Thuần chòe lửa có khó hơn chòe than?

Ðề: Thuần chòe lửa có khó hơn chòe than?

chòe lửa là loại dẽ thuần nhất đấy, cứ để hơi đói 1 tí cầm sâu nhứ nhứ, vài ngày là nó cướp ăn thôi.
mình thuần 1 em đến giờ là 4 tháng đã thả ra được rồi, khi được 1 tháng mình mang vào buồng tắm đóng kín cửa cho đậu trên tay làm như thế nửa tháng mới giám mang ra ngoài nhất là mất chim, mang ra ngoài nó cung bay nhưng cầm hộp đựng sâu nó lai bay xuống đòi ăn, cảm giác thích lắm

Chòe lửa là loại dễ thuần nhất trong các loại chim cảnh thường nuôi ở Việt nam như
Mi, khướu, chòe than, chào mào, khuyên,

mình thuần 1 e lửa chỉ có 3 ngày,bón dế và sâu luôn,mặc dù ngày đầu về rất nhát,k hiểu do tố chất con chim hay thế nào,nhưng nói chung mình thuần lửa thấy rất nhanh dạn,còn than thì ôi thôi 3 tháng vẫn nhảy ầm ầm.... thân

minh moi doi con khuou lay con choe lua .minh khong co sau quy hay trug kien de vao cam.chi tron chau chau.cao cao non vao cam. ko biet co vao cam dc khong ah. ma no hien lam roi .dua sau la an ngay khong nhay linh tinh gi ca.ve nha dc 1 ngay no hot dc dung 3 tieng chan qua.xin cac bac co kn giup em vao cam.khi khong co sau voi

minh moi doi con khuou lay con choe lua .minh khong co sau quy hay trug kien de vao cam.chi tron chau chau.cao cao non vao cam. ko biet co vao cam dc khong ah. ma no hien lam roi .dua sau la an ngay khong nhay linh tinh gi ca.ve nha dc 1 ngay no hot dc dung 3 tieng chan qua.xin cac bac co kn giup em vao cam.khi khong co sau voi
Bạn cắt thật nhỏ cào cào/châu chấu rồi trộn cám cũng như trộn với sâu vậy thôi..........chúc bạn vào cám nhanh

Chòe lửa là 1 trong những loài chim rừng dễ thuần nhất , nếu nuôi theo đúng trình tự AE trên diễn đàn đã nêu + thêm chút may mắn ( sở hữu được chim có tố chất hay ) , thì sau 1 mùa lông có thể chơi cội ok ( trừ những em bổi già rừng nha )
Mình đã từng thuần 2 e chòe than , nhưng mình chết cả 2 phải nói chim chòe than rất chi là khó thuần , chòe lửa minhhf thấy thuần rất đơn giản

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên