Nhờ các bác xem giúp em sáo đen

dung1611

Thành Viên
Điểm
8
Đây là em sáo đen em mới mua hôm 5/8 vừa rồi. Sau 1 thời gian mớn ăn thì mấy hôm nay nó đã tự mổ đc cám ăn r nên e cũng đỡ nhọc.

Nhưng con này em thấy nó hay xuống đáy lồng nằm bệt xuống dưới đấy ? Em không biết do nó bị bệnh hay là kiểu nó như thê nữa ?

Đây là clip em nó, các bác đánh giá giúp em con sáo này với.!! Thanks

chim đẹp đấy - em này là sáo vàng mỏ - thay lông xong mã trông tuyệt lắm nhưng nói thì ko bằng em vàng pha - bạn thay lồng có lan đáy tránh lông đuôi bị vương phân

chim đẹp đấy - em này là sáo vàng mỏ - thay lông xong mã trông tuyệt lắm nhưng nói thì ko bằng em vàng pha - bạn thay lồng có lan đáy tránh lông đuôi bị vương phân
Bác xem giúp em con này là trống hay mái với, tại em thấy nó cứ xuống đáy lồng nằm suốt +_+

Bác xem giúp em con này là trống hay mái với, tại em thấy nó cứ xuống đáy lồng nằm suốt +_+
xuống đáy lồng nằm cũng ko sao - có đièu lông đuôi và bụng - chân luôn bẩn ko đẹp lắm - còn trống mái thì phải thay lông xong mới biết được ( em này đã thay lông xong chưa ??? )

xuống đáy lồng nằm cũng ko sao - có đièu lông đuôi và bụng - chân luôn bẩn ko đẹp lắm - còn trống mái thì phải thay lông xong mới biết được ( em này đã thay lông xong chưa ??? )
chưa thay lông bác ạ, e nó vừa mới tự ăn đc mấy hôm trc đấy e toàn phải bón cho nó ăn.

Chim sáo là loài rất linh hoạt, thường nhảy nhót suốt.
Nếu chim hay nằm chứng tỏ chân không được khỏe, vững lắm (thường chim nuôi từ nhỏ quá, được ăn nhiều dinh dưỡng, người phát triển to và không cân đối với chân, chân thường hơi yếu).
Nếu nhốt chim trong lồng rộng, ăn uống thêm nhiều cào cào, dế thì chân sẽ khỏe dần lên thôi.

Thay lông song thì căn cư vào đâu để phân biệt trông hay mái hả bác em ko biết mới nuôi

Thay lông song thì căn cư vào đâu để phân biệt trông hay mái hả bác em ko biết mới nuôi
Thay lông xong .. em trống trông đô con lông đen mượt hơn ... đầu to chân cao ....thích nhẩy nhót ... ít đứng cầu tỉa lông ... chuẩn nhất là có mào đẹp mọc cao hơn em mái ( mào đây là mào lông ... chứ ko phải mào gà nhé bạn .... ).. và siêng hót .... nhanh bít nói .

Thay lông xong .. em trống trông đô con lông đen mượt hơn ... đầu to chân cao ....thích nhẩy nhót ... ít đứng cầu tỉa lông ... chuẩn nhất là có mào đẹp mọc cao hơn em mái ( mào đây là mào lông ... chứ ko phải mào gà nhé bạn .... ).. và siêng hót .... nhanh bít nói .
Thế làm sao biết chim đa thay long hay chua
Con của mình chẳng biết thay lông chưa nhưng thấy lông mào ngắn
Hót thì ít lúc nào thấy trẻ con no đùa ơ dưới sân hoặc mở clip day sáo nói trên youtube thì nới hót mà chả rõ là hót hay kêu nữa cứ như tiếng vịt kêu ấy

Thế làm sao biết chim đa thay long hay chua
Con của mình chẳng biết thay lông chưa nhưng thấy lông mào ngắn
Hót thì ít lúc nào thấy trẻ con no đùa ơ dưới sân hoặc mở clip day sáo nói trên youtube thì nới hót mà chả rõ là hót hay kêu nữa cứ như tiếng vịt kêu ấy
Trời đất ... với em sáo của bạn tính từ ngày đăng đến nay là 1 năm rùi.... chim đã thay lông xong và vào tháng 8-9 này là thay tiếp lần 2 ( chim quá trưởng thành )
***** Nếu là sáo đực thì nuôi thay lông xong lần 1 là chim đã tập nói rùi ... đến bây giờ thì chim gọi tốt rùi ... **** Chú ý : Sáo nói thì nó giống người ta huýt nhiều hơn ...khi nói thì giọng ậm ọe ở trong họng lông đầu xù lên ... đầu gật gật ...... người nuôi và nghe phải lượng ra là chính ......chứ sáo ko nói chuẩn chỉ giống giọng người như vẹt ... Quạ ... và Yểng .... đâu bạn nhé .... )
**** Em sáo của bạn khi còn nhỏ ... là mỏ vàng .. chân vàng .... nay còn vàng như vậy ko ?????
**** nuôi sáo vàng mỏ ... chỉ đẹp thui ... chứ ko bao giờ nói chuẩn và siêng nói như sáo vàng pha đâu bạn nhé .... !

Chim đẹp đấy,cao ráo,đầu vuông,đợi vài tháng nữa mới bít giới tính nó nha bạn.Theo tui nghĩ bạn nên đổi luôn cái lồng vì sau 1 thời gian chim lớn sẽ hay phá phách dễ hư lồng tre,tốt nhất là bạn nên thay cho e nó cái lồng sắt or inox có máng đựng phân bên dưới thì ok hơn.Tại cái đế lót tre ấm ấm nó xuống nằm thôi,chứ nó kh có bệnh hoạn ji đâu.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên