khuyên thiên nhiên ở đâu bay về?

ak47ly

Thành viên Mới
Điểm
1
chả là hôm qua em ra ngoài cây mận đang ra hoa tự nhien nghe tieng khuyen hot liu ầm ĩ quay lai thay 1 bầy khuyên vàng có 1 chú khuyên xám ôi thật đẹp.Em mún bay hung ko bit cách bẫy,ae có cách bẫy bằng lồn khuyên mà ko cần khuyen moi ko

Ðề: khuyên thiên nhiên ở đâu bay về?

Chỉ có nước lùa lưới hoặc dùng keo dính thôi chứ sao?

chả là hôm qua em ra ngoài cây mận đang ra hoa tự nhien nghe tieng khuyen hot liu ầm ĩ quay lai thay 1 bầy khuyên vàng có 1 chú khuyên xám ôi thật đẹp.Em mún bay hung ko bit cách bẫy,ae có cách bẫy bằng lồn khuyên mà ko cần khuyen moi ko
Bác này hỏi hay quá đọc chỗ bôi đen Tý ngất :))

đặt cái lồng cho hoa quả vào bác,khuyên nó ngu ngu bẫy ko khó lắm đâu,trước về quê vk chơi ,đặt cái lồng không cho hoa quả mà ngày cũng làm 4-5 con

Hê hê vui rồi đây ^^
À mà là cây mận hay Cây Mơ đấy bác ^^

Bẫy chim bằng cái ...đấy thì nhà em chịu, không biết bẫy như thế bao giờ, thôi, em đi chết đây

Bẫy bằng cái đấy chắc cao thủ ở đây cũng vái cả nón bác chủ thớt :))

nản chẳng buồn sửa bài >"< đề nghị bác chú ý phát ngôn nhé

em ghi lộn bẫy bằng lồng khuyên

Bẫy khuyên không cần chim mồi quá dễ và rất nhiều cách bác ạ:

+ Bẫy bằng âm thanh, dán máy MP3 dưới lồng bẫy, phía trong bẫy bỏ cà chua vào là được.
+ Bẫy bằng âm thanh và lưới, tạo 1 lùm cây giả, nhét máy MP3 vào giữa, giăng lưới xung quanh, bổi phi con nào vào dính con đó, thoải mái mà gỡ ạ. Lưới 5,5m X 10m giá khoảng 8 chục ạ.
+ Bẫy bằng keo dính chuột cũng được nhưng không nên, chỉ áp dụng bẫy Khuyên lạ hoặc mơ mận thôi. Mua miếng dính chuột tách ra lấy keo, bẻ 1 cái cành dài khoảng 20cm có các nhánh nhỏ, bôi keo vào và dùng sào gác lên cây (không buộc nhé) khi chim đậu vào cành sẽ rơi xuống đất, khỏi phải trèo lên nguy hiểm lắm. :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên