khuyên non nuôi lâu vẫn không líu

locthi9x

Thành Viên
Điểm
6
tình hình là hè vừa rồi em có nuôi 1em khuyên non bây giờ được 5-6 tháng rồi mà e nó chỉ chuyện thôi chứ không líu, bây giờ em đang cho nó ăn tt1 và hoa quả, cho em hỏi bao giờ nó mới líu , em định gần tết âm lịch cho em nó ăn TC vàng xem nó có líu không, mong mọi người giúp đỡ thanks

Ðề: khuyên non nuôi lâu vẫn không líu

xong lông rồi thì chuyển lên tt2 đi bạn líu ngay :D

tt số 2 được rồi là líu chăm tốt hoa quả tắm táp

Cứ để tầm tháng 3 lên cám và cho líu là chuẩn bác ạ! Thân!

chốt 1 câu nhé. mùa này chim lạnh, nên cần dưỡng chất để vượt rét. mùa sau tầm tháng 2. chim căng ngay.

Cứ lên TT2 là ngon lành bác ạ. Nhưng đợt này ngoài bắc lạnh liên tục chim k căng đc. Mà bọn non nếu bác k chăm cẩn thận thì nó cũng chả líu đâu.

em cảm ơn, em định cho chúng nó ăn xong đợt cám này thì chyển lên tt2 xong gần tết ăn TC

sr chủ top minh ghé thêm câu hỏi nhéchim của mình cũng như của bạn
mình định đổi qua TT2 nhưng mà cho ăn thẳng tt2 luôn
hay là trộn tỉ lệ vậy các bạn
mà làm cách nào để chim không bị thay lông hoặc đi ỉa mỗi khi lên số cám ấy
tại mới chơi nên ko có nhiều kinh nghiệm lắm

tôi nghe nói phải trộn tt1 vs tt2 tỉ lệ 1/3, không biết đúng không mong mọi người chỉ dẫn ạ

Nếu bạn loanh quanh gần khu vực thanh xuân. Bạn xách chim đến mình chăm free cho 1 tuần, không líu, mình sẽ chui vào lồng líu cho bạn nghe.
hay v~ xoài. ;)) mang đến mau bác ơi.

Nếu bạn loanh quanh gần khu vực thanh xuân. Bạn xách chim đến mình chăm free cho 1 tuần, không líu, mình sẽ chui vào lồng líu cho bạn nghe.

Nói như bác thì con khuyên nào cũng có tố chất, con đực nào cũng có thể líu? Nếu chăm nhanh thế thì khuyên líu rồi sao lại đắt hơn nhiều so với chưa líu? Em mới tập tành nuôi khuyên, thực sự là đau cả đầu với cái bọn này. Không để ý là tật lỗi ngay được. Em ở q Thanh Xuân, ngay Khương Đình thôi, nếu bác không phiền em có thể xách lồng sang mở rộng tầm mắt không ạ? Cảm ơn bác trước.

Nói như bác thì con khuyên nào cũng có tố chất, con đực nào cũng có thể líu? Nếu chăm nhanh thế thì khuyên líu rồi sao lại đắt hơn nhiều so với chưa líu? Em mới tập tành nuôi khuyên, thực sự là đau cả đầu với cái bọn này. Không để ý là tật lỗi ngay được. Em ở q Thanh Xuân, ngay Khương Đình thôi, nếu bác không phiền em có thể xách lồng sang mở rộng tầm mắt không ạ? Cảm ơn bác trước.
Chăm tốt là phải đều tay, đều tay, đều tay....chăm thất thường thì nó ít líu lắm dù bác có cám ngon, sâu, hoa quả đầy đủ

Chăm tốt là phải đều tay, đều tay, đều tay....chăm thất thường thì nó ít líu lắm dù bác có cám ngon, sâu, hoa quả đầy đủ

Chuẩn không chỉnh được tí nào luôn. Cụ này đúng là lão làng rồi.
Bí quyết nuôi khuyên phần chính vẫn là 2 chữ : kiên trì và 2 chữ đều tay.

Loài Khuyên nhạy cám, nhạy nước, nhạy thời tiết, nhạy giờ giấc tắm táp phơi nắng, nhạy sâu dế, nếu không đều tay và đúng giờ giấc kể cả ăn cám ngon đến mấy cũng không hay bền lâu được.

Còn chuyện lấy lại lửa siêu tốc trong 1 tuần là bí quyết của ông chủ hàng phở, lộ cách pha nước dùng phát là hôm sau sập tiệm luôn ạ. Nên đến giờ vẫn nhiều bác đoán già đoán non nào thì phang cám kích, nào thì ốp mái cho nó mót.....đều sai hết ạ :p

Chuẩn không chỉnh được tí nào luôn. Cụ này đúng là lão làng rồi.
Bí quyết nuôi khuyên phần chính vẫn là 2 chữ : kiên trì và 2 chữ đều tay.

Loài Khuyên nhạy cám, nhạy nước, nhạy thời tiết, nhạy giờ giấc tắm táp phơi nắng, nhạy sâu dế, nếu không đều tay và đúng giờ giấc kể cả ăn cám ngon đến mấy cũng không hay bền lâu được.

Còn chuyện lấy lại lửa siêu tốc trong 1 tuần là bí quyết của ông chủ hàng phở, lộ cách pha nước dùng phát là hôm sau sập tiệm luôn ạ. Nên đến giờ vẫn nhiều bác đoán già đoán non nào thì phang cám kích, nào thì ốp mái cho nó mót.....đều sai hết ạ :p
CÁM KÍCH ka ka;
Theo tớ thì là khỉ gì có cám gọi là cám kích. Cám kích là gi? thế nào là kích???
<------ Bổ sung bài viết ------->
À mà bác Tài, riêng cái vụ bác chui vào lồng líu, qua tớ tớ đưa cho một con khuyên đang chuyện 10 ngày bác nuôi ko líu thì bác chui vào lồng chòe lửa líu nhá ^^

CÁM KÍCH ka ka;
Theo tớ thì là khỉ gì có cám gọi là cám kích. Cám kích là gi? thế nào là kích???
<------ Bổ sung bài viết ------->
À mà bác Tài, riêng cái vụ bác chui vào lồng líu, qua tớ tớ đưa cho một con khuyên đang chuyện 10 ngày bác nuôi ko líu thì bác chui vào lồng chòe lửa líu nhá ^^

Cái vụ này em chỉ hỗ trợ cho khách đã giao lưu lần 1 hoặc anh em thân thiết thôi ạ. Và chỉ áp dụng cho các em thuần, chứ mộc mà 1 tuần đã líu thì em ngồi đây làm gì, mua ô tô vi vu cùng người đẹp lâu rồi :))

Cái vụ này em chỉ hỗ trợ cho khách đã giao lưu lần 1 hoặc anh em thân thiết thôi ạ. Và chỉ áp dụng cho các em thuần, chứ mộc mà 1 tuần đã líu thì em ngồi đây làm gì, mua ô tô vi vu cùng người đẹp lâu rồi :))
Thì ai chơi xỏ nhau thế;
Cơ bản là tớ hay thức khuya, nên luyện một con cứ 23-24giờ cho tắm; nó chuyện đều, thi thoảng líu nhấm nhẳng.
10 ngày bác làm nó líu được thì bác thức đêm mắt thâm xì luôn ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thì ai chơi xỏ nhau thế;
Cơ bản là tớ hay thức khuya, nên luyện một con cứ 23-24 cho tắm; nó chuyện đều, thi thoảng líu nhấm nhẳng.
10 ngày bác làm nó líu được thì bác thức đêm mắt thâm xì luôn ^^

Bác không thấy tựa đề của chủ thớt đưa ra là "chim non nuôi mãi mà không líu " ah. Chim non nuôi lên tức là chim thuần rồi còn gì.

Loại này đã chuyện "lâu rồi" vào tay em kiểu gì trong 1 tuần cũng líu, còn líu ngắn hay dài là tố chất con chim nên em ko nói tới.

Lúc chiều em vừa bắt của chung8x 1 em non lên, và theo topic của chung8x con này chuyện nhiều còn líu là hên xui.

Để chứng minh luôn cho mọi người thấy, hẹn anh em và chung8x 3 ngày, em sẽ công bố clip em nó líu cho các bác chiêm ngưỡng ạ chứ không cần đến 1 tuần đâu :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bác không thấy tựa đề của chủ thớt đưa ra là "chim non nuôi mãi mà không líu " ah. Chim non nuôi lên tức là chim thuần rồi còn gì.

Loại này đã chuyện "lâu rồi" vào tay em kiểu gì trong 1 tuần cũng líu, còn líu ngắn hay dài là tố chất con chim nên em ko nói tới.

Lúc chiều em vừa bắt của chung8x 1 em non lên lỗi cánh, và theo topic của chung8x con này chuyện nhiều còn líu là hên xui.

Để chứng minh luôn cho mọi người thấy, hẹn anh em và chung8x 3 ngày, em sẽ công bố clip em nó líu cho các bác chiêm ngưỡng ạ chứ không cần đến 1 tuần đâu :D
À thì đồng ý với bác cái loại trên 6 tháng lồng mà đã chuyện thì làm em nó mở mỏ ko khó lắm.
Tớ nói là với nhưng con nuôi kỳ bí kiểu như 23h cho tắm và ăn sâu thì mới khó lường ^^

mấy bác nói chuyện hay quá,bác lãng tử hn cho em hỏi khuyên của em như đã nêu ở trên, em đang cho nó ăn tt1 bao giờ mới lên tt2 hả bác, em sợ mùa này lên tt2 nó lạnh nên cũng không líu, hiện nay khuyên nhà bác đang cho ăn cám j thế, bác chia sẻ kinh nghiệm dj thanks

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên