Nuôi vẹt có nên cho ăn ớt?

Ðề: Nuôi vẹt có nên cho ăn ớt?

tình hình là treo ớt bằng dây thép lên rồi mà ăn 1 lúc là trái ớt rơi xuống đáy lồng em vẹt lại đứng nhìn 1 cách thèm thuồng. em cho vào bát ăn của nó thì 1 lúc là văng ra. mua cái xien hoa quả cho chim nhưng nó rút 1 cái cũng rơi xuống đáy lồng chỗ khay đựng phân chim. có cách nào không mấy bác ơi

anh thử dùng dây thép xiên dọc quả ớt xong buộc 2 đầu lên xem ,nó có gặm cũng ko kéo đc xuống đâu :))

cứ cầm cái biên bản ấy mà chạy, chừng nào nó hỏi thì bảo em mới bị giữ hết rồi ( nộp phạt tại chỗ ),
nhớ đoạn nào thấy mấy thằng Ca đứng cạnh cái xe tải thì liệu hồn mà giữ luật, còn không thì cứ thoải mái, chừng nào tiền biên bản > hơn tiền xe thì vứt cái xe luôn :D:D:))

ngày xưa gọi công an là chú công an, bây giờ chuyển thành ch... công an. thời thế thế thời thôi thì cứ chấp hành tốt bác ah, nộp phạt cho yên tâm lần sau đi đỡ phải nhìn chúng nó.

anh Phát,anh Eu ơi!con vẹt nhà em ăn được ớt rồi nhưng lạ ở chỏ nó không chịu ăn ớt,chỉ ăn toàn hạt ah!!!không biết có ảnh hưởng gì không ah?em sợ nó bị hư giác mạc thì khổ!!!mong các anh chỉ giáo!!!

anh Phát,anh Eu ơi!con vẹt nhà em ăn được ớt rồi nhưng lạ ở chỏ nó không chịu ăn ớt,chỉ ăn toàn hạt ah!!!không biết có ảnh hưởng gì không ah?em sợ nó bị hư giác mạc thì khổ!!!mong các anh chỉ giáo!!!

thế thì bạn bỏ hết hạt đi ,bọn vẹt này chỉ thích nhằn hạt ,tách vỏ thôi ,nên nếu muốn nó ăn quả thì phải bỏ hạt

ko ăn được thì xay ra với gạo , vỏ trứng,... thành cám. chế cám vào là em nó mum mà thôi :D

Vẹt ăn ớt như gà ăn rết, có nghĩa là trong mề (dạ dày) của nó co men tiêu hóa chất cay catesine, mà con người cảm thấy rất cay, không ăn được nếu không tập luyện ăn ớt.
Đừng sợ hỏng giác mạc chim.
Đây là Eupatria is eating chili:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=VZt9cBR0BJU[/YOUTB]

nhìn nó cầm quả ớt nhai ngấu nghiến mình muốn tự kỉ luôn :)) ko ngờ mình lại thua 1 con chim :))

nhìn nó cầm quả ớt nhai ngấu nghiến mình muốn tự kỉ luôn :)) ko ngờ mình lại thua 1 con chim :))

Được - Thua, thua- Được CÓ GÌ CAY.
Người - Chim, Chim Người thi cầm ỚT
Phen này Ông quyết tập ăn ỚT,
Cho mày biết xác, thế mới CAY./.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nó ăn hạt thì cứ để nó ăn hạt, có gì đâu mà lo em, nó ăn là được rồi , mà con của anh cũng ăn hạt k à

thật sự vẹt chỉ ăn hạt và lõi ớt chứ kg hề ăn phần thịt của quả ớt tươi đâu các bạn, nếu cho ăn ớt đalat thì chim cũng chỉ ăn phần hạt mà lại hao lắm

thật sự vẹt chỉ ăn hạt và lõi ớt chứ kg hề ăn phần thịt của quả ớt tươi đâu các bạn, nếu cho ăn ớt đalat thì chim cũng chỉ ăn phần hạt mà lại hao lắm

Tuỳ con thôi. Con của Miềng ăn tuốt luôn. mỗi lần ăn hết 1 quả ớt hiểm luôn đấy./.

do ớt hiểm trái nhỏ nên khi chim nhằn hạt thì nát luôn cả phần thịt ớt đấy bạn ạh

thế con của anh biết nói sỏi chưa, a làm clip nó nói nghe đi!!!

Nó chưa thích đóng phim con chim. Khi mang máy đến quay là nó đã tịt rồi, đòi cắp máy quay. Đợi khi nào nó thích đã./.@-)

Mình cũng phải thử cho em Bamboo ăn xem sao.hihi

Nó chưa thích đóng phim con chim. Khi mang máy đến quay là nó đã tịt rồi, đòi cắp máy quay. Đợi khi nào nó thích đã./.@-)

phim con chim :)):)). bữa sau quay lén cho rồi, như công nghệ quay lén ngôi sao ấy :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên