Treo lồng chào mào thế này thì chuột nó có nhảy xuống xơi chim được không các bác?

akipham

Thành Viên
Điểm
18
Các bác xem giùm em, đã ai treo thế này mà bị chuột vồ chim chưa?

Liệu khoảng cách từ bờ tường xuống lồng chim tầm 17cm thế này thì chuột nó có nhảy xuống vồ chào mào và quế lâm không?

Ðề: Treo lồng chào mào thế này thì chuột nó có nhảy xuống xơi chim được không các bác?

chuột nó đạ muốn chơi thì thế nào góc nào, nhánh nào nó cũng kéo tới, còn nó không để ý thì thôi. tốt nhất bạn nên kiếm vài em mèo, chó là tốt nhất, vì tường - thậm chí đường dây điện tụi nó cũng chạy ầm ầm còn hơn diễn viên xiếc.

Ðề: Treo lồng chào mào thế này thì chuột nó có nhảy xuống xơi chim được không các bác?

úi thế này chuột nó còn chơi tốt, em treo trên cây mà nó còn cắt chết này.

Treo như bạn thì chuột vẫn xơi bình thường vì lồng sát tường và gần mép trên của tường quá, mép đấy chuột vẫn đi lại được, bạn phải làm tay đòn treo lồng ra cách tường 30cm và phí trên không có đường để chuột di chuyển, nếu nuôi mèo thì lại thêm một mối nguy hiểm nữa và chim không thể căng được nếu nhìn thấy mèo dình mò. cứ đánh bả chuột thường xuyên thì an toàn nhất.

giờ lấy cái tôn sắt, cắt nhọn răng cưa, rồi bắn đinh vít thẳng theo đường bờ tường, liệu có cải thiện đc ko nhỉ?

lởm lít vãi đái.........................

10 phần chết 9 ,cẩn trọng vẫn hơn

Bạn vỗ béo cho chuột nhà bạn đi.chg bao giờ nó thèm tới con chim của bạn luôn.hiii.Còn nó mà đã "yêu" chú chim của bạn thì cõ lẽ bạn treo đâu nó cũng chén.

vkl...mua mèo về để bở tơi àk..nó xơi chim luôn í chứ =))

treo xa góc tường ra và bạn treo thấp xuống tý nữa là chuột nó ko nhấy dù được đâu

treo kiểu này vổ béo cho chuột và kiến ở trên, chuột nó cứ rình ở lồng chim thì mèo cũng đứng ở đó rình chuột, kiểu gì con chim cũng bị stress ==> khùng lun, mất lửa hết hót hét lun

Chuột có thể nhẩy xa 1m nhé bác, nhà em treo dây thép thẳng từ mái tôn xuống thế mà nó vẫng nhẩy từ bờ tường cách đó 80cm đấy, dây thép 4ly và kể cả cột thép trong d60 nó vẫn đi và trèo vô tư. chỉ có treo lên tường mà xung quanh bán kính 1.5m ko có gờ nào cho chuột bám nhẩy mới hơi yên tâm tí

nuôi chim khổ nhỉ, lo đủ điều :D :D

treo xa góc tường ra và bạn treo thấp xuống tý nữa là chuột nó ko nhấy dù được đâu
bạn nôi đúng đấy,..................................

Treo chim là cả một vấn đề...làm thế nào để chống mèo chuột. Có những khi mình bị chuột ăn mất chim rồi mà không biết bằng cách nào nó có thể đột nhập dc, nên chỉ có kn và cảm quan của ngưởi nuôi chim mới biết cách phải phong chống ntn thôi. Bạn thử tham khảo một hình ảnh sau xem nhé...lưu ý là xung quanh đó ( bán kính hơn 1m đều là tường cả nhé.)
view

view

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Một khi chú đã muốn thì đừng hỏi bố chú là ai, treo ở mô cũng chết

đem vào nhà đi cái này ngoài hiền mà

Khoan lỗ, cắt tôn sắt, tôn sắt này cắt răng cưa nhọn sắc, liệu chuột nó có dám bò tới rồi leo lên nhảy ko các bác, 2 miếng tôn sắt đó người sờ tới cũng rách tay các bác ợ???????????????????????????

Em chỉ bác cách này.. mỗi tối ăn cơm xong thì cho chuột nó nửa chén cơm vs xương cá ngon :)) nó ăn no đảm bảo ko bao giờ thèm thịt chim đâu..

vẫn vào bình thường tường dào có mảnh trai sắc nhọn nó còn chèo vào và bò trên đó dầm dầm đi đó

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên