Thân thiện chăm sóc và tương đối thành công thuần bổi

akipham

Thành Viên
Điểm
18
Chăm đút, gần người, tập lực phòng kín và quá trình:

Mới về rất nhát nhưng không đâm mặt phá đuôi (không đâm mặt và không phá đuôi em chọn bắt 2 con 2 thời điểm khác nhau nhưng cùng tiêu chí này)

Tập lực cho bổi lúc 5 tháng lồng:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=Z-nBohb-tu4[/YOUTB]

Dượt:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=eyLGyMBqHOo[/YOUTB]

6 tháng lồng cho cắt nhau với bổi chí chóe:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=_tmOhL7zpBI[/YOUTB]

Đến 7 tháng lồng đặt bên cạnh đã chịu hót cho chủ nghe:

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=u8RhZAlbn9s[/YOUTB]

Ðề: Thân thiện chăm sóc và tương đối thành công thuần bổi

chim nuôi non lên đúng ko bác ơi

Ai cũng nói vậy, lấy danh dự ra khẳng định em nó đc bẩy từ rừng Hà Tĩnh

bác này học cao đẳng truyền hình à .... ;))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cái topic chào mào hoa thì đùa quá chút, nhưng cái này ko giỡn các bác đâu. Ai chưa đủ trình độ thuần nổi nhanh vậy thì đừng nói xang nhé!

Cái topic chào mào hoa thì đùa quá chút, nhưng cái này ko giỡn các bác đâu. Ai chưa đủ trình độ thuần nổi nhanh vậy thì đừng nói xang nhé!

bác cứ luyện cho thuần thêm có thể theo lệnh Búng Tay là tự bay về đậu vào vai hót ác ý ;)
chứ thuần ko thôi mà cứ wíc wìu wiw :D với wíc tờ ziu :p thì ...( nói bác thông cảm ) nuôi chim non cho lành ;))

Tâm lý nhé viết trung thực, nhận đc trả lời ngược thì ai cũng biện minh, đọc câu biện minh đó luận ra chủ topic nói thật hay giả. Múa rìu qua mắt thợ nghệ nhân chim lương thứ. Thuần tầm đó ko nhảy ngồi bên hot lai rai là đc rồi, huýt nó lại ỉa cho một phát bẩn lắm bác ah! Cám ơn bác

Tâm lý nhé viết trung thực, nhận đc trả lời ngược thì ai cũng biện minh, đọc câu biện minh đó luận ra chủ topic nói thật hay giả. Múa rìu qua mắt thợ nghệ nhân chim lương thứ. Thuần tầm đó ko nhảy ngồi bên hot lai rai là đc rồi, huýt nó lại ỉa cho một phát bẩn lắm bác ah! Cám ơn bác

trước em nuôi 1 con non lên luyện đc đấy cũng tầm 6-7 tháng, từ nhỏ mở cửa lồng cả ngày tối mới đóng phủ áo cho đi ngủ, đi chơi chán lại chui vào lồng ăn, người nhà cứ búng tay là về đậu vai hoặc thành ghế :) cho nó ăn nó quen mặt mà, hót tốt đảo giọng nhiều ( vì nhà có vài chim thầy cho học giọng ) ... hic nói đến đây lại buồn :( hôm nhà có công việc bị bắt trộm mất 2011, nghĩ lại vẫn tiếc quá, có nó lượn lờ cá cờ quanh nhà quanh sân vui lắm :D

Năm 1998 mình nuôi 1 em chào mào non, na ná như bác không đóng cửa lồng bị chuột vồ ban đêm, buồn quyết ko nuôi chim nữa, nhưng 2012 nuôi lại, mà chào mào non vùng mình ko còn, thi thoảng có vài con về là bị bẩy hết, tháng trước bị bách thanh vồ chết con vành khuyên non đậu ở avatar mình đó, nuôi chim vk non nó thân thiện là vui lắm mà hót líu cũng vui

Năm 1998 mình nuôi 1 em chào mào non, na ná như bác không đóng cửa lồng bị chuột vồ ban đêm, buồn quyết ko nuôi chim nữa, nhưng 2012 nuôi lại, mà chào mào non vùng mình ko còn, thi thoảng có vài con về là bị bẩy hết, tháng trước bị bách thanh vồ chết con vành khuyên non đậu ở avatar mình đó, nuôi chim vk non nó thân thiện là vui lắm mà hót líu cũng vui

bác ở đâu ? mà cái link FB bác có ko ? send cho em đê chém gió cho tiện hjhj tks

2 bác này có công thức khuy nhỉ... tưởng không ai onl chứ

:))....nói bác chủ lượng thứ chứ e đã chứng kiến thằng e cùng chơi nó thuần con bổi bẫy đấu 21 ngày thò tay vào sờ đc người rồi ạ....kakaka,nhưng cũng chỉ có duy nhất con đó nó thuần đc như thế còn các con sau thì vẫn nhảy như thường....=)).....nguyên nhân cũng là vì nó nuôi lúc đầu là mình con đó,tiếp xúc thường xuyên,cầm sâu thò tay vào lồng vuốt người mới cho ăn sâu...dần dần nó quen thấy tay là lè lưỡi mổ lại...thuần đến ko ngờ và ko bao giờ có lần thứ 2....=))...các con sau vẫn nhảy như thường mặc dù chế độ nó vẫn như thế...

:))....nói bác chủ lượng thứ chứ e đã chứng kiến thằng e cùng chơi nó thuần con bổi bẫy đấu 21 ngày thò tay vào sờ đc người rồi ạ....kakaka,nhưng cũng chỉ có duy nhất con đó nó thuần đc như thế còn các con sau thì vẫn nhảy như thường....=)).....nguyên nhân cũng là vì nó nuôi lúc đầu là mình con đó,tiếp xúc thường xuyên,cầm sâu thò tay vào lồng vuốt người mới cho ăn sâu...dần dần nó quen thấy tay là lè lưỡi mổ lại...thuần đến ko ngờ và ko bao giờ có lần thứ 2....=))...các con sau vẫn nhảy như thường mặc dù chế độ nó vẫn như thế...

Bác nói rất đúng....................................

Cái này thuần chủ thôi, gặp ngừoi lạ là nhảy không thương tiếc :))

người lạ mà nó cũng thuần như thế thì ... Đi Về Nơi Xa từ khi nào rồi ý =))

Gặp người khác đi ngang qua là nó nhảy loạn xạ, ché liên hồi :))

ko biết bác cho em nó ăn cám gì mà đít trắng phau thế nhỉ . Nhìn độc và lạ quá ;))

toàn tay dao tay thớt :))

ko biết bác cho em nó ăn cám gì mà đít trắng phau thế nhỉ . Nhìn độc và lạ quá ;))

2 con cùng chế độ, cám tự làm có tôm, trứng, kỳ tử gạo, đậu mà con đỏ con bạc phơ ngoài ra còn có cào cào, hoa quả

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên