nhà mới của e ngực hồng :D

Ðề: nhà mới của e ngực hồng :D

đẹp thật@@ làm cho em 1 cái đi anh:D ah anh xèo cánh nó ra chụp hình em coi được không anh, coi anh cắt cánh nó đến đâu? sợ cắt sâu quá nó chảy máu=="

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hề ngại bắt nó lắm, chưa thuần đến mức giơ cánh ra đc :( lần trước đeo găng bắt nó ra cắt cánh mà còn bị nó cắn cho đau điếng :( chú cứ cắt ngắn hơn lớp lông cánh ở ngoài một chút là đc mà, nhớ là chỉ cắt lớp cánh dài ở trong thôi nhé :D

để e nó 1 tuần đã r e sẽ cắt :))

zun nuôi lồng thì cần gì cắt, a nuôi cầu sợ e nó bay linh tinh mới cần cắt chứ, mỗi lần cắt là một lần tê tái đấy :(

cắt cánh chim sẽ lệ thuộc vào mình hơn , mau thuần hơn là để cánh :)

ai có hình cánh chim cắt rồi chụp em coi với:D em ngại cắt quá thấy mấy cái cánh ngoài cùng của nó có cái ống lông cứng cứng. không biết cắt ngắn quá có chảy máu không=="

ai có hình cánh chim cắt rồi chụp em coi với:D em ngại cắt quá thấy mấy cái cánh ngoài cùng của nó có cái ống lông cứng cứng. không biết cắt ngắn quá có chảy máu không=="

cắt mấy lôg ở trong 3 lôg ngoài để lại bác ạ nó gập cánh nhìn vẫn như cũ :):)

có vẻ như cắt cánh rồi nuôi thả sẽ nhanh thuần hơn nhỉ :D

cắt mấy lôg ở trong 3 lôg ngoài để lại bác ạ nó gập cánh nhìn vẫn như cũ :):)

hình như cắt mấy lông ở trong thôi nó vẫn bay được. Bay cao qua được cửa sổ. Theo 1 anh trên diễn đàn chỉ thì cắt 5 lông ngoài cùng mà mấy cái lông đó thì có cái ống lông cứng cứng. Không biết cắt tầm bao nhiêu để khỏi chảy máu. Bọn vẹt tụi nó có ý thức lắm làm nó bị thương là nó thù mình ngay:|

hình như cắt mấy lông ở trong thôi nó vẫn bay được. Bay cao qua được cửa sổ. Theo 1 anh trên diễn đàn chỉ thì cắt 5 lông ngoài cùng mà mấy cái lông đó thì có cái ống lông cứng cứng. Không biết cắt tầm bao nhiêu để khỏi chảy máu. Bọn vẹt tụi nó có ý thức lắm làm nó bị thương là nó thù mình ngay:|

cắt như trong clip này nha
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ARwCHCH6If8&feature=player_embedded[/YOUTB]
nhớ chỉ cắt tới mấy cọng ở ngoài vừa phủ

trông e vẹt trong clip tội nghiệp quá :(

cắt như trong clip này nha
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ARwCHCH6If8&feature=player_embedded[/YOUTB]
nhớ chỉ cắt tới mấy cọng ở ngoài vừa phủ

vậy là mình cắt cái ống lông nó không chảy máu rồi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên