khuyên non nuôi lâu vẫn không líu

Ðề: khuyên non nuôi lâu vẫn không líu

mấy bác nói chuyện hay quá,bác lãng tử hn cho em hỏi khuyên của em như đã nêu ở trên, em đang cho nó ăn tt1 bao giờ mới lên tt2 hả bác, em sợ mùa này lên tt2 nó lạnh nên cũng không líu, hiện nay khuyên nhà bác đang cho ăn cám j thế, bác chia sẻ kinh nghiệm dj thanks

Cùng ý kiến như bạn này, khuyên nhà em xong lông rồi, sắp hết gói TT1 đang định lên TT2 nhưng em sợ mùa này lạnh đổi cám nó cũng chưa líu được, mong các bác giúp đỡ. Thêm nữa, khuyên nuôi khi nào thì bỏ được CD bịt ở nóc lồng ra? bịt đĩa CD thì bịt mặt nhám hay mặt bóng úp xuống dưới? Em dùng đĩa CD đen xì bịt cho nó thẩm mỹ nhưng sợ mặt bóng chim soi gương có sinh ngửa không ạ?

Thay lông xong thì lên tt2 được rồi, nó ko líu thì tích lửa dần cũng tốt.
Bịt đĩa CD thì quay mặt bóng xuống dưới bác ạ, nếu chim ko bị tật và đã tương đối thuần thì bỏ CD cũng được. Mình nhìn lồng khuyên mà thấy có cái CD là ghét ^^

Thay lông xong thì lên tt2 được rồi, nó ko líu thì tích lửa dần cũng tốt.
Bịt đĩa CD thì quay mặt bóng xuống dưới bác ạ, nếu chim ko bị tật và đã tương đối thuần thì bỏ CD cũng được. Mình nhìn lồng khuyên mà thấy có cái CD là ghét ^^

Chim mình lấy lại của một người bạn, trước nó cũng chẳng chăm để trong phòng cả ngày chả sao, mình mang về nuôi được 3 tháng cũng không thấy tật lỗi gì. Hôm kia treo ra sân có một đàn sẻ bay đến thế là con chim nhà mình tự dưng bu nóc một cái. :-SS

các bác cho em hỏi như con khuyên non của em nuôi non lên được 6 tháng lồng bây muuốn cho líu chỉ cần dùng cám tt2 vs tt3 là líu à, con khuyên nhà em nó không biết sang lồng tắm, tại nó quen rồi lên không sua được nó sang

Xin phép các bác em có vài lời vì thấy nhiều người đề cập tới vấn đề chim líu ở thời tiết này. Theo như em thì chốt lại 2 ý sau:
C1- Nếu không nóng vội nghe líu và muốn tận hưởng cảm giác sung sướng trong tiết trời lạnh thì tốt nhất các bạn để chim ăn cám đang ăn (tức là dưỡng thôi) chăm sóc đều đặn giữ vs lồng sạch sẽ. Quá mùa lạnh chim được dưỡng tốt khi trời ấm tự nhiên sẽ căng lên kể cả là đang ăn tt1 chỉ cần chăm tốt mồi tươi đầy đủ chim cũng líu rồi tới lúc đó tăng cám lên thì sướng cái lỗ tai lắm đấy :D!!
C2- Lên lửa cho chim bằng cám ngon hơn tất nhiên cũng không sao có điều trời lạnh thì cần tăng cám mạnh hơn, mồi tươi và chế độ phải kỹ hơn. Dù có như vậy chim cũng không thể căng và bền như khi trời ấm áp, chim líu sẽ nhanh mất sức hơn. Nhưng vấn đề quan trọng là khi qua mùa lạnh này khi mà chim bị mất sức nó sẽ lại phải nghỉ dưỡng và thay lông, khi đó chúng ta không được chơi chim cùng mọi người :D như thế gọi là "khuyên trái vụ" à :D

cảm ơn bác e sẽ làm theo C1 , phải kiên trì sẽ có con chim hay, mà con k của em nó không biết sang lồng tắm thì phải làm thế nào tại nó quen chủ nên không sua được nó sang

cảm ơn bác e sẽ làm theo C1 , phải kiên trì sẽ có con chim hay, mà con k của em nó không biết sang lồng tắm thì phải làm thế nào tại nó quen chủ nên không sua được nó sang
cái vụ k chịu sang lồng tắm thì dễ mà bác..e có mấy e khuyên cũng dạn người mới đầu k chịu tắm thò tay vào lùa sang lồng tắm là nó leo tót lên ngón tay đứng rỉa lông:-w sau e để miếng chuối bên lồng tắm e nó chịu qua lồng tắm liền..:D h thì tắm như vịt rồi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên