nhà mới của e ngực hồng :D

phungtuan_87

Thành Viên
Điểm
16
tranh thủ hai ngày cuối tuần hì hục ngồi làm cho e ngực hồng một cái nhà mới, trước nhốt e nó trong lồng inox với e đầu xám mà chúng nó cắn nhau kinh quá :(
Vật liệu toàn đồ tự kiếm, riêng cái khúc cây e phải mang từ sơn tây cách nhà 60km đấy :))

bây giờ mỗi e một nhà tha hồ mà leo trèo :)

e ngực hồng này mỏ đang chuyển đỏ lại, kêu keng kéc suốt ngày

Ðề: nhà mới của e ngực hồng :D

nhà đẹp lắm, hình như bạn lấy cái nhà của cún phải ko???? hj lồng rất chuẫn, em nó nói đc chưa, cắt cánh chưa hay muốn thả e nó về tự nhiên<:p

đâu có cái nhà này e tự đóng đấy, kiếm ít gỗ với một tấm phóc về làm thôi, hai hôm cưa cưa đóng đóng giờ mỏi rã cả tay. e ngực hồng này hơi lớn e sợ chưa chắc đã nói đc. Đã cắt cánh, giờ chỉ chạy bộ trong phòng thôi :)

cẩn thận cái cửa sổ nó mà leo ra ngoài được thì gay :-s chưa phải mùa nên là nuôi chơi mỏ đen cho vui tuần thôi chứ biết khẩ năng nói k cao r a ạ :D :d

nhà nó còn đẹp hơn nhà mình ở ,huhuhu.
bác lót cái gì vào chứ em nó ị , tháo ra dọn cũng khùng !!

nhà nó còn đẹp hơn nhà mình ở ,huhuhu.
bác lót cái gì vào chứ em nó ị , tháo ra dọn cũng khùng !!

Chuẩn luôn :)) nhà thì ngại nhất là khó vệ sinh bên trong :D Còn cành Phungtuan_87 thì chuẩn quá r` ;;) Nhưng sao không dóc vỏ cây đi ( ngâm nước muối , phơi khô mấy nắng ) cho nó chuẩn đỡ bị mối mọt về sau:D

@kuma: tấm trắng trắng ở dưới đáy e thiết kế rút ra được mà, dọn vệ sinh cũng dễ, chỉ có điều không biết có nên cho cóng thức ăn với cóng nước vào trong không thôi.
@zun: hề a cắt cánh rồi cắt triệt để chẳng bay đc tí nào luôn. còn cửa sổ thì đi đâu đều đóng lại.
@k0o: thanks bác e cũng đang đau đầu vụ đấy, em nó gặm vỏ cây tùm lum ra nhà, e sẽ thử làm theo cách của bác :d

cái tấm ấy là kim loại à?, nếu là kim loại thì đc, ko thì lót giấy , xài xong vứt, chứ làm bằng gỗ là mau trả giá lắm đấy :))
gỗ hay bị phồng do nước, dù có tráng mika hay ko. với lại dùng để lót hạn sử dụng ko có đc lâu :))

Nhà nhìn đẹp đấy bạn.Bạn kiếm cho e nó ít đồ chơi cho em nó chơi cho đỡ buồn.Miếng lọt ở dưới nên bằng nhựa hoặc bằng kim loại cho dễ chùi rửa.Bạn thuần em nó trước rồi dạy nói, mình đọc thấy nhiều bạn mua vẹt thanh niên giống bạn về dạy vẫn nói được đó.Lạc quan lên xíu.hihi.

@kuma: hơ tấm của e bằng gỗ phoc nốt. chắc phải giở ra đóng thêm tấm tôn vào vậy.
@congphong: cám ơn bác e sẽ cố gắng dậy dỗ e nó :)

Làm 1 cai cầu thang cho e nó đi từ Cây vào nhà , vừa làm đồ chơi , mà cái cầu thang thì dễ làm r :D

mình nghĩ ko nên làm đáy nhà như thế, kéo ra kéo vào cũng ko hay, nếu có cái nan or lưới sắt (gỗ ngon càng tốt) thì làm đáy, rồi nó có ị thì cũng rớt xuống giấy báo mình lót dưới sàn nhà, thay dễ hơn mà ko làm ảnh hưởng nhà mấy em nó (vd như nó có tha gì đó vô trong chơi, nhà cũng thoáng hơn)

hì đúng là làm nan ở dưới thì tiện hơn nhưng làm cũng khó phết, e sẽ nghiên cứu cải tiến dần dần tùy theo sở thích của e nó. Hiện tại e nó chỉ thích leo trèo ngoài cây còn con đầu xám ở nhà bên cạnh thì chưa chi đã tót vào nhà mới ở lỳ trong đấy đuổi mãi mới ra. E phát hiện một điều là khi mà muốn đuổi chúng nó ra thì cũng hơi bị khó, biết thế làm thêm một cửa đằng sau lùa tay vào cho dễ :(

hay la lam kiểu sàn cố định còn nhà có thể di dời =))
khi nào mún thì nhất nhà ra rùi bắt nó =)

Cũg thích làm tnAy nhưg chả có tg :(

hay la lam kiểu sàn cố định còn nhà có thể di dời =))
khi nào mún thì nhất nhà ra rùi bắt nó =)

hay đấy bác ạ =))
@zun: a làm mất có hai ngày cuối tuần, chú còn đi học thiếu gì thời gian :)

A k biết chứ e học như điên chỉ có tối về thả cọck chơi trog phong e học @@ học như trâu như bò lớp 11 r mà a

nhà em vẹt của bạn đẹp thiệt đấy.... chạy 60km lụm cái cây về nữa chứ :D... Mình thì cầm dao leo lên núi ưng cây nào chặt cây đó ^^
Cẩn thận kiến nó lên, ra ngoài tiệm bán thuốc thú y mua phấn kiến về vẽ xung quanh cái cây, kiến tới là ngỏm ^^

nhà em vẹt của bạn đẹp thiệt đấy.... chạy 60km lụm cái cây về nữa chứ :D... Mình thì cầm dao leo lên núi ưng cây nào chặt cây đó ^^
Cẩn thận kiến nó lên, ra ngoài tiệm bán thuốc thú y mua phấn kiến về vẽ xung quanh cái cây, kiến tới là ngỏm ^^
Sướng nhỉ, chắc ở đấy không khí trong lành lắm, chỗ mình thì lúc nào cũng cảm giác ngột ngạt, mấy hôm trời nẵng bọn chim trên sân thượng con nào con đấy há hốc mồm, ưu tiên mỗi hai em vẹt là để trong phòng thôi :( Kiến thì không lo lắm vì trong phòng mình chẳng có lấy một con :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên