Nhật ký sáo nâu

Có thể em nó lớn lên trong rừng và vừa bị bắt nên nhát người, mấy em này khó thuần lắm, nếu chỗ bạn có sáo đen / nâu non thì mua về nuôi, chẳng bõ công đâu

Còn em này mua ở đâu mang ra bán lại, chịu lỗ tí, hoặc phóng sanh nếu bạn không đủ kiên nhẫn thuần nó

Còn nếu đủ kiên nhẫn thì cứ ngồi xa nó vài mét, sau đó nhích gần lại, từ từ nó sẽ quen thôi

Còn vụ cám nhỏ thì ko sao, cứ cho nó ăn bt
Em định mua chim non... Nhưng ko có..nhưng e quyết định thuần e này.. Ko phải vì lời lỗ hay gì... Mà e thích nó.. Mình cắt cánh rồi thì thuần nó.. Chứ phóng sanh.. Sao mà nó sống dc ngoài tự nhiên bác... Cám như này cho ăn khoảng mấy viên thì dc bác

Em định mua chim non... Nhưng ko có..nhưng e quyết định thuần e này.. Ko phải vì lời lỗ hay gì... Mà e thích nó.. Mình cắt cánh rồi thì thuần nó.. Chứ phóng sanh.. Sao mà nó sống dc ngoài tự nhiên bác... Cám như này cho ăn khoảng mấy viên thì dc bácView attachment 15042

Ủng hộ tinh thần yêu chim của bạn!!!

Nếu đã thích, yêu mến nó thì hãy chăm sóc nó, dành thời gian cho nó, mình tin rồi nó sẽ quen bạn thôi.

Cám thì cứ lấy cái muỗng ăn da ua mà xúc 1 thìa cho nó là ok rồi, ngoài cám nên cho ăn chuối, trái cây. Giống sáo dễ nuôi, hầu như cái gì cũng ăn được.

Cố lên

Ủng hộ tinh thần yêu chim của bạn!!!

Nếu đã thích, yêu mến nó thì hãy chăm sóc nó, dành thời gian cho nó, mình tin rồi nó sẽ quen bạn thôi.

Cám thì cứ lấy cái muỗng ăn da ua mà xúc 1 thìa cho nó là ok rồi, ngoài cám nên cho ăn chuối, trái cây. Giống sáo dễ nuôi, hầu như cái gì cũng ăn được.

Cố lên
Hi... Cảm ơn bác quá khen.. Em giành cả ngày với nó đây.. Tối lại cho ngủ cùng em... Chuối thì em bỏ vào đó một quả... Thấy e nó ăn khí thế... Chắc em muốn thuần nó thì phải nhẫn tâm xíu ko cho chuối ăn nữa... Một lần nữa cảm ơn bác tiw vấn nhiệt tình cho e... Bác là một nhà yêu chim vĩ đại e từng gặp đó!!!!

Hi... Cảm ơn bác quá khen.. Em giành cả ngày với nó đây.. Tối lại cho ngủ cùng em... Chuối thì em bỏ vào đó một quả... Thấy e nó ăn khí thế... Chắc em muốn thuần nó thì phải nhẫn tâm xíu ko cho chuối ăn nữa... Một lần nữa cảm ơn bác tiw vấn nhiệt tình cho e... Bác là một nhà yêu chim vĩ đại e từng gặp đó!!!!

hihi, bạn cũng hài hước đấy :D

chim mình ko thương chẳng lẽ thương chim ng ta :p

Chuối thì mình nghỉ quả nhỏ nên cho ăn 1/3 thôi, hoặc không cho ăn, để dành khi nào dụ nó ra lồng hay vào lồng thì cho cũng được.

hihi, bạn cũng hài hước đấy :D

chim mình ko thương chẳng lẽ thương chim ng ta :p

Chuối thì mình nghỉ quả nhỏ nên cho ăn 1/3 thôi, hoặc không cho ăn, để dành khi nào dụ nó ra lồng hay vào lồng thì cho cũng được.
Hi... Bác cũng hài ko kém em đâu... Ko cho chuối nữa hờn em hay sao mà bỏ cám trứng vô ko chịu ăn... Còn nguyên.. Tuyệt thực rồi

Hi.. Vậy bác có biết mấy e sáo này... Ngày ăn mấy lần và làm sao đê biết dc là đang đói.... Sợ để lâu quá em nó qua đời luôn

Nó ăn rồi ị liên tù tì, nếu sáng đi chiều về cứ cho 10 muỗng cafe hạt cho nó + 1 trái chuối là OK

E khâm phục bác quá.. E mới mua em ba tháng.. Mà chim rừng hay sao.. Mà nhát quá trời.... Bỏ chuối vào thì tự ăn.. E sợ nó bay vòng vòng trong lồng hư lông hêta.. Nên e cắt cánh luôn.. Theo bát có nên thả trong phòng ko..... E mới mua lúc chiêif thôi... Bác chỉ giáo cho e
Thả trong phòng thì chỉ chết công dọn phân loại này nó ị nhiều lắm mình có 1 con nhưng ko xác định nhả

Hi... Vậy lam sao bác... Ko lẽ nhốt trong lồng hoài.. Mà chim em nhát lắm.. Cin bác chỉ giáo
Mình cũng mới nuôi ko có kinh nghiệm lắm con sáo của mình thì ko nhát nhưng cho tay vào sờ nó là mổ
Bạn vào các trang mạng có cách thuần chim rừng mà thử làm theo xem sao cũng lâu dấy ko vội dc đâu
Nhưng nếu sáo bẫy từ rừng về thì ko nói dc đâu mình đọc thấy bảo vậy

Mình cũng mới nuôi ko có kinh nghiệm lắm con sáo của mình thì ko nhát nhưng cho tay vào sờ nó là mổ
Bạn vào các trang mạng có cách thuần chim rừng mà thử làm theo xem sao cũng lâu dấy ko vội dc đâu
Nhưng nếu sáo bẫy từ rừng về thì ko nói dc đâu mình đọc thấy bảo vậy
Mình ko cần nói bÁc ak.. Chỉ mong là thuần dc e nó thôi... Con bác chịu mổ vào tay là tốt rồi

Mình ko cần nói bÁc ak.. Chỉ mong là thuần dc e nó thôi... Con bác chịu mổ vào tay là tốt rồi
Nuôi sáo mà nó ko nói thì chán lắm loại này nó có biết hót đâu chỉ kêu thôi con mình đang dạy nó nói nhưng cũng chẳng biêt là nó nói hay kêu nữa nghe ko rõ

Nuôi sáo mà nó ko nói thì chán lắm loại này nó có biết hót đâu chỉ kêu thôi con mình đang dạy nó nói nhưng cũng chẳng biêt là nó nói hay kêu nữa nghe ko rõ

hihi, thường nó có 2 giọng: hót, huýt sáo, gào thét

còn khi nó "nói" thì thấy nó phùng mang trợn mắn gục đầu

Mình cũng biết vạy... Nhưng muốn để em nó nói... Phải thuần dc bác ak....nhưng nhìn vẻ mặt sáo nhà e chắc nó ko có tình cảm với e rồi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên