Treo chào mào ngoài nắng cả ngày

ngduythuy

Thành Viên
Điểm
6
Như tiêu đề, mình có vài em chào mào nó hót kinh quá, thằng con không ngủ đc, bà cụ nói thế là mình treo hết cả ra ngoài nhà trời nắng cả ngày, như vậy liệu chim có vấn đề gì ko các bro nhỉ

Ðề: Treo chào mào ngoài nắng cả ngày

treo bác ngoài nắng 1 ngày thì liệu bác có làm sao ko nhỉ ! ;))

nắng buổi sáng từ 7h- 9h chưa gắt thì treo liền 1 2 tiếng được, gắt lên thì chỉ treo nhiều là 3 40p, nắng qua trưa thì chỉ nên treo 10 15p cho chim háo nước rồi đem tắm, chứ bác treo cả ngày dự là toi cả chim chứ chả bỡn .. ko thì cũng mờ mắt hoặc nặng hơn là mù lòa !

ko nhất thiết phải treo theo giờ làm gì cả. nếu thời tiết bh nắng nhẹ thì treo cả ngày dc nắng gắt thì cho vào trong dâm.chim treo nắng 3 đến 4 tiếng là chuyện nhỏ phải cho nó quen nếu ko mùa hè đi thi chim treo chim từ 8h sáng đến hơn 11h mới kết thúc mà con nào ko quen chịu nắng thì há mồm xuống từ vòng 2 cho nhanh. các bác cứ để ý con nào mùa hè vào top 10 xem độ chịu nắng nó như thế nào thì rõ...

Ồn quá thì thanh lý đi, ae ủng hộ, sao bác nỡ cho nó thành con khô luôn hả...

Mất trật tự quá thì bác để e nuôi hộ cho chứ bác phơi nắng hại chim lắm

híc em nghĩ tùy vào từng ngày mà phơi nắng cho chim, chứ như em đây hôm trời khá nắng của hè năm vừa rồi, giữa chưa tắm cho khuyên xong mang ra định phơi nắng 1 tí rồi mang vào ngay, thế là có khách vào quên đi mất là phơi em nó ở ngoài đến khi nhớ ra thì em nó chỉ còn thở thấm thót, vậy là có bài học nhớ đời.

theo ý kiến mình thì tùy thuộc vào những cái nắng nữa nếu mát trời nắng nhẹ thì bác cứ phơi e nó cả ngày không sao.. nhưng nắng to thì bác nên cho e nó phơi tầm 2>3 tiếng thì thôi.... cho e nó vào bóng râm... còn vấn đề chim để trong nhà hót nhiều gây ồn ào thì bác cứ chùm hết áo lồng vào... chùm áo lồng có độ xung lắm đấy nhé... nếu có gì sai các bác đừng ném gạch nha....................

Không muốn nó hót thì chụp áo lồng lại bác ơi

Dạ, thanks các bác. COn nhà em nó xung quá, treo trùm áo lồng mà nó cứ râm ran cả ngày. Cảm ơn các bác chỉ giáo.

Ông này ác quá như mấy bác kia nói bác ko nuôi được thì bán đi. Cũng may mùa này nắng nhẹ nên cũng ko sao chứ mùa hè chim ẹo lâu roài

Phơi nắng nhiều có khi thành chào mào châu phi đó bác

Em thấy là hình như bác đang khoe mấy con chim mau mỏ nhà bác thì đúng hơn :D

Dạ không em không có ý khoe đâu ạ. Học hỏi kinh nghiệm cho chung niền đam mê thôi, trước em chơi cá, giờ có thằng đệ nó nuôi chim biếu mấy con nên tập tẹ vào hỏi chút kinh nghiệm thôi.

Dạ không em không có ý khoe đâu ạ. Học hỏi kinh nghiệm cho chung niền đam mê thôi, trước em chơi cá, giờ có thằng đệ nó nuôi chim biếu mấy con nên tập tẹ vào hỏi chút kinh nghiệm thôi.
chơi cá chắc nhẹ nhàng hơn chơi chim,chơi chim tốn kém và kì công hơn

Dạ, thanks các bác. COn nhà em nó xung quá, treo trùm áo lồng mà nó cứ râm ran cả ngày. Cảm ơn các bác chỉ giáo.
ông nầy buồn cười thật, trùm áo lồng dầy màu sấm là nó câm mồm,

đàn chim của em phơi nắng mùa hè từ 6g sáng đi làm đến 12g trưa đem xuống cho tắm , chim đi giàn chơi rất bền , lên giàn 3g và vẫn còn sung

một câu hỏi chỉ để nhận gạch đá mà thôi!loz

Mùa này e cứ treo từ 10h đến 12h cho tắm xong treo đếm 2h r mang vào.Nắng mùa này ko gắt,cũng ko quá chói nên treo ra cho chim nó hưởng tí ánh mặt trời thôi

Chim em mùa hè toàn tủ nóc lồng rồi treo ngoài ban công tối 6h về mới cho vào, em thấy vẫn bt

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên