Lồng loại nào nuôi chim chào mào hót thì hợp

Ðề: Lồng loại nào nuôi chim chào mào hót thì hợp

Rút cục. Nuôi loại nào mà ko bị gẫy lông chim,và Dọn vệ sinh Rễ

tùy vào từng sở thích của từng người thôi bác àk, bác thích lồng nào thì chơi lồng đấy...

Theo mình thì sẽ chọn lồng số 1, mà như lồng 1 dải báo lên trên nan lồng thì mỗi khi thay lại phải mở cửa lồng à?

không phải là dải báo lên nan lồng đâu bạn. mà khay hứng phân ở trên nan, dải báo ở trên khay khi thay báo thì rút khay ra mà bạn. ưu điểm của kiểu này là không phải vệ sinh nan đáy. nhược điểm là phải vệ sinh thay báo hàng ngày..... mình thích dùng loại tương tự như lồng 1 nhưng phải xem e nào ít xuống đáy lồng thôi(đa phần những con chim già rừng thì không hay xuống đáy lồng ăn báo)

cứ như này thì chết! lót giấy nhưng phân vẫn dính vào nan dưới đáy lồng thì mệt lắm đây.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cứ như này thì chết! lót giấy nhưng phân vẫn dính vào nan dưới đáy lồng thì mệt lắm đây.

Nhà mình cũng đang dùng loại lồng này, con nhà mình thì không cắn hay là ăn báo, mình trải báo lên trên cái đựng phân, nhưng cái đựng phân lại ở dưới cái nan lồng, thế nên nan vẫn bị dính phân, phải thế nào bây giờ, nếu mà cho báo lên trên nan lồng thì lằng nhằng lắm, mỗi lần lại phải mở cửa lồng, mà cho báo vào cũng khó.

theo em thì nên xài loại lồng tròn lại hay. vừa dễ thay báo lót lồng nữa. như kiểu lồng khuyên ấy

theo e chơi lồng tròn là đỡ phải dích phan lên nan lồng.nhưng lồng hếu lại đệp bác à.hihi mỗi ng 1 sở thích bác à. e góp ý vậy thôi.:D

Nhà mình cũng đang dùng loại lồng này, con nhà mình thì không cắn hay là ăn báo, mình trải báo lên trên cái đựng phân, nhưng cái đựng phân lại ở dưới cái nan lồng, thế nên nan vẫn bị dính phân, phải thế nào bây giờ, nếu mà cho báo lên trên nan lồng thì lằng nhằng lắm, mỗi lần lại phải mở cửa lồng, mà cho báo vào cũng khó.

Ai trả lời giúp mình với nào. :-?

Ai trả lời giúp mình với nào. :-?

lồng số 1 thì đa phần ngta dùng nhiều,vì treo lên tường hoặc chỗ nào cũng đc,dễ vệ sinh.mà e cũng thấy nuôi lồng số 2 cũng thích,nhưng mà thích nhất loại lồng tròn trong miền Nam đó,nhìn đẹp mắt :D

ở nha trang mình chơi loại lồng 72 nan như thế này với 2 cầu bán nguyệt.chim đâu thoải mái lắm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên