Nhật ký tình Khuyên - Mang thiên cổ sầu

xuantienqtkd

Thành Viên
Điểm
18
Không ngờ mình lại có ngày thê thảm như hôm nay............
Nhẩm ra từ khi bắt đầu nuôi khuyên đến giờ cũng hơn 1 năm, kể từ những chú đầu tiên biết líu, đến những chú đã được chọn lọc - líu đảo chòe, mình vẫn thường tự hào rằng chăm chim rất cẩn thận, chẳng bao giờ để lồng bẩn, chim đói khát, lạnh lẽo........Nhưng từ một đàn khuyên trong 2 ngày không còn một con nào, cũng là sự chủ quan của bản thân, mình viết ra hy vọng để một ai đó rút đc kinh nghiệm....
- Quá trình nuôi chim rút lại còn 4 chú khuyên: Chú líu căng mặc mùa đông lạnh giá; chú thứ 2 líu đảo chòe, Chú thứ 3 cầm tay vẫn líu, chú thứ 4 có thân hình thon đẹp.
- Mùng 2/1/2013: Đi làm về ko thấy chú thứ 1 đâu. Hiện trạng: Cửa lồng vẫn đóng, dưới đất có một số lông chim. Tự nghĩ: Chim chui qua nan lồng.
- Mùng 3/1/2013: Ngủ trưa dậy thấy chú thứ 3 đã chết. Hiện trạng: Đầu kẹp ra ngoài nan lồng. Lông bay đầy dưới đất,Cổ có vết máu, nan lồng ko hề gãy, rõ rang đây ko phải do chuột cắn. Lòng tự nghĩ: Khả năng do mèo nhà ai đi qua làm chim hoảng sợ phi đầu ra ngoài ko rút lại được, vết máu khả năng do ong bu đến đốt. đây là hiện trạng em nó:

Rất buồn......Lòng nghĩ phải cẩn thận hơn, treo chim lên trên cao, nơi ko thể có mèo và chuột.
- 16h30' ngày 3/1/2013. Chuông đt của vợ: "Anh ơi 2 con khuyên của anh đâu rồi?" " Một con bị mèo vồ chết em ah, anh chôn nó rồi" " Anh ơi còn một con anh thích nhất em thấy nó chết thương lắm". Làm về là phi lên tầng xem luôn. Hiện trạng: y như chú lúc trưa bị chết, vế tích ở cổ y chang nhau, rõ ràng ko thể do chuôt hoặc mèo làm nó sợ đc, ong có thể tấn công nhưng ko thể giết chim đc. Hiện trạng nó đây:

- 2 vợ chồng buồn vô cùng vì đó là những chú chim yêu quý nhất, hay nhất của mình, đem nó đi chôn mà ko hiểu điều gì xảy ra.
Những chiếc lồng giờ trống không.................::::

- Ngày 4/1/2012 Đi làm về treo chim sát cửa ra vào và ngồi viết ở đây thì nghe tiếng kêu chit chit chít thảm thiết, chạy ra thì chú chim khuyên đang hoảng loanj, nhìn ra ngoài thì các bác biết ko , thì ra đó là con chim BÁCH THANH
Đúng là mình ko thể ngờ là ở giữa lòng thành phố lại tồn tại cái loài Súc Sinh này. Sự biến mất của chú chim đầu tiên và cái chết của 2 chú kia rõ ràng là do con Nghiệp Súc này. Đúng là điều mình ko thể nghĩ đến, quyết tâm chiều phải giăng bẫy bắt cho bằng được.
Câu chuyện của mình là chuyện nhỏ của các bạn, nhưng đối với mình, - ĐÓ LÀ SỰ MẤT MÁT RẤT LỚN......
BIẾT NHƯ THẾ NÀY LÀ ÁC NHƯNG NÓ CƯỚP MT NHỮNG THĐÁNG QUÝ CỦA MÌNH THÌ BÀ XÃ MÌNH ĂN THỊT NÓ - ÂU CŨNG LÀ QUY LUẬT NHÂN - QUẢ:

LÀM THỊT RA NHĐÚNG BẰNG CON CHIM SCÁC BÁC AH

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Nhật ký tình Khuyên - Mang thiên cổ sầu

rất cảm động, xin chia buồn với chủ topic

buồn nhỉ mất hết những con chim yêu quý nhất.chia buồn với b.b tìm cách bẫy con bách thanh đó thịt đi trả thù cho mấy e khoen

Ô sệt! Chia buồn với bác chủ thớt. Chúc bác sớm tiêu diệt được mấy con nghiệt chủng kia đi để tiếc tục nuôi khuyên. So sad!

Chia buồn với bác chủ!Chúc bác sớm tóm đc con bách thanh đó

Cám ơn các bác, mình thấy nó vẫn chưa chịu đi đâu, để mình đặt bẫy xem thế nào, chiều về hy vọng sẽ có kết quả, đúng là ko bắt đc ko dám nuôi khuyên nữa

hôm qua bách thanh cũng tấn công khuyên nhà mình nhưng rất may là mình ngồi nghe khuyên nhà mình líu lên đã đuổi đc nó đi.chia buồn cùng bác

Bẫy được cái giống súc sinh ấy bác cứ nhổ hết lông cánh + lông đuôi , lấy băng dính dán mỏ, trói chân rồi treo ngược nó lên cành cây cho em , thế mới bõ tức...

Bác ơi. bách thanh là cái con có màu lông màu xám và mắt nó có vệt đen đấy ạ?Thật sự chia buồn cùng bác. Đúng là k thể ngờ tới được. Mong bác sớm lấy lại tinh thần.

đối với em cũng to lớn ạ!chia buồn với bác,em cũng nuôi 2 khuyên chưa bị thế bao giờ nhung em ảm nhận được điều đó bác ạ

may là còn 1 con đấy. thôi đi bẫy thôi.

chia buồn...............................................

Xin chia buồn với chủ thớt, kiểu gì cũng phải cố gắng bằng mọi cách túm bằng được kẻ tội phạm này nha, kẻo khó mà nuôi lại chim đấy !Cứ mua con chim sẻ hay chim ri ở ngoài hàng về, cho vào lồng bẫy, treo nhử ở ngoài,rồi ngồi quay phim , kiểu gì nó cũng dính cước

mấy bác trên diễn đàn hãm lắm. lúc bắt được con bách thanh thì ra vẻ nuôi chim dưỡng chí. nhưng bị bách thanh ăn thịt thì cứ chửi Đ** cụ con bách thanh. các bác chả biết đâu mà lần theo kịp đc. em ko nói bác chủ thớt ạ.

Đã bắt đươc BÁCH THANH............
Buổi trưa lúi húi đặt bẫy, cho chú khuyên cuối cùng vào để nhử, buổi chiều về đã có ngay thành quả, nó đây các bác ah: Mình bắt được , giận lắm, phải xử lý nó ra sao cho bõ tức đây????

BỐ BẢO MÌNH LÀM THỊT CHO BÀ XÃ ĐANG MANG BẦU ĐỂ TẨM BỔ, KO BIẾT CÓ NÊN KO????

Thanks các bác, mình đã quyết định sẽ làm thịt bồi bổ cho bà xã, chiều nay mình sẽ post hình quá trình làm thịt cho mọi người chiem ngưỡng

Theo mình nghĩ thì nên thả về thiên nhiên đi bạn ạ! Đấy chẳng qua là quy luật sinh tồn thôi mà! Nó ăn con khuyên yêu quý của bác, giờ bác lại thịt cho bx bác ăn vậy theo toán lô gíc thì bx bác đang ăn thịt con khuyên yêu quý của bác :-ss! Dù sao cũng xin chia buồn cùng bác! Thân!

đây thây! bác cuti_84 đây thây. ko biết đứa nào dám tung tin bác chết tai nạn

Thiếu gì thứ bổ béo hơn mà bác phải cho bx ăn con bách thanh @@ , cứ làm theo cách của e ở page 1 là sướng nhất =))

thấy buồn thay cho chủ thớt rồi !bao nhiêu tình cảm vào mấy con khuyên mà giờ bị ntn
nó ốm k sao chứ bị con khác thịt thì vừa ức vừa k làm gì đc
gắng bắt được con chim ăn khuyên kia nhé bác
rồi chụp ảnh cho ae xem trả thù cùng bác :v

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên