mong các anh pro giúp đỡ về vẹt ta

Ðề: mong các anh pro giúp đỡ về vẹt ta

Ủa giờ mới biết bệnh ngoái cổ rỉa lông. Bênh này gây hậu quả gì vậy anh Nhoxjindo .

anh ơi cho em hỏi : em ko hiểu tại sao
1) hôm qua cho ăn ngũ cốc dành cho người đó ! em đút cho nó khá nhiều em sợ nó no quá nên thôi . Lúc sau nó cứ kêu gừ gừ suốt ? em không hiểu tại sao ( tối bắt đầu có hiện tượng ngoái đầu lại rỉa lông)
2) chiều nay bắt ra tắm thì tắm xong sấy cho nó khô thì nó cũng gừ gừ mãi(lại bắt đầu có hiện tượng ngoái đầu lại rỉa lông)
3) Vừa lẫy đút thìa nước cho nó uống ? uống xong thi cũng gừ gừ
cho em hỏi các pro là tại sao?

Mình thường mà bạn, tình trạng gử gừ là do do ép ăn quá no hoặc bị tắm không đúng lúc nên biểu hiện của đừ ngừoi ra thôi. Còn rỉa lông, thì bắt đầu đủ lông cánh, không có gì chơi đứng 1 chỗ là rỉa thôi, nếu rỉa lông nhiều quá thì là do chấy rận, tắm sạch sẽ bằng xà phòng 2-3 ngày là sạch sẽ, chim càng chăm rỉa lông, lông càng mượt

Ủa giờ mới biết bệnh ngoái cổ rỉa lông. Bênh này gây hậu quả gì vậy anh Nhoxjindo .

Hình như ngoáy đầu xoay xoay mới là bệnh chứ ngoái cổ rỉa lông có sao đâu, cái này thấy mấy người nuôi chào mào nói chứ chả biết bệnh gì

anh ơi cho em hỏi : em ko hiểu tại sao
1) hôm qua cho ăn ngũ cốc dành cho người đó ! em đút cho nó khá nhiều em sợ nó no quá nên thôi . Lúc sau nó cứ kêu gừ gừ suốt ? em không hiểu tại sao ( tối bắt đầu có hiện tượng ngoái đầu lại rỉa lông)
2) chiều nay bắt ra tắm thì tắm xong sấy cho nó khô thì nó cũng gừ gừ mãi(lại bắt đầu có hiện tượng ngoái đầu lại rỉa lông)
3) Vừa lẫy đút thìa nước cho nó uống ? uống xong thi cũng gừ gừ
cho em hỏi các pro là tại sao?

MÌnh nghĩ chắc nó đang làm đẹp thôi hehe, bạn để ý vài ngày xem lông có rụng k nhé.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên