Mem Mới Kinh chào !

Ðề: Mem Mới Kinh chào !

Ai đang chơi cà cưỡng giống em mà có nhiều kinh nghiệm cho em xin nick yahoo nha :D

A` cho mình hỏi mình treo nó o phòng khách không có ánh sáng có sao ko? nếu được thì cho tắm nắng vào lúc nào và bao lâu?

cho nó ở phòng khách cũng được nhưng chỉ sợ mùi nó hôi ngửi hok được thôi sáng sớm vệ sinh chuồng trại cho em nó ra tắm nắng sớm đến khoảng 9h thì cho vào ok

cho nó ở phòng khách cũng được nhưng chỉ sợ mùi nó hôi ngửi hok được thôi sáng sớm vệ sinh chuồng trại cho em nó ra tắm nắng sớm đến khoảng 9h thì cho vào ok

Bạn có chơi cưỡng như mình ko . cho minh xin nick yahoo để mình tiện hỏi .Tắm có pha nước với gì ko an?

Cho em hỏi luôn là chim cà cưỡng có đi bẫy được ko? nếu được thì bẫy được chim gì? ở nơi nào và như thế nào

đây là chim cường, ở quê mình gọi là chim cà cướng nó hét cả ngày cho gì cũng an bấn lam,

Ui bạn ơi con cà cưỡng này nuôi dễ ợt đổ cảm ba vì vào, đổ nước lã vào thế là xong cần gì mồi tươi cho phí, nuôi con này nhìn bẩn cỏ sừ, hét điếc tai lắm

có tôi cũng có chơi nay yh chuot_ny_9x ớ sn 93 cho dễ xưng ho

bác nào biết chỗ bán chim non chỉ cho mình với

nhà bạn ở hà nội ak . nếu ỏ hn thi ra hoàng hoa thám chim bảo bảo hơn . con nếu ra chợ mơ thi phải đợi chợ phiên . chứ dung mua o mấy hàng dong

Chết các bạn ơi!
hồi chiều mình cho nó tắm chẳng may để cái lồng chim nghiêng nghiêng , rồi ngã,nó lăng mấy vòng tròn con chim ở trong bay loạn xạ. xong mình dựng cái lồng thăng lên lại ko biết chim h` nó bị sao mà mình để tay nó ko cắn nữa và nhát lắm (cứ tới gần là nó nhảy tum lum , không giống như lúc trước vẫn đứng hiên ngang rồi tới cắn ) từ chiều tới h` nó cũng ít hót nữa .Không biết chim em có bij sao ko? ( khung hoảng ,..)
Mong ae xem và chỉ bảo cho mình

bị hoảng rồi. trùm 1/2 lồng treo nơi tĩnh

chim cà cưỡng, còn tuổi thì không dám chắc vì chim cưỡng 2 đến 3 mùa trở lên thì nhìn giống nhau hết(không phải mod chém nhẹ :D) có con cưỡng nuôi 14 năm chân mọc cả vẩy sừng nhìn hay lắm =)).chim cưỡng nuôi khá đơn giản,thậm chí bạn cho ăn cám thuần nó cũng ăn,nhưng để cho lông mượt và đẹp hơn nên cho ăn thêm thịt tươi,và côn trùng(cào cào,sâu,dế,..)cho cám trộn ớt cho chim tự lột lưỡi theo thời kì của nó.có nhiều con cưỡng không hiểu sao chỉ thấy hét như khướu bông, không thấy nói gì cả,theo mình chắc hồi bé không tập nói cho nó.

Chết các bạn ơi!
hồi chiều mình cho nó tắm chẳng may để cái lồng chim nghiêng nghiêng , rồi ngã,nó lăng mấy vòng tròn con chim ở trong bay loạn xạ. xong mình dựng cái lồng thăng lên lại ko biết chim h` nó bị sao mà mình để tay nó ko cắn nữa và nhát lắm (cứ tới gần là nó nhảy tum lum , không giống như lúc trước vẫn đứng hiên ngang rồi tới cắn ) từ chiều tới h` nó cũng ít hót nữa .Không biết chim em có bij sao ko? ( khung hoảng ,..)
Mong ae xem và chỉ bảo cho mình

không sao cả,nó lạ lồng, giờ bị shock nên mới thế,cứ để yên 1 đến 2 ngày,trong thời gian đó bạn mua thêm sâu cho vào cóng em nó.đảm bảo ổn thôi,mình nói rồi cưỡng nuôi dễ mà :D

chim cà cưỡng, còn tuổi thì không dám chắc vì chim cưỡng 2 đến 3 mùa trở lên thì nhìn giống nhau hết(không phải mod chém nhẹ :D) có con cưỡng nuôi 14 năm chân mọc cả vẩy sừng nhìn hay lắm =)).chim cưỡng nuôi khá đơn giản,thậm chí bạn cho ăn cám thuần nó cũng ăn,nhưng để cho lông mượt và đẹp hơn nên cho ăn thêm thịt tươi,và côn trùng(cào cào,sâu,dế,..)cho cám trộn ớt cho chim tự lột lưỡi theo thời kì của nó.có nhiều con cưỡng không hiểu sao chỉ thấy hét như khướu bông, không thấy nói gì cả,theo mình chắc hồi bé không tập nói cho nó.

nếu bạn cũng chơi cưỡng như mình thì cho minh f xin nick chat đi để có gì minh dể hỏi

Các bác ơi em trum kin lông tu` tối qua đến h` (9h am) em tay cho ăn vẫn đứng sát và ăn , ăn song thi lai đứng cách xa ra
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=NEgmVQ4c6lg&feature=player_embedded[/YOUTB]

[YOUTB]http://youtu.be/NEgmVQ4c6lg[/YOUTB]
đây là em cho an song rồi lấy tay vuốt cằm như các anh chỉ nó cũng (nhấm mắt phê phê) Nhưng nó vân ko nói và hót như lúc đem về nữa

-Không ai giúp em hết a` . Em nghỉ chắc nó bị cái gì rồi>? .Ko nói và hót ít
-Và em xin hỏi luôn , ngoài cám bỏ vào thường xuyên:Cho ăn thêm gì nữa, và ăn khi nào (1 ngay 3 buoi hay sao)? ( hiện h` em cho nó ăn thêm: 9h sáng = thịt bò sống cắt nhỏ trộn với ớt tươi cắt nhỏ, chiều 3h ăn chuối chín .Mỗi lần ăn được 10 miếng . THế la đủ chưa)
-Có ai biết chổ nào bán va mua chim ở quảng ngãi ko thì cho em xin địa chỉ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên