Lửa bông của mình đây

Ðề: Lửa bông của mình đây

Thank a nhé hồi jo e cũng chơi hót thui k đá đấm j cả a cho ý kiến con e mới up sau đc k a?

Thank a nhé hồi jo e cũng chơi hót thui k đá đấm j cả a cho ý kiến con e mới up sau đc k a?

Con 21,5 tốt đó , chim chơi cao cầu và chơi đuôi tốt quá ... khi ra đông chim thì nó có chạy cầu và xoay trở kg ? tầm lực chơi đuôi của chim được bao lâu vậy ? Chim thật sự lào người và lào cội chưa ? Nếu hội đủ những yếu tố trên nữa thì em này tuyệt đó ...thân...

e này chơi cội thì khỏi chê bác ah. e nó chơi nết dễ thương lắm nếu đến trường đánh đuôi dữ và hót thì nói thiệt ở trường nha trang con e k có đối thủ bác ah. hót đảo nhiều giọng và theo đánh giá a e trường chim thì e này tầm 17 giọng mà căng lửa hung thì chưa bít sẽ ntn. thank bác

e này chơi cội thì khỏi chê bác ah. e nó chơi nết dễ thương lắm nếu đến trường đánh đuôi dữ và hót thì nói thiệt ở trường nha trang con e k có đối thủ bác ah. hót đảo nhiều giọng và theo đánh giá a e trường chim thì e này tầm 17 giọng mà căng lửa hung thì chưa bít sẽ ntn. thank bác
ah đây là chú bảo nè.giờ chơi lửa lại rùi hả.chán khuyên rùi hả bảo

ủa e đây a nào đây ta chán khuyên chăm mệt wa chơi lại lửa cho vui a ah

mau chán vậy.vài bửa nửa tui kiếm tiền rùi nhờ ông tuyện dùm tui con lửa nha

Mà ai vậy k nhớ thật xin lỗi nhé nói tên di

chúc mừng chủ thớt có chim hay và đẹp quá

Hện mới tuyển đc e đuôi 20 chim cũng chưa vô lửa hẹn ít nữa up cho a e xem e này 2 kiếm 1 đen 1 trắng

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ywQnkWxQ3N4&feature=youtu.be[/YOUTB][/QUOTE]

em này hót nghe phê quá :-?:-?:-?:-?:-?:-?

Thank bác e nó chưa căng lửa nhìu e nó căng hót nghe phê hơn

Ở ngoài Nha Trang chổ của bạn hình như chơi lửa hót theo kiểu ( chim hót thì phải bu chụp ...) phải kg ? Có trường phái chơi lửa hót bình thường kg ? Ở Nha Trang có thường tổ chức thi lửa hót kg ? 1 cử dợt lửa ngoài đó thường nhiều chim chòe lửa kg ? ... thân...

Ở ngoài Nha Trang chổ của bạn hình như chơi lửa hót theo kiểu ( chim hót thì phải bu chụp ...) phải kg ? Có trường phái chơi lửa hót bình thường kg ? Ở Nha Trang có thường tổ chức thi lửa hót kg ? 1 cử dợt lửa ngoài đó thường nhiều chim chòe lửa kg ? ... thân...
ở mình chỉ mang đến trường chim mấy chỗ người ta đá k ah k có trường chim thi hót,chim người ta mình k bít chứ chim mình lên hót đánh đuôi nhảy quanh cầu chứ k chụp lồng bác ah. người ta chơi đá k ah,mình thì chơi hót khi nào ránh mới cầm e nó lên cho nó hót chơi thui chứ k tham gia đá đấm tội e nó. thân

ở nha trang số ít chơi hót lắm bạn ah. theo bản thân mình thì hót thui k đá đấm hàng mình tuyển rất kì công nên rất iu quý mấy e nó

Mình quê ở Tuy Hòa,ở Nha Trang thì cũng như ở Tuy Hòa,đều khoái đá đấm,riêng mình chỉ thích chơi hót thôi.
Riêng về nhận xét 2 con lửa của bạn thì mình có 1 vài nhận xét như sau:
Con lửa bông thì lông là tướng tá đẹp hơn con đuôi 21.5,nhưng chất giọng thì không bằng con 21.5,mà theo mình thấy 2 con lửa của bạn đuôi không tới như bạn nói đâu,con bông tầm 17,18 là cao,còn con đuôi 21.5 thì tầm 19,20 là cao.
Con lửa đuôi 21.5(theo như bạn nói) thì có lẽ hay hơn con kia,giọng tốt hơn,nết cũng hay.Con này nếu bạn chăm kỹ,chơi bền trên 2h mà vẫn giữ được phong độ vậy thì khả năng có giải là cao.Còn không có giải thì để ở nhà thưởng thức giọng hót của nó thôi cũng đạt rồi.
Mình là người chơi lửa cũng khá lâu,từ nhỏ kìa,với mình,luôn luôn tìm kiếm 1 con lửa hoàn hảo cả về hình dáng lẫn chất lượng giọng hót. Hồi xưa ở quê mình sở hữu nhiều em hay lắm,nhưng lúc đó còn nhỏ không biết chơi nên không giữ được lâu.Tới nay mới chỉ tìm được 1 em lửa tạm gọi là ưng ý cả về hình dáng lẫn giọng hót,nhất là giọng hót thì phải nói là miễn chê.Hôm nào mình thuần dc em nó,mình sẽ up hình+clip lên cho mọi người xem.
Nói chung 2 con lửa của bạn cũng thuộc dạng khá đó,ráng chăm lên nha bạn ! Mình có thằng bạn thân ở Nha Trang,hôm nào có dịp về đó chơi sẽ ghé giao lưu với bạn.

thank bác nhìu nhé e 21cm5 là 9 xác đó bạn mình đo rùi bữa nay mới phát hiên e nó có cộng lông cánh trắng đó nói thiệt ở đây kiếm 1 e như nó hiếm lắm mà giá cao nữa. mình định bán e nó mà k bít định giá nhiu nữa. đag máu dồn tiền mua thêm e bông

em 21,5 giá thế nào bác nhắn vô inbox dùm em đi đc em sút luôn

GiÁ em duÔi 22 nhiÊu vẠy anh em thỨ nhat nỮa nÉu bÁn,em cŨng mÊ chim hÓt lẮm,mẤy bƯa em vÔ cam ranh mua chim hot vỀ chƠi em Ở phÚ yÊn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên