Khuyên xám mới mua các bác nhận xét giúp.

hungnguyen

Thành Viên
Điểm
16
Khuyên xám mới mua nhờ các bác đánh giá. Thấy người bán nói em này chuyện xòe hết bản nhưng chưa được thấy (mua về mới được 1 tuần em nó còn sợ chưa thấy chuyện trò gì hết). Theo như chủ trước nói thì em này xám tự nhiên chứ không phải do ăn uống thiếu chất. Tại nhìn thấy thích cái màu lông màu xám khói của nó nên mua. Mấy hôm nay trời lạnh nên mấy chú chim xù lông chứ bình thường người thon dài, chú khuyên xám có cái đuôi xếp lại nhỏ xíu như đuôi chuột thỉnh thoảng rúc rích có thấy xòe ra 1 chút nhưng không to lắm.

Video đây ạ:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=PaLQgA2sF-o[/YOUTB]
P/S: Con ở lồng giữa nhé.

Ðề: Khuyên xám mới mua các bác nhận xét giúp.

Thường thường khuyên bản đuôi dầy, hoặc to mới hay xòe, đuôi chuột ít xòe lắm bác ạ! Dù sao cũng chúc mừng bác mua được con chim ưng ý! Thân!

Nói thật mắt em kém em chẳng nhìn đc, sau có quay thì làm cái chất lượng hd nhé bác. Ko ít phải chuẩn sd, chứ toàn 3gp đau mắt lắm. Hay cho mấy cái hình để đc ngắm cho thỏa nhé chủ thớt

Nói thật mắt em kém em chẳng nhìn đc, sau có quay thì làm cái chất lượng hd nhé bác. Ko ít phải chuẩn sd, chứ toàn 3gp đau mắt lắm. Hay cho mấy cái hình để đc ngắm cho thỏa nhé chủ thớt

Quay bằng điện thoại cùi thì làm sao mà chuẩn HD với SD được hả bác. Chim thì lại là chim mộc, mà bác biết khuyên mộc dở rồi đấy, cứ nhảy lên nhảy xuống chứ có chịu đứng yên cho mình quay đâu.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Thường thường khuyên bản đuôi dầy, hoặc to mới hay xòe, đuôi chuột ít xòe lắm bác ạ! Dù sao cũng chúc mừng bác mua được con chim ưng ý! Thân!

Mình đưa lên đây cũng chưa dám khẳng định là xòe. Nhưng hỏi đi hỏi lại người bán nói là lúc căng lên nó xòe hết bản, vừa cụp vừa xòe nên cũng chỉ biết có vậy. Với lại thỉnh thoảng rỉa lông rỉa cánh thấy bản đuôi nó xòe ra rất to.

Nhưng cũng chúc mừng chủ thớt đã có con chim ưng ý rùi, mình thích là đc vì mình nuôi chứ ai nuôi đâu. Mọi người nhận xét để rút kinh nghiệm lần sau đc em ngon hơn nữa nhỉ. Con đó mua bao tiền chủ thớt

Nhưng cũng chúc mừng chủ thớt đã có con chim ưng ý rùi, mình thích là đc vì mình nuôi chứ ai nuôi đâu. Mọi người nhận xét để rút kinh nghiệm lần sau đc em ngon hơn nữa nhỉ. Con đó mua bao tiền chủ thớt

Em này mình mua 800k (vì em này có tí khác là khuyên xám, vả lại nếu có tí xòe nữa thì giá này không phải là đắt nên mình mua. Chủ chim còn đòi em này 1tr cơ). Chủ chim bảo cũng mới mua lại của 1 người khác nói là nuôi được gần 2 năm rồi (đã thay lông 2 lần màu lông vẫn thế) nhưng do em này là bổi già nên lâu thuần, treo ra thì đứng chứ đến gần vẫn nhảy.

chim nhà e mà để sát lồng thế này là bọn nó bem nhau rụng hết lông. hehe

Gần 2 năm mà vẫn nhảy, quả thật là con này rất bướng;
Chim đẹp, đang muốn một con như thế để nuôi cho khác bọt; theo em bác mua 800k là hạt rẻ rồi. Chúc mừng bác!

8l là giá bèo đó bác ak mình cũng có con nhưng là cái mới đau chứ.

K biết có phải không nhưng chính tay e đã từng có được 1 e khuyên già lông lá xám bạc hết sạch mầu luôn. E về cho ăn Thuytuan 1, tầm 1 tháng rụng sạch lông cũ và ra lông mới cũng gần như hoàn thiện. lông cánh cả lông đuôi rụng rồi mọc lại siêu nhanh luôn. và kết quả chính là con khuyên này
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=73455

Khuyên xanh ngoài bắc m ngta chỉ thik làm sao cho khuyên lông lá óng đẹp mà nhất là có óng vàng nhiều. chứ k ham hố j xám. hj

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đầu năm mình cũng kiếm được 1 em màu lông bạc bạc hơn ntn này, móng trắng tất líu ác liệt rồi......
Nhưng..tình tang tình chim lên cây líu....mất, tiếc đứt, bẫy lại mãi chả đc vì nhà ngay gần đường , xe cộ qua lại còi inh tai thế là em nó đi hẳn lên cây ở luôn

Hôm trước mình đọc bên ABV thấy nói có khuyên xám, có tên khoa học và phân bố địa lý hẳn hoi; nhưng cũng của một memb đăng thôi, Nên ko biết chắc nó xám lông như thế là do đâu, nhưng nhìn mầu lông đẹp phết.

Cái gì mà xám tự Nhiên 100 % là nuôi lâu thiếu chất ...sự thật mất lòng bác chủ thớt thông cảm

Bên ABV có người post bài như thế này, ko biết có tin được không. Mình đang sở hữu một con y như trong link
Chinm Khuyên xám: Grey White-Eye
Tên khoa học: Scientific Name Zosterops borbonicus mauritianus
Tên tiếng Anh: English Name Grey White-eye
Tên tiếng Pháp: French Name Oiseau blanc, Pic-pic
Tên thổ cư: Creole Name Zozo manioc
Nơi sống: Habitat Common all over the island of Mauritius
Geographic Range Mauritius
Được tìm thấy đầu tiên: First Description Boddaert, 1783

http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=13144

thong cam cho noi that nha ong ban chi lua duoc ban la ong mung roi day khuyen thi chat ma bao la khuyen sam ha

1 ông bạn chuyên thả bom gây rối diễn đàn. Qua tất cả các top Reply của ông bạn này đều không mang tính chất xây dựng, 1 điều không nên của người chơi chim lành mạnh.

Không hiểu biết nhưng luôn cho rằng mình là nguy hiểm. [-X

Bên ABV có người post bài như thế này, ko biết có tin được không. Mình đang sở hữu một con y như trong link
Chinm Khuyên xám: Grey White-Eye
Tên khoa học: Scientific Name Zosterops borbonicus mauritianus
Tên tiếng Anh: English Name Grey White-eye
Tên tiếng Pháp: French Name Oiseau blanc, Pic-pic
Tên thổ cư: Creole Name Zozo manioc
Nơi sống: Habitat Common all over the island of Mauritius
Geographic Range Mauritius
Được tìm thấy đầu tiên: First Description Boddaert, 1783

http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=13144

Con trong link của bác, Bác có để ý hầu và bản đít vẫn ánh vàng không ạ. Em này mới đích thị là Khuyên thiếu chất, bản đít + hầu ánh vàng, lưng xám nhưng ánh xanh, khác với em chủ top giới thiệu ạ.

1 ông bạn chuyên thả bom gây rối diễn đàn. Qua tất cả các top Reply của ông bạn này đều không mang tính chất xây dựng, 1 điều không nên của người chơi chim lành mạnh.

Không hiểu biết nhưng luôn cho rằng mình là nguy hiểm. [-X

Con trong link của bác, Bác có để ý hầu và bản đít vẫn ánh vàng không ạ. Em này mới đích thị là Khuyên thiếu chất, bản đít + hầu ánh vàng, lưng xám nhưng ánh xanh, khác với em chủ top giới thiệu ạ.

Tôi đang sở hữu một con không có tí ánh vàng nào luôn, nhưng để kiểm định tôi sẽ chờ nó thay lông xong đã. Con này đích thân mình bẫy được nên sẽ nuôi để kiểm định xem. Ko chém tí nào, nếu bác rảnh qua chỗ tôi xem chim

Tôi đang sở hữu một con không có tí ánh vàng nào luôn, nhưng để kiểm định tôi sẽ chờ nó thay lông xong đã. Con này đích thân mình bẫy được nên sẽ nuôi để kiểm định xem. Ko chém tí nào, nếu bác rảnh qua chỗ tôi xem chim

Mình cũng đang sở hữu 1 em xám đen như vậy lưng xám đen không ánh xanh, cổ bản đít trắng không ánh vàng. Chim đã líu tốt. Tuổi lồng hơn 1 năm. Chim già bẫy tại núi đá vôi Ninh Bình.

Mình cũng đang sở hữu 1 em xám đen như vậy lưng xám đen không ánh xanh, cổ bản đít trắng không ánh vàng. Chim đã líu tốt. Tuổi lồng hơn 1 năm. Chim già bẫy tại núi đá vôi Ninh Bình.

Nói thật là mình nghe quá nhiều người nói là khuyên xám là do khuyên xanh ăn thiếu chất nên lông thành như thế; nhưng lại chưa được nghe ai nói nuôi được khuyên xanh biến thành khuyên xám. Lần này mình bẫy được (chưa biết đực hay cái, khả năng đực rất cao) sẽ nuôi nó cẩn thận đợi thay lông xong xem thành mầu gì để tích lũy kinh nghiệm.

cac bac cho e hoi.o cho e cung co 1 chu khuyen xam nuoi tu nho,nhung ko dc xam nhieu nhu con nay.moi biet liu.con day gia 500k mua dc ko cac bac.

cac bac cho e hoi.o cho e cung co 1 chu khuyen xam nuoi tu nho,nhung ko dc xam nhieu nhu con nay.moi biet liu.con day gia 500k mua dc ko cac bac.

cho tí ảnh và clip đê để anh em ngắm mới oánh giá được

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên