Mấy anh đã bán chim và chuyển chim đi bằng xe khách cho e hỏi với ạ

fm2love0ne

Thành Viên
Điểm
18
Tình hình là em có nuôi 1 đôi cu gáy con. Giờ cũng đã bắt đầu thay lông rồi. E định mang chim về quê cho ông già nuôi vì giờ không có thời gian chăm sóc nữa. E định để chim ở trong lồng rồi cho vào hộp giấy đục lỗ. Vì sợ nhà xe nó không cho mang theo. Gửi ở dưới cốp gửi đồ. Như vậy có ổn không ạ. Xe ô tô giường nằm nên cốp rộng. Quãng đường đi là 300km và xe chạy ban đêm. Ai có kinh nghiệm gửi chim xe khách nhiều chỉ giáo cho e với ạ. Cảm ơn đã đọc tin của em

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Mấy anh đã bán chim và chuyển chim đi bằng xe khách cho e hỏi với ạ

300km thì thoải mái. Xe chạy đêm 300km đến sáng là ra đến nơi mà. Bác không nên cho hộp giấy mà theo e nên cho trong thùng xốp đục lỗ. Thì không sợ bị bẹp chim khi người ta để đồ chồng lên nhau.

300km thì thoải mái. Xe chạy đêm 300km đến sáng là ra đến nơi mà. Bác không nên cho hộp giấy mà theo e nên cho trong thùng xốp đục lỗ. Thì không sợ bị bẹp chim khi người ta để đồ chồng lên nhau.
Như bác này là chuẩn! hoặc bác mua cái lông sắt ngoài chợ ấy cho các em nó vào rồi trùm áo lồng lại là ok! Em mang cu từ nam ra Bắc cũng bằng cách này đấy! Lúc xe dừng lại ăn cơm thì tranh thủ kiểm tra xem có còn nước và thức ăn không là ok thôi ạh

E thì đi làm cả tuần từ sáng đến tối. Cuối tuần tối t6 là e lên xe về. Nên cũng đang nghĩ kiếm hộp xốp ntn để bỏ vừa cái lồng. Cùng lắm e cho vào thùng A4 mang lên xe 8-x

bắt hẳn chim ra cho vào hộp giấy (thùng mì tôm, hộp giày chẳng hạn), đục lỗ thùng và dán kín, di chuyển ban đêm thì kg ngại chim khát nc hay đói, ra đến nơi cũng tầm khoảng 9 - 10h, chim vẩn bt. làm hộp nhỏ như vậy sẽ dễ dàng xách lên xe, thân.

E thì đi làm cả tuần từ sáng đến tối. Cuối tuần tối t6 là e lên xe về. Nên cũng đang nghĩ kiếm hộp xốp ntn để bỏ vừa cái lồng. Cùng lắm e cho vào thùng A4 mang lên xe 8-x
mình khuyên bạn 1 câu nhé ,đừng lên dùng hộp xốp vì hộp xốp nó giữ nhiệt cho dù bạn có đục lỗ đi lữa vẫn nóng ,mình cũng hay gủi chim đi xa lên mình toàn dùng hộp cát tông ,hộp mì tôm ấy ,đảm bảo 100% chim khỏe mạnh ,bạn nhó đục hộp nhé ,còn vấn đề sợ bẹp thì mua cái lồng inocs dồi cho vào hộp ok '

Em đang nuôi ở lồng tre rồi. Vì ở cốp xe nên e nghỉ khả năng là sẽ nóng. Xe di chuyển đến 5h sáng là e về đến nhà. Cứ bỏ cả lồng tre cả chim vào thùng giấy rồi không cho nó bỏ đồ lên trên.

Cho vào lồng tắm gỗ chắc chắn, bỏ vào 2 cốc nước miệng khum khum, bên trong nhét bông gòn khi xe lắc nước không đổ hết ra, dưới sàn rắc thóc hoặc thức ăn của em nó.300 km chạy đêm thoải mái, vì đêm chim cũng không ăn gì, hoặc cẩn thận hơn bảo phụ xe cho lên trên thêm 5 chục tiền ship nữa nó cho lên trên ngay ấy mà.

Tất cả các ý kiến của các bác ở trên đều rất hay và bổ ích! Cho vào thùng các tông là ok nhất đó bác ạh

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên