lúc mua về lông vẫn thế, không thấy có gì thay đổi ở lông. Để mình nuôi đến kỳ thay lông sau xem sao. Em này không có ánh xanh và ánh vàng các bác nhé, thế nên em mới mạo hiểm mua với giá 800k mà chưa được nghe nó chuyện hay líu, chỉ thấy kết màu lông của nó nên mua. Với lại cửa hàng chim nó ở gần nhà em nên chắc nó không dám lừa mình đâu, thỉnh thoảng vẫn ra đấy chơi, xem chim và mua cám.

Mình thấy các bạn cứ bàn cãi về chuyện khuyên xanh thiếu chất nên thành khuyên xám. Mình xin thưa con khuyên mình đưa lên đây được chủ cũ cho ăn cám Thúy Tuấn 1, lúc thay lông cho ăn Thúy Tuấn không số, hoa quả đều. Chế độ dinh dưỡng giống những con khác, nếu thiếu chất sao có mỗi con này ra lông xám, các con khác không như vậy? Và người ta bảo thay lông rồi lông vẫn vậy (cái này thì mình chưa được kiểm chứng). Từ lúc mua về lông vẫn thế, không thấy có gì thay đổi ở lông. Để mình nuôi đến kỳ thay lông sau xem sao. Em này không có ánh xanh và ánh vàng các bác nhé, thế nên em mới mạo hiểm mua với giá 800k mà chưa được nghe nó chuyện hay líu, chỉ thấy kết màu lông của nó nên mua. Với lại cửa hàng chim nó ở gần nhà em nên chắc nó không dám lừa mình đâu, thỉnh thoảng vẫn ra đấy chơi, xem chim và mua cám.
Đồng tình với bác này
Mình đang có 3 con (bẫy được chim trời); ko lẽ lắm ông nuôi suy rồi thả hay sao ^^
Nhưng cũng nuôi cho thay lông xem thế nào đã để khẳng định.
Đây là ảnh 1 trong 3 em http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=77914

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đồng tình với bác này
Mình đang có 3 con (bẫy được chim trời); ko lẽ lắm ông nuôi suy rồi thả hay sao ^^
Nhưng cũng nuôi cho thay lông xem thế nào đã để khẳng định.
Đây là ảnh 1 trong 3 em http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=77914

Nhìn ảnh chỉ thấy bụng, không thấy lưng. Nhưng hầu và bụng có vẻ như không có ánh vàng. Nhìn ảnh chưa biết hết được nên không dám phát biểu liều.

Nhìn ảnh chỉ thấy bụng, không thấy lưng. Nhưng hầu và bụng có vẻ như không có ánh vàng. Nhìn ảnh chưa biết hết được nên không dám phát biểu liều.

Con này ko có tí ánh vàng nào cả, chim mới bẫy nó nhảy kinh quá; chụp bằng điện thoại dưới đèn tuýp nên ko đẹp.
Mình có một con bộ xà nhưng con đó đầu vẫn còn 3-4 sợi lông vàng.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên