thêm 1 kiểu cây đứng cho vẹt

Ðề: thêm 1 kiểu cây đứng cho vẹt

đây là kiểu cây đứng mà tải trọng phân bố lệch về 1 phía chứ trọng tâm ko dồn đều nên là dùng kiểu trục đứng giữa chân ko hiệu quả -nếu cho cây đứng vào giữa thì 1 số chân ko có tác dụng gì(thừa)còn các chân còn lại khi bị thu ngắn thì thiếu lực để trụ ^^8-}8-}

Đưa trục chính vào giữa thì đương nhiên phải tính lại trọng tâm rồi.
Chân thì có thể dùng vật liệu khác như Gỗ, sắt chẳng hạn. Cho nặng để giữ thăng bằng.
Tính size cho hợp lý, phù hợp với không gian nhà thôi, chứ bạn làm cho to vậy để làm gì. Nhà phố ở SG nhìn thấy cái cầu bạn thiết kế vậy là thua rồi.

. nghỉ khỏe .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Làm ống nhựa chim đứng được ko vậy , mài móng rùi nó đứng có bị rơi không , mà làm nhiều tầng để chụp hình cho đẹp chứ chim lúc nào cũng lựa chỗ cao nhất đứng thả ra nó leo tót lên cao chứ có đứng chỗ thấp đâu. Còn làm thì làm kích thước 40x50 - 40x60 - 40x80 để tiện mua máng hứng phân và thức ăn , chứ bắt ra xong rùi dọn phân chắc chết !!
@Roit : e thấy ngta làm cây tròn phi 20 mm vừa chân xích lắm a roit mà con đẹp và sang nữa chứ ....

@Uri: Vừa chân con Xích đường kính chắc tầm 15mm là ôm vừa đẹp.
Nếu anh mà ở dưới quê á, ra vườn hay vô Rừng kiếm cái cành cây nào có dáng đẹp đẹp tí. Chặt về phơi khô làm cầu là đẹp nhất. Tự nhiên mà mang chất Gỗ ( Mặc dù gỗ đều =)) )
Khu em khúc bến xe miền Tây chắc cây cối nhiều, me me kiếm khúc nào đẹp đẹp về chế là đã nhất :D

Èo toàn cây mau lớn như keo gai , bàng không à anh ơi , gỗ không chắc mà đi chặt còn sợ bọn cướp nó làm xe e bóc hơi !! =))=)) !!

. nghỉ khỏe .

Côg nhận cái cầu đừg đã thịt ước j' mìh cũg đc 1 cái như thế :D
Cho cã lũ Ngực Hồg lên đóa đừg :))

. nghỉ khỏe .

-ờ thế bác ko xem các loại cây đứng đa số là nhựa à.và người ta khắc phục bằng cách quấn dây thì ko trơn.
- đúng là đặc tính chim thích đậu trên cao hơn nhưng ko phải cứ chố cao là lúc nào nó cũng leo lên em cũng thử để cành đậu trong lồng và phân tầng đậu thì vẫn có co đạu dưới vẫn có con đậu trên và bác để ý ở tầng giữa có treo đồ chơi,còn tầng dưới cùng thì có thức ăn kìa bác vậy là kéo lại sự cân bằng rồi đấy ạ

Bạn ra tiệm xem coi nhựa nó có đường sọc sọc cho chim bám không hủm , lên google search đê .

cầu đẹp đấy em,kiến trúc sư tương lai có khác,cầu nầy đạp cũng ko đổ ;))

. nghỉ khỏe .

Ý mình nói là cầu nhựa đi chung với lồng bọc sơn có các đường rãnh để chim bám hiểu không !!! chứ không có trơn như ống nước hay ống đi điện tâm tưởng . Khổ thật !!!

. nghỉ khỏe .

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến