Treo lồng chào mào thế này thì chuột nó có nhảy xuống xơi chim được không các bác?

Ðề: Treo lồng chào mào thế này thì chuột nó có nhảy xuống xơi chim được không các bác?

E thì treo bên trong mái, chưa thấy hiện tượng chuột đánh đu xuống lồng. Nhiều khi e đi chơi về khuya vẫn thấy chuột chạy ngay trên xà đỡ mái tôn, ngay dưới đấy là móc treo lồng chim dài khoảng 50 cm mà chim ko bị gì

Ðề: Treo lồng chào mào thế này thì chuột nó có nhảy xuống xơi chim được không các bác?

e cùng khuyên bác là e có 2 chú bị nó sơi rồi đấy nó nhảy xuống nó chơi đấy bác à nên khuyên bác khẩn chương chuyển địa điểm

Nhà em có chỗ cheo tưởng lý cực kỳ. Em buộc 2 giây cáp lụa cách nhau 60cm ( lọa nhỏ ngư thep 2 ly í ạ ) thả từ tầng 4 chỗ thép giữa giếng trời xuống tầng 1 làm móc treo 2 lồng thế mà đang đêm giật mình "bich" hoa ra 1 ông tướng nhẩy dù theo giây đúng kiểu biệt kích mỹ đổ bộ bằng máy bay hihi nhưng dây nhỏ quá nên ngã xuống đất hú hồn 2 em chim

Treo chim là vấn đề rất nan giải bác ạ...em cũng đã mất rất nhiều chim với bọn này. cả mèo cả chuột đều săn chim rất ác..HÔm trước ra cửa hàng bán thuốc bảo vệ thực vật ông anh giới thiệu cho cái viên thuốc diệt chuột 3k/viên nhỏ hơn quả bàng chút màu xanh xanh. về đặt lên giấy không được chạm tay vào mà phải dùng vật gì đó để gắp loại này chuột ăn rất ác . em dùng mất khoảng hơn chục viên từ hôm đó không thấy chuột đâu nữa. em vẫn thủ sẵn vài viên nếu nghe có tiếng chuột chạy là em lại đặt nên cũng đỡ rồi ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên