Mọi người xem video đây là con chim gì ak !

ellytran_net

Thành viên Mới
Điểm
1
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=irfrb1jZM5Y[/YOUTB]

Mọi người ai có nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi đây là con chim gì ?
Nó có phải là chim đại bàng hay ko ?

Ðề: Mọi người xem video đây là con chim gì ak !

Theo mình thì đây là chim cú mèo, nếu sai ai biết mách hộ bạn ý

con dó mới lên ti vi vtv2 được người dân nuôi hình như tại làng chài thuộc côn đảo thì phải, hình như là họ ưng có tên ưng mặt mèo thì phải

Con chim này bắt ở trên rừng.................đứa bạn của mình nó bắt về cho mình.............nuôi nó từ nhỏ đến giờ....nhưng ko biết nó chính xác là con chim gì ?

He he! Tưởng chú chim nào, hóa ra là con diều trắng Black Kite. Không phải đại bàng hay cú gì hết, là diều trắng thôi, nhìn là biết ngay.:)

Có 1 clip về con này của anh Vincent post bên Box Các loại chim săn mồi mà, và có nhiều mem cũng up ảnh lên nữa. Sao bạn không xem?

Chính xác diều trắng

Nó nặng đc 1,5kg rùi các bạn !

Diều trắng thì tối đa nó năng khoảng bao nhiêu kg nhỉ ?

ac con trên clip mà 1.5kg tui mua ông con đó 100tr hí hí

1kg500 tui đi = 2 tay .con đó cao lắm 300g . Con đó là Chim Diều Trắng

diều trắng con này hồi trước phá lưới đánh chim tui nhìn thấy là đập cho nó nhe răng

1.5kg thì con đó phải to bự hơn con trong clip nhiều, mà chim nặng thế thì chỉ có dòng đại bàng thì mới được thế chứ ưng hay diều thì hơi bị khó (ngoài béo phì ra ^^).

diều trắng. 1.5kg à. sao mà nặng vậy. cỡ 400gram thôi à

diều trắng. chính y và đéo có đồng bọn. :D

diều trắng mắt đỏ hay có người gọi là ưng xám,ưng trắng.con này trưởng thành giỏi lắm nặng 400gram.chim nuôi từ nhỏ mà hung dữ vậy bạn?bạn ở đâu bán rẻ về thịt nhậu chơi đê

diều trắng 100%,bạn cứ lên gôgle gõ cú pháp:chim diều trắng,hay winged kite hay black shoulder kite la thấy lin

con này tôi thấy bán trên trường chinh kìa - con con nha

Anh em nói ra em mới nhớ: Hôm CN tuần trước nghe ông bác nói có chỗ cha nào đó bên đường Thống Nhất, Q.Gò Vấp có bán đại bàng, to lắm. Em mừng húm tưởng thật chạy ra đó xem, ai dè đâu là con diều trắng y như con trong clip. Đã thế cha này tưởng em không biết xem chim nên nói đại bàng, thét 4.5tr làm em nóng lên nói cho 1 trận ra trò. Cha đó nghe xong hoảng quá, ghé tai năn nỉ đừng nói ra và bán xuống còn 800k. Em quay xe đi, không thèm nhìn luôn vì tức vì bị lừa, về "dợt" 1 bài cách xem chim cho bác em nghe rút kinh nghiệm luôn. Nên anh em mới muốn mua chim về chơi thì cẩn thận, không dễ bị gạt mua diều hay shikra với giá cao mà cứ tưởng đại bàng. Mua nơi uy tín, không thì đi cùng dân có kinh nghiệm để nhờ họ xem giúp.

Anh em nói ra em mới nhớ: Hôm CN tuần trước nghe ông bác nói có chỗ cha nào đó bên đường Thống Nhất, Q.Gò Vấp có bán đại bàng, to lắm. Em mừng húm tưởng thật chạy ra đó xem, ai dè đâu là con diều trắng y như con trong clip. Đã thế cha này tưởng em không biết xem chim nên nói đại bàng, thét 4.5tr làm em nóng lên nói cho 1 trận ra trò. Cha đó nghe xong hoảng quá, ghé tai năn nỉ đừng nói ra và bán xuống còn 800k. Em quay xe đi, không thèm nhìn luôn vì tức vì bị lừa, về "dợt" 1 bài cách xem chim cho bác em nghe rút kinh nghiệm luôn. Nên anh em mới muốn mua chim về chơi thì cẩn thận, không dễ bị gạt mua diều hay shikra với giá cao mà cứ tưởng đại bàng. Mua nơi uy tín, không thì đi cùng dân có kinh nghiệm để nhờ họ xem giúp.

đã lừa đc gì đâu mà nói bị lừa....cái ông bán chim kia mới bị lừa kìa.......heheheheeee

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên