nhờ mod giải quyết Giùm bạn tôi về thương gia Phuc_ls lừa đảo chiếm đoạt tài sản

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: nhờ mod giải quyết Giùm bạn tôi về thương gia Phuc_ls lừa đảo chiếm đoạt tài sản

đứng trên cương vị người mua !! nhận đc chim mà chim vấn đề rồi trả lại chim cho người bán yêu cầu đổi ,đến khi người bán đã nhận đc chim tính đến lúc có tin nhắn này xảy ra là 12 ngày người bán chim ko có hồi âm gì nhắn tin gọi điện ko trả lời !! thì bác tính sao ?
<------ Bổ sung bài viết ------->

view
[/url][/IMG]
đây là bộ mặt của nó !! ních fb là phuc nguyen

Ðề: nhờ mod giải quyết Giùm bạn tôi về thương gia Phuc_ls lừa đảo chiếm đoạt tài sản

Xin lỗi mod va ae nhé, xxxxxx thằng Phúc, cái tên mày sao hay thế mà mày lại có những hành động và lương tâm như con chó ghẻ vậy???? Mày nghĩ cả đời mày giàu lên vì mấy đồng bạc bán chim lừa cho người ta ah??? sao óc mày ngắn thể hả Phúc.........tao và người mua chim ko quen biết nhau nhưng đọc bài viết thấy sôi hết cả máu lên, xxxx mày thằng chó...............Mày đang ở đâu hay lại đi ra đường ô tô nó đâm nát đầu mày rồi.............Con chó ghẻ

Bác không phải là chủ top nên không nên bức xúc đến vậy. Nước có luật nước , làng có luật làng, bác có quyền bức xúc và khiếu nại, và sẽ được giải quyết nhanh gọn. Nhưng bác không được chửi bậy văng tục, Mod chưa nhìn thấy thôi chứ nhìn thấy thì xin phép cũng bằng nhau thôi bác.

Bác tự sửa comment đi bác, không người khiếu kiện lại vào tù còn kẻ phạm pháp vẫn lang thang bên ngoài cười khẩy. Thân mến.

đề nghị bác chủ chụp cả tin nhắn gửi đi, tin nhắn trao đổi giữa 2 bên để các mod và ae vào đánh giá cho khách quan. e nghĩ chắc tin gửi đi phải ntn thì tin nhận lại mới thế kia...nói chung cái gì cũng phải có nhân quả...

mặc dù Phucls chưa kịp gửi chim đổi thì người mua có quyền khiếu nại đòi phuc gửi chim, chắc chưa gì đã nt chửi người ta, động chạm đến danh dự người ta. E nói thật các bác nhé. một khi đã bị động chạm đến danh dự thì lúc đó tiền nong cũng chẳng là gì hết. huống hồ có 5tr, một số tiền không quá lớn. người ta còn lừa nhau tiền tỷ còn chả làm gì được nhau. huống hồ 5tr mà các bác đòi đưa người ta ra pháp luật thì hơi khó.

Đôi lời chia sẻ với ae, đặc biệt là người mua chim (nói đúng hơn ở đây là người chơi chim). Cái gì cũng phải bình tĩnh, kiên trì, tỉnh táo mà giải quyết. đừng như con nít chưa gì đã đùng đùng chửi bậy để rồi vừa mất tiền vừa tật mang.

vẫn thấy ông này online bên Phomuaban mà.

Mình làm ngành tòa án xin chia sẻ với bạn, nếu bạn tố cáo thì pháp luật sẽ giải quyết hộ bạn vì chứng cứu là số tài khoản bạn chuyển qua ngân hàng, cùng với bằng chứng là cung cấp ko thực hiện đúng theo cam kết và những lời nhắn tin hù dọa người mua, với hình thức chiếm đoạt trên 2 triệu là đã bị truy cứu trách nhiệm hình sự, đề nghị bạn ra chỗ công an gần nhất khai báo và cung cấp địa chỉ mình đảm bảo chưa đầy 3 ngày thằng đấy nôn tiền gấp 5 lần cho bạn, chúc bạn may mắn

Xin lỗi mod va ae nhé, địt con mẹ thằng Phúc, cái tên mày sao hay thế mà mày lại có những hành động và lương tâm như con chó ghẻ vậy???? Mày nghĩ cả đời mày giàu lên vì mấy đồng bạc bán chim lừa cho người ta ah??? sao óc mày ngắn thể hả Phúc.........tao và người mua chim ko quen biết nhau nhưng đọc bài viết thấy sôi hết cả máu lên, đcm mày thằng chó...............Mày đang ở đâu hay lại đi ra đường ô tô nó đâm nát đầu mày rồi.............Con chó ghẻ
Bác không lên nói như vậy. Ai đúng ai sai phải đợi Phuc_LS vào đối chất xem thế nào đã vì đây mới là ý kiến một phía người mua. Khi đó Mod sẽ phân xử và mọi người cũng sẽ có cách nhìn nhận, đánh giá cũng chưa muộn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ko gặp em nhỉ,ở lạng sơn đúng đất của nhà,hjc.nếu ở cao lộc nữa thì ngon,

Các bác giữ bình tĩnh, thông tin vẫn chỉ là 1 chiều, khi bên bị khiếu kiện vào anh em tiếp tục comment, còn nếu không vào thì các bác yên tâm là người xấu sẽ phải vào đây :http://chimcanhviet.vn/forum/showthread.php?t=50969

Anh em có thể bàn luận theo chiều hướng tích cực, đừng văng tục chửi bậy là được, 4rum là nơi giao lưu thôi mà, không nên căng thẳng quá mất hòa khí, anh em mới chơi chim lại sợ :))

Ko thấy ông Phúc vào có lời với anh em nhỉ :D đúng hay sai anh em cứ bình tĩnh, phải có người đúng và người sai:D người sai nếu ko dám đứng ra đối chất thì cũng nên xử lý cho thỏa đáng, năm hết tết đến mong các bác giải quyết cho rõ ràng với nhau đi chứ ko đến lúc to chuyện thì cũng mệt đấy :D

Ai có thể chỉ mình ngoài Bắc ai buôn bán Mi uy tính ko
Mình o SG mún mua Mi lâu lám rùi mà ngày nào cũng đọc máy cái lừa đảo này sợ wa' :((

Chắc rét quá chưa lên được đợi thêm vài ngày nữa xem sao? Nếu không nên chắc là sợ rồi. Qua này thương gia chắc chắn phá sản gọi là thương tật hoặc thương tâm rồi. Lến đầu cho buổi chiều để anh em họp và bàn tán nào. Ông phúc ở đâu vào đi.....................

Bác chủ top đã chụp ảnh tin nhắn lên thì em nghĩ là bác nên chụp cả tin nhắn bác kia gửi đi nữa cho khách quan, chứ từ đầu topic đến đây đã nghe 1 chiều rồi giờ lại chụp mỗi tin nhắn đến thì cũng khó nói, bác kia phải nói thế nào thì người ta mới chửi chứ không dưng đi chửi vậy ;)!

bài toán chưa có lời giải nhỉ , phải đợi thêm vài ngày nữa để xem ông phúc đó có vào thanh minh k cái đã rồi các bác phán sau ( nhiều khi ông bận công việc gì vào chưa được hoặc ông chưa biết ) , chứ phán chừ hơi sớm

đề nghị bác chủ chụp cả tin nhắn gửi đi, tin nhắn trao đổi giữa 2 bên để các mod và ae vào đánh giá cho khách quan. e nghĩ chắc tin gửi đi phải ntn thì tin nhận lại mới thế kia...nói chung cái gì cũng phải có nhân quả...

mặc dù Phucls chưa kịp gửi chim đổi thì người mua có quyền khiếu nại đòi phuc gửi chim, chắc chưa gì đã nt chửi người ta, động chạm đến danh dự người ta. E nói thật các bác nhé. một khi đã bị động chạm đến danh dự thì lúc đó tiền nong cũng chẳng là gì hết. huống hồ có 5tr, một số tiền không quá lớn. người ta còn lừa nhau tiền tỷ còn chả làm gì được nhau. huống hồ 5tr mà các bác đòi đưa người ta ra pháp luật thì hơi khó.

Đôi lời chia sẻ với ae, đặc biệt là người mua chim (nói đúng hơn ở đây là người chơi chim). Cái gì cũng phải bình tĩnh, kiên trì, tỉnh táo mà giải quyết. đừng như con nít chưa gì đã đùng đùng chửi bậy để rồi vừa mất tiền vừa tật mang.
5 triệu không làm gi được ah,haha nói thôi là hiểu rồi..............

Xin lỗi mod va ae nhé, địt con mẹ thằng Phúc, cái tên mày sao hay thế mà mày lại có những hành động và lương tâm như con chó ghẻ vậy???? Mày nghĩ cả đời mày giàu lên vì mấy đồng bạc bán chim lừa cho người ta ah??? sao óc mày ngắn thể hả Phúc.........tao và người mua chim ko quen biết nhau nhưng đọc bài viết thấy sôi hết cả máu lên, đcm mày thằng chó...............Mày đang ở đâu hay lại đi ra đường ô tô nó đâm nát đầu mày rồi.............Con chó ghẻ
Su huynh nong qua Di lua nguoi mien tay thi dung la

Buôn bán gì thì cũng nên đàng hoàng, nếu đúng như những gì đã nói thì ẩu quá, tiền chỉ là một chuyện, giúp nhau mới là chuyện lớn. Làm ăn mà như thế được vài triệu bạc rồi sau này con cháu mình sống bằng đồng tiền này có thanh thản ko? Làm gì cũng nên nghĩ & để đức cho con cháu chứ. SỐNG CÓ ĐỨC SỢ KO CÓ SƯC MÀ ĂN. Mọi người tự ngẫm nhé..
Vote cho bác 1 phiếu ...............................
Mình làm ngành tòa án xin chia sẻ với bạn, nếu bạn tố cáo thì pháp luật sẽ giải quyết hộ bạn vì chứng cứu là số tài khoản bạn chuyển qua ngân hàng, cùng với bằng chứng là cung cấp ko thực hiện đúng theo cam kết và những lời nhắn tin hù dọa người mua, với hình thức chiếm đoạt trên 2 triệu là đã bị truy cứu trách nhiệm hình sự, đề nghị bạn ra chỗ công an gần nhất khai báo và cung cấp địa chỉ mình đảm bảo chưa đầy 3 ngày thằng đấy nôn tiền gấp 5 lần cho bạn, chúc bạn may mắn
Em chọn cách này .....................................................

Nói gì thì nói trong vụ việc này phucLS sai rồi, mình là người bán hàng thì phải chiều khách tâm lý người mua bỏ ra 1 lúc 5t mua 2 con chim, khi nhận ko theo như mong muốn của mình thì bức súc, bực bội thì đương nhiên, em đoán chắc người mua phải nói tục tĩu trước lên mới PhucLS mới chửi lại như vậy là phucLS quá ngu đáng lẽ ra mình là người bán thì cứ nhẹ nhàng và điềm đạm thì người mua hết bực và sau đó đổi hay hoàn tiền hoặc là đi đến thống nhất nào đó thì có phải đẹp cả đôi đường ko, tết vừa rồi có ghé qua mấy bác bán mi ở lạng sơn thì thấy chán, chưa qua thì cứ tưởng nhiều mi hay nhưng qua rồi thì ko bằng mi mua phiên chợ Hà Đông. có con mộc chuẩn chim già mặt mũi đẹp thì hét 5 triệu, loài mộc vớ vẩn toàn 1t với 1t5 lên chán quá đi về

Lắm luật kinh quá nhỉ thế có nghĩa là mắc vào tội Lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản à 140, hay điều 138 (TCTS) vậy. Theo mình nghĩ thì bác này dính điều 112 8-} của BL TTHS keke, đùa tí thôi . Chuyện kia thế nào rồi bạn.Hành vi của người bạn của bạn đủ dấu hiệu cấu thành tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản theo điều 140 Bộ luật Hình sự 1999, sửa đổi bổ sung năm 2009. Tại điều 140 Bộ luật Hình sự quy định: “Người nào có một trong những hành vi sau đây chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ bốn triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới bốn triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm:
a) Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng các hình thức hợp đồng rồi dùng thủ đoạn gian dối hoặc bỏ trốn để chiếm đoạt tài sản đó;
b) Vay, mượn, thuê tài sản của người khác hoặc nhận được tài sản của người khác bằng các hình thức hợp đồng và đã sử dụng tài sản đó vào mục đích bất hợp pháp dẫn đến không có khả năng trả lại tài sản.”
Việc bạn đã gửi đơn trình báo đến Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an nơi người bạn này cư trú sẽ giúp bạn có thể lấy lại được con trong thời gian sớm nhất.
Sau quá trình điều tra ban đầu, nếu Cơ quan Cảnh sát điều tra xác định hành vi của người bạn này đã đủ dấu hiệu cấu thành tội phạm thì bên Cơ quan Cảnh sát điều tra sẽ làm thủ tục khởi tố vụ án. Nếu người bạn này bỏ trốn Cơ quan Cảnh sát điều tra sẽ phát lệnh truy nã.
Bạn tôi đang thắc mắc là lấy của Phúc 2 con mi trọi với giá 5 triệu đồng (phúc đảm bảo mọi tật lỗi và tố chất) (Phúc đã gửi chim nhưng cả 2 con đều bị ngoái và chim ko ra thành hồn )bạn tôi đã yêu cầu gửi trả lại chim và đổi chim khác !!sau khi phúc đã nhận đc chim và bạn tôi có nhắn tin cho phúc là về cặp đôi chim đc đổi ,phúc nhắn tin lại "mày ngu thì máy chết ,ai bảo mày tin tao " vừa mất chim mà vừa mất tiền ,bạn tôi ở tận kiên giang nên ko thể lên nhà phúc tận lạng sơn đòi đc ,bức xúc chia sẻ với ae !! nay nhờ MOD giúp đỡ giải quyết dùm !!
Xin kính chào toàn thể AE trên diễn đàn chim cảnh .

~ Xin giới thiệu:
+Mình tên là: Nguyễn Đình Phúc . Đ/C Mì Sợi - Hoàng Đồng - TP Lạng Sơn
+Số ĐT: 0984 880 683 :-c
~Trong năm vừa qua vì có đôi chút công việc bận rộn nên mình ít có thời gian lên diễn đàn giao lưu cùng AE . Hôm nay mình làm lại bài viết này với mong muốn cùng AE trên diễn đàn giúp đỡ , học hỏi lẫn nhau cùng nhau phát triển thương hiệu và niềm đam mê chim cảnh với Phương châm lấy chữ... " Tín " ....làm đầu .
~ Chuyên bán buôn , bán lẻ chim Họa Mi , chim Khướu......( Có số lượng lớn , giao hàng trên toàn quốc-Có Bảo Hành ) .
+ Giá bán giao chim họa mi mộc to , đẹp không tật lỗi là 350k/1c
+ Giá chim mộc dở thì tùy từng em giá giao động từ 700k -1tr200k/1c
+ Giá chim họa mi Thuần (Chiến , hót , xòe đuôi... ) từ 1tr500k trở lên (vì loại này tùy theo tố chất của từng con chim )
+ Ở đây mình có đủ loại bao gồm cả Họa Mi chiến và hót như họa mi ngũ trường, ngũ đoản , mi chân vàng mỏ vàng, mi mầu mắt đỏ, xanh , mây... Chim mắt méo đầu xà , đuôi lá vả hót xòe...v..v...
+Ngoài chim Họa Mi , Khướu mình con cung cấp thêm các loại chim như: chíck chòe ( lửa,than) chào mào, quế lâm, ngũ sắc, tiểu mi, sáo (đen , nâu ) vẹt hồng kông , vẹt mẫu đơn ,vẹt mào, loan phượng ,oanh (các loại ), yến hót.....
~có 3 hình thức giao dịch như sau :
1- gửi tiền qua tài khoản cho mình sau đó mình sẽ gửi chim đúng theo yêu cầu bảo đảm 100% chim đến tay khách hàng.
2- Goị ĐT cho mình theo số "0984880683" lên TP Lạng Sơn và lên nhà trọn mua hàng.
3- Có thể thỏa thuận qua điện thoại hoặc gmail, imail . ibox ...cả 2 bên đều nhất trí mình gửi chim đến bến xe gần nhất AE ra kiểm tra đúng hàng như thỏa thuận thì vui long gửi tiền cho nhà xe giúp mình và nhận chim .
~ Xin cam kết:
1- Gửi đúng con chim đã thỏa thuận , bảo đảm chim khỏe mạnh đến tay khách hàng
2- Bảo hành tật lỗi như: Ngoái, ngửa, mất móng, lộn mèo, hót khàn .
~ Thông tin TK
+ Tên: Nguyễn Đình Phúc
+ Số TK: 8403205028500
+ Ngân hàng AGRIBANK chi nhánh tại Lạng Sơn.
+số tk 711a89652261
-ngân hàng vietinbank chi nhánh lạng sơn
+ Email: [email protected]
+ Gmail: [email protected]
+facebook :phuc nguyen
Xin Chân Thành Cảm Ơn
..............chằng hiểu chế độ bảo hanh là gi mod xem lại thương gia này để anh em đỡ phàn nàn nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cứ để trôi qua tuần này bạn bắt xe đi 1 chuyến cho nó bóc lịch đi. anh em nào ở lạng sơn hỗ trợ bạn ấy ăn ở giao thông với.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên