Lửa bông của mình đây

tblove

Thành Viên
Điểm
16
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=7JZ6B_IPgxQ&feature=youtu.be[/YOUTB] tình hình e nó mới thay lông xong chưa có lửa. đuôi 20cm bông 2 bên mặt trên lưng 1 ít và dưới ức 1 ít

còn e này mới vô lửa đuôi 21,5cm e này đặc biệt hót khỏi chê k đếm hết giọng nếu e nó căng hung theo đánh giá của a e trường chim
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ywQnkWxQ3N4&feature=youtu.be[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Lửa bông của mình đây

đẹp nhưng clip ngắn quá quay thêm đi bạn

clip ngắn quá con chim lại ko chơi mà mấy bố cứ nhảy vô chúc mừng với khen chim đẹp, không biết đẹp chỗ nào? Làm người thì thực tế chút đi

clip ngắn quá con chim lại ko chơi mà mấy bố cứ nhảy vô chúc mừng với khen chim đẹp, không biết đẹp chỗ nào? Làm người thì thực tế chút đi
bác này buồn cười chim k đẹp up lên làm j bác có đọc kĩ k chim chưa có lửa mà k bít ah

bác này buồn cười chim k đẹp up lên làm j bác có đọc kĩ k chim chưa có lửa mà k bít ah

con chim hay và đẹp ở cái cách nó chơi, cách nó biểu diễn khi nó hót. Còn chim đứng 1 chỗ chụp hình thì đẹp là đẹp chỗ nào? chim không có lửa post lên làm gì vậy bạn vì lửa bông cỡ như con này thì bình thường lắm bạn à (mình đang nói về bông thôi nhé, vì con này không chơi nên ko bàn tới cách chơi)

Bắt đầu có tí lửa rồi, mỗi ông thêm 1 câu nữa thì lửa phải biết... đưa lên cho mọi người bình luận, người khen, người chê là chuyện bình thường...

Con này cũng bình thường chứ j đâu mà khen đẹp trời, có tí bông thui mà. Gì đâu mà khen quá vậy. Đúng như bác birdlove nói, chim hay là phải chơi. Quan trọng là nết chơi, chim ko chơi được post lên làm gì.

nết chơi thì khỏi chê ít nữa căng lữa mình up clip tiếp cho các bác xem đánh đuôi và e nó như thế nào,cái này mình chỉ post chia sẻ cùng a e thui bạn biết giá trị thực nó đâu mà nói??? nói cho bác nghe con này e mới bắt 12tr đó bác đừng có tưởng bở nhé.

mấy ông kia mắc cười vãi tui thấy đẹp thì tui khen còn mấy ông không thích thì thôi mắc gì cứ phải nói này nói nọ vkl

Mấy ông buồn cười thế nhỉ, có gì mà phải gạch đá nhau thế chứ. Chủ thớt đã nói rõ là chim mới thay lông và chưa có lửa nên chỉ giới thiệu để anh em xem tí thôi mà.
Người có chòe đẹp hơn thì chê 1 tí không sao, nhưng người chưa có chòe đẹp như thế thì khen là đúng rồi.
Còn riêng tôi thì tôi thấy em này đẹp thật, cái chuyện bông thì tôi không xét đến vì quá ít coi như không có.
Nhưng các bác nhìn kỹ đi mà xem, đầu em chòe rất ro và đỉnh đầu rất bằng và vuông. Đó là tiêu chuẩn cho 1 em chòe có tiềm năng.
Mới xong lông mà màu lông dưới bụng đã đỏ và lông đuôi xếp gọn như kia thì chắc chắn đây là con chòe đẹp rồi. Miền bắc mà có con chòe đuôi 20 thì ông nào không khen tôi gọi bằng cụ.
Vì clip ngắn và xa nên không nhìn rõ chân và mỏ nên chỉ đánh giá đc thế.

Các bác giỏi thì chém đi .

nết chơi thì khỏi chê ít nữa căng lữa mình up clip tiếp cho các bác xem đánh đuôi và e nó như thế nào,cái này mình chỉ post chia sẻ cùng a e thui bạn biết giá trị thực nó đâu mà nói??? nói cho bác nghe con này e mới bắt 12tr đó bác đừng có tưởng bở nhé.

vậy chờ khi nào có clip em nó chơi rồi tính tiếp. Nếu bạn bắt một con chim ít bông và đuôi ngắn với giá cũng tương đối cao như vậy thì có 2 khả năng. Một là em nó chơi rất hay, hai là bạn đã bị lừa :D

Chuyện đơn giản thôi mà gạch bay tùm lum rồi ... anh em mọi ngươi nhịn 1 tiếng đi ... với dân chơi lửa chuyên nghiệp thì chim chưa có lửa thì chưa nói được gì đâu ? clips quay ngắn quá nên em này dài ngắn ( thân , chân , đầu , và mắt và mỏ thì chưa biết ra sao ??? nên mẫu chim này đẹp kg thì chưa biết .... Và con này thay lông tốt đó (sắc lông đỏ đậm và màu đen cũng khá bóng ...) ... và chòe lửa đầu to , đỉnh đầu rất bằng và vuông thì chẳng nói lên là nó có tiềm năng hay kg đâu ... xét chim có tiềm năng thì phải coi tổng thể , và coi đến độ tuổi rừng và quan trọng là khả năng xoay trở của chim khi bay nhảy và quan trọng hơn hết là chim có tinh thần ổn định khi gặp chim khác hay kg ??? Xem chim thì kg dựa vào sắc lông hay chỉ dựa vào cái đầu của con chim đâu ... thân...

Chuyện đơn giản thôi mà gạch bay tùm lum rồi ... anh em mọi ngươi nhịn 1 tiếng đi ... với dân chơi lửa chuyên nghiệp thì chim chưa có lửa thì chưa nói được gì đâu ? clips quay ngắn quá nên em này dài ngắn ( thân , chân , đầu , và mắt và mỏ thì chưa biết ra sao ??? nên mẫu chim này đẹp kg thì chưa biết .... Và con này thay lông tốt đó (sắc lông đỏ đậm và màu đen cũng khá bóng ...) ... và chòe lửa đầu to , đỉnh đầu rất bằng và vuông thì chẳng nói lên là nó có tiềm năng hay kg đâu ... xét chim có tiềm năng thì phải coi tổng thể , và coi đến độ tuổi rừng và quan trọng là khả năng xoay trở của chim khi bay nhảy và quan trọng hơn hết là chim có tinh thần ổn định khi gặp chim khác hay kg ??? Xem chim thì kg dựa vào sắc lông hay chỉ dựa vào cái đầu của con chim đâu ... thân...

Bác chọn chòe lửa bác có chọn em nào đầu nhỏ và đỉnh đầu nhọn không bác. Em nuôi chòe và bẫy chòe đến nay đc 5 năm rồi, em chưa thấy 1 con chòe bắc nào đầu nhỏ, đỉnh đầu nhọn, không bằng, không vuông mà chơi hay cả. Còn chòe nam thì em không rõ lắm vì em không có điều kiện chơi chòe nam nhưng em thấy anh em chú bác nào chơi chòe cũng nói thế, chòe nam hay bắc cũng đều thích đầu to và đỉnh đầu bằng.

Mấy ông buồn cười thế nhỉ, có gì mà phải gạch đá nhau thế chứ. Chủ thớt đã nói rõ là chim mới thay lông và chưa có lửa nên chỉ giới thiệu để anh em xem tí thôi mà.
Người có chòe đẹp hơn thì chê 1 tí không sao, nhưng người chưa có chòe đẹp như thế thì khen là đúng rồi.
Còn riêng tôi thì tôi thấy em này đẹp thật, cái chuyện bông thì tôi không xét đến vì quá ít coi như không có.
Nhưng các bác nhìn kỹ đi mà xem, đầu em chòe rất ro và đỉnh đầu rất bằng và vuông. Đó là tiêu chuẩn cho 1 em chòe có tiềm năng.
Mới xong lông mà màu lông dưới bụng đã đỏ và lông đuôi xếp gọn như kia thì chắc chắn đây là con chòe đẹp rồi. Miền bắc mà có con chòe đuôi 20 thì ông nào không khen tôi gọi bằng cụ.
Vì clip ngắn và xa nên không nhìn rõ chân và mỏ nên chỉ đánh giá đc thế.

Các bác giỏi thì chém đi .

mình chưa bao giờ nghe nói choè lửa đầu to, đỉnh đầu bằng và vuông là tiêu chuẩn choè lửa tiềm năng cả. Choè lửa con nào mà chẳng đầu bằng và vuông, chỉ có một số rất ít chòe lửa đầu bi thì đầu nó hơi tròn thôi.

Bác chọn chòe lửa bác có chọn em nào đầu nhỏ và đỉnh đầu nhọn không bác. Em nuôi chòe và bẫy chòe đến nay đc 5 năm rồi, em chưa thấy 1 con chòe bắc nào đầu nhỏ, đỉnh đầu nhọn, không bằng, không vuông mà chơi hay cả. Còn chòe nam thì em không rõ lắm vì em không có điều kiện chơi chòe nam nhưng em thấy anh em chú bác nào chơi chòe cũng nói thế, chòe nam hay bắc cũng đều thích đầu to và đỉnh đầu bằng.

anh shama đâu có nói là chọn choè lửa đầu nhỏ và đỉnh đầu nhọn hồi nào mà bạn lại diễn giải sai lệch ra rồi. Bạn có con lửa nào đầu nhỏ và nhọn đưa lên đây mọi người xem với chứ mình thấy choè lửa toàn đầu vuông với đầu tròn thôi. Nhìn cái đầu với đỉnh đầu thì làm sao mà đánh giá được con lửa hay hay dở

Nói thế mà các ông cũng không hiểu cho. Chòe lửa các ông nhìn bình thường thì con nào cũng gần như là bằng hết nhưng không phải con nào cũng giống con nào đâu, con nào đầu bằng tịt, to, vuông thì mới hay, sau này sổ giọng mới khỏe, giữ chim, làm chim mồi mới tốt, đấu đá ok.

Nói thế mà các ông cũng không hiểu cho. Chòe lửa các ông nhìn bình thường thì con nào cũng gần như là bằng hết nhưng không phải con nào cũng giống con nào đâu, con nào đầu bằng tịt, to, vuông thì mới hay, sau này sổ giọng mới khỏe, giữ chim, làm chim mồi mới tốt, đấu đá ok.

đó là kinh nghiệm của chú thôi chú ơi, trong này nhìn cái đầu như vậy thì chẳng nói lên được gì đâu.

keke mấy bác thui đi nhịn nhau thui ném đá nhau làm j a e trên này chia sẻ cả mà. e này mình mua có nguồn gốc hết đó e nó chuyền lên mùa này mùa 3 nhưng hồi trước chỉ có mấy chấm bông thui, e mới nuôi lông ra e nó lại bông nhìu hơn, hồi xưa e nó đuôi 22cm đó nuôi ra sao ngắn mất 1 khúc hic, nhưng thật sự e chơi lửa ở nha trang này cũng lâu rùi nên e mới dám bỏ ra 12tr để mua e nó đấy. Nói k khoe khoan nhưng đam mê nên mình mua chứ k có j cả

keke mấy bác thui đi nhịn nhau thui ném đá nhau làm j a e trên này chia sẻ cả mà. e này mình mua có nguồn gốc hết đó e nó chuyền lên mùa này mùa 3 nhưng hồi trước chỉ có mấy chấm bông thui, e mới nuôi lông ra e nó lại bông nhìu hơn, hồi xưa e nó đuôi 22cm đó nuôi ra sao ngắn mất 1 khúc hic, nhưng thật sự e chơi lửa ở nha trang này cũng lâu rùi nên e mới dám bỏ ra 12tr để mua e nó đấy. Nói k khoe khoan nhưng đam mê nên mình mua chứ k có j cả

uhm lửa bông mà đuôi 22 thì cũng thuộc dạng khó kiếm, quan trọng nhất vẫn là em nó chơi thế nào. Nếu bạn biết gốc nó thì ok rồi. Khi nào có lửa làm cái clip xem chơi

Vấn đề là ở đây ... mình chơi chòe lửa gần 20 chục năm rồi ...và chỉ chơi hót và kg bao giờ chơi lửa đá (nhưng mình 1 thời chơi than đá và họa mi đá độ rồi ...) ... chim đầu bằng và vuông của bạn nói thì cần thêm yếu tố này nữa ... mắt bình thường (khg lộ ..) , mí mắt dày , chim phải là chim ức chẻ đôi , chim có hầu bò , giàn chân dài to khỏe và móng mèo (móng nhỏ cong ..) ... mẫu chim này thì hót tốt thật và đá rất ok đó ...
Mà con chim bông này của chủ chim là mẫu con chim thi hót thôi ... và mình đang bàn về chim chơi chơi hót ... Nói thật cho các bạn hiểu 1 con chim tiềm năng làm chim thi đỉnh (chim hót bật thầy ...) thì kg dựa vào cái đầu vuông hay đầu bi đâu ... còn bao gồm nhiều khía cạnh khác nữa ...
Và 1 con chim hay thật sự thì nó chỉ cần dùng tiếng hót để đe nẹt đối thủ thôi , đối thủ chỉ có nước đâm đầu mà chạy thôi (chứ kg cần chim đối thủ bu chụp đòi đá hơn thua làm gì ...)... điều này là có thực ... càng chơi chòe lửa sâu và tiếp xúc cũng như cọ sát nhiều thì mới thấy nhiều được ...thân...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên