-thuần vẹt chuyền,bổi -giúp người mới chơi có 1 chú chim thân thiện

Ðề: -thuần vẹt chuyền,bổi -giúp người mới chơi có 1 chú chim thân thiện

. .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

uhm được cậu à.mình thuần 2 chú yến phụng rồi.

thế thì bạn thuần từ đầu.vì hành động của bạn vẫn làm con vẹt phải tự vệ.chỉ có điều nếu nó được nhue vậy rồi thì bước gọi lên tay và giữ vẹt trên tay+ bay về cây đậu dễ dàng hơn thôi

Nhg mình đã cắt cánh của nó rồi thì bây h là đeo găng tay vào sờ thôi à ?

cho em hỏi chút nữa nhé! em cũng tham khảo mấy diễn đàn một số người bảo là tắm cho nó ngày hum sau nó die! em thấy hoang mang quá! mất 1 ngày làm quen với nó rùi nhưg tình hình không khả quan! nó cảnh giác cao độ lắm! ko sờ mó dc gì! thấy bác bảo mang nó đi tắm nó sẽ hiền! em mới mang về chưa dám làm sợ nó die! liệu có nên cho nó tắm để thuần giống bác không ạ? bác chủ thớt cho em ý kiến mau nhé!
thank bác nhiều!

Tắm chim không có chết chim được đâu vì chim ở ngoài thiên nhiên nó cũng tắm bình thường mà bạn, nhưng nên tắm chim lúc trời có nắng tắm xong phơi cho em nó chứ không tắm lông chim rất xấu và sơ xác lắm đó nha rận mạc cũng nhiều đấy.Bạn chơi chim thì đừng có sợ này sợ kia vạy cứ làm và cẩn thận thôi chết thì coi như đó là kinh nghiệm để mình rút ra cho lần sau.Chúc bạn có chú chim hay và sạch sẽ lông lá đẹp nhé.thân

@lebachu:Bác bình tỉnh bác ơi người mới chơi thì hay có tâm lý đó mà cứ từ từ chỉ họ đừng có nóng bác nhé.;))

hoamisg

Chỉnh sửa lần cuối:

. .

hôm qua ông chú em lại mua 1 đồng chí ngực hồng già về nuôi!ko biết ông mua bao nhiêu nữa?hôm nay đành lên học hỏi anh lebachu vậy!:-?

Cảm ơn bài viết rất hữu ích của bác, e cũng đang tập tành thuần con vẹt nhưng e cắt hết cánh nó đi rồi ,bây h mới sờ đc vào đầu nó :)
<------ Bổ sung bài viết ------->
Bác nghĩ ra cách thuần nó bằng cách tắm đúng là number1 ,e thấy cách này rất là "chuẩn men" =)), con vẹt e tắm nó xong nó ko ý kiến ý cò j nữa cả :))

. .

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.