Topic trao đổi, chia sẽ hình ảnh và những kinh nghiệm khi BẪY KHUYÊN

Ðề: Topic trao đổi, chia sẽ hình ảnh và những kinh nghiệm khi BẪY KHUYÊN

chủ nhật 5-5 này mấy anh em hội những người yêu chim vành khuyên ở Hà Nội trên facebook làm quả đi bẫy bên mạn qua Cầu Đuống - Gia Lâm... Có gì về mình sẽ chia sẻ cùng anh em...
http://www.facebook.com/events/516894438368380/?notif_t=plan_user_joined

Là thành viên mới trên diễn đàn, nhưng cũng muốn góp chút kinh nghiệm có được cho các bác muốn bẫy vành khuyên đấu.Giả sử trong khi các bác đi bẫy chim ngoài trời thì thấy 1 em líu tít trên ngọn cây cao.
có rất nhiều cách ứng phó với chú nó.
1. các bác treo ngay dưới cây chú chim ngoài trời đang líu, độ 3m để chim mình líu lại.
2. các bác kiếm 1 cây gần ngay bên cạnh, treo cao lên tận ngọn cây( đối với cây thấp thôi nhé )hjj.
3. nếu chú chim ngoài trời mà vẫn cứ líu bình thường, không có biểu hiện gì( bay về lồng đấu với chim mồi, rít...) thì lúc đo các bác bật ngay file mái lên( nếu có thể để 1 cô em Xinh tươi là chú em dính đòn ngay.
Trên, là phương án khuyên đang trong mùa căng tìm bạn đời.
Còn mùa này thì các bác bẫy khuyên líu ngoài trời thì hơi mất công 1 tí, chú khuyên ngoài trời đứng líu tít trên ngọn cây là để ra hiệu cho đồng loại( ĐÂY LÀ LÃNH THỔ CỦA TAO, CẤM THẰNG NÀO BƯỚC CHÂN TỚI).
Đối với trường hợp này thì các bác phải theo dõi em nó chuyền cành về tổ, treo ngay tổ thì mới bắt được em nó.
mỏi tay quá rồi, tạm dừng ở đây để anh em góp ý, nếu cảm thấy hay thì thanks cho em cái để có nhã hứng viết tiếp,hiii
còn hình ảnh thì dạo này chưa rãnh mấy, ít hôm nữa sẽ up cho các bác xem nhé.
vài pic mấy chú khuyên bẫy được 1 tuần.... và bộ đồ nghề............

mong anh em ủng hộ nhiệt tình.....................
thân
Lồng 4 cửa bẫy được chim lúc bắt thì chim hay bay mất lắm huy ơi vì nan làm yêu quá. Em xem đặt hộ anh 1 cái 4 cửa như vậy nhưng làm bằng inox 100% nhé. Khuyên anh đi bãy được 60 con rùi. Những con xấu anh phóng sinh, còn lọc lại những con đẹp thôi. Lúc nào anh sẽ quay quả clip đàn khuyên nhà anh cho em xem có phê không nhé. Em nào nhìn cũng hầm hố và rất ngáo ngơ. Nhớ giúp anh đặt cái lồng inox nhé.

-

<------ Bổ sung bài viết ------->
bạn có bộ đồ luột quá thèm ghê....mua đâu vạy bạn..///???

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên