Sáo em mới mua hôm qua này!

chungnam012

Thành Viên
Điểm
16
Hôm qua máu nổi lên em phi ra kim ngưu mang em này về :-*. mới đầu nó bẩn vì dính nhiều thứ hỗn tạp nhưng em làm chậu nước tắm cho em nó xong em nó run cầm cập $-) :bz. em phải dùng máy sấy tóc để sấy khô lên hôm nay trông cũng gọn gàng hơn một chút. các bác xem tư vấn giúp em xem bao lâu nữa thì có thể dạy em nó nói được nhé.:-??:-??:-??@-)@-)@-)

Ðề: Sáo em mới mua hôm qua này!

Nhìn em nó đẹp đấy bác . Nhưng cần được chăm sóc thêm Hihi. Chúc bác thành công

chim o kim ngưu nuôi phải cẩn thận,trc mình cũng mua rùi về bị chết đấy..tầm 6 tháng..sau khi thay xong đợt lông đầu tiên là dạy nói ok.Nếu bạn biết có thể tự bấm lưỡi cho chim,ko thì mang ra hàng để họ làm hộ..Chúc bạn mvui vẻ

chim o kim ngưu nuôi phải cẩn thận,trc mình cũng mua rùi về bị chết đấy..tầm 6 tháng..sau khi thay xong đợt lông đầu tiên là dạy nói ok.Nếu bạn biết có thể tự bấm lưỡi cho chim,ko thì mang ra hàng để họ làm hộ..Chúc bạn mvui vẻ

thế cho ăn ớt không tự lột lưỡi được à pro.hi mình chưa dạy chim bao giờ lên còn non lắm. có gì mong các bác chỉ giáo thêm :):)

Em định mua một em yểng non đang bón ăn ở kim ngưu nhưng phải đợi xem kết quả em sáo này thế nào thì có lẽ hay hơn các bác nhỉ

Em định bổ xung thêm khẩu phần ăn cho em này như là tôm cua cá, thịt lợn và cho uống thêm B1 đwowjc không các bác. hôm mua về bị phân trắng nhưng em qua trường trinh mua thuốc về cho uống thì thấy hết bị rồi

BÁc có thể tham khảo topic Một số KN của ab1c saobien69 đó . Chúc bác thành công

BÁc có thể tham khảo topic Một số KN của ab1c saobien69 đó . Chúc bác thành công

tks bác nhiều nhé. em sáo của em về 4 hôm bây giờ mượt mà lắm rồi. em cứ thả rông trong nhà suốt thôi. cho ăn no lại chạy đi nhặt bim bim ăn nhìn hay lắm. mà nó cũng tự tắm ác lắm nhé \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Nhìn tướng em này láo thật đấy :)) giỡn thôi chim đẹp,dữ đó.Sau này có lông đầu thì chắc ngầu hơn.

Em cũng vừa mua một con to như con của bác. Duôi cũng dài từng ấy Không biết được mấy tháng tuổi rồi. Mua về đc 1 ngày nhốt lồng sau em thả ra. Cứ nhẩy bổ lên đầu em chả rời. Vừa thích thú vừa điên tiết vừa sợ hãi.

Bác mua bao tiền vậy. Em mua ở Thái nguyên. Mua ở quán ko phải ở công viên. 300k

Em cũng vừa mua một con to như con của bác. Duôi cũng dài từng ấy Không biết được mấy tháng tuổi rồi. Mua về đc 1 ngày nhốt lồng sau em thả ra. Cứ nhẩy bổ lên đầu em chả rời. Vừa thích thú vừa điên tiết vừa sợ hãi.

Bác mua bao tiền vậy. Em mua ở Thái nguyên. Mua ở quán ko phải ở công viên. 300k
mình mua ở hn 220k nhưng hôm nay hỏi bọn bán rong có 180k mà mặc cả nữa thì chảng biết bao nhiêu nữa [-([-([-([-(

Hôm qua máu nổi lên em phi ra kim ngưu mang em này về :-*. mới đầu nó bẩn vì dính nhiều thứ hỗn tạp nhưng em làm chậu nước tắm cho em nó xong em nó run cầm cập $-) :bz. em phải dùng máy sấy tóc để sấy khô lên hôm nay trông cũng gọn gàng hơn một chút. các bác xem tư vấn giúp em xem bao lâu nữa thì có thể dạy em nó nói được nhé.:-??:-??:-??@-)@-)@-)

Em nó là đực hay cái vậy??Sáo nâu có vẻ phân biệt dễ hơn nhỉ. Trông mỏ nó ngắn quá. Bác chăm tốt em nó mau biết nói:-"

Em nó là đực hay cái vậy??Sáo nâu có vẻ phân biệt dễ hơn nhỉ. Trông mỏ nó ngắn quá. Bác chăm tốt em nó mau biết nói:-"

Đang lên trương trình thâu băng dạy nói cho em nó dần mặc dù em nó chưa tự mổ cám ăn được

nhìn chim đẹp đấy nhưng có vẻ hơi thiếu chất. bổ sung thức ăn tươi là dược thôi

em này mỏ ngắn thế nhỉ ,trước mình cũng mua 1 con non mà mỏ dài ngoẵng :|

Hình em nó hôm nay đây. chụp bằng phone lên không được sác nét lắm các bác chém nhẹ thui nhé:

Hình em nó hôm nay đây. chụp bằng phone lên không được sác nét lắm các bác chém nhẹ thui nhé:

Chao các ae trên diễn đan! minh la thanh viên mới của diễn đan, minh rất mê chim cá cảnh, vưa rôi minh mới tậu 1 em áo nâu, ông chủ nói nó đc gân 1 năm tuổi nhưng chưa biết nói, hiện giơ em nó chỉ ọc ẹc va huýt áo thôi. Nó cũng kén ăn lắm, không thích ăn ớt, chỉ thích ăn chuối thôi, nó hiếu động lắm, cứ nhảy lung tung uốt ngay, lúc ở tiệm không đc tắm hay ao ý khi đem vê minh cho nó tắm nó thích lắm. Nhin nó thấy dể thương lắm nhưng không biết có thả ra ngoai đc khg? lam ao để biết em nó thay lông chưa? lam ao để em nó biết nói, có nen lột lưỡi hay để nó nói tự nhiên. Rất mong ae chỉ giáo!

sáo ở KIm Ngưu đc cái lạ là mua về màu đen thay lông xong chuyển màu nâu =)) cứ mua con nào có mào rồi cho lành,chứ mua non bọn nó nhuộm đen lấy thêm tí lợi nhuận

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên