Trim này là Trim gì ạ :D

Ðề: Trim này là Trim gì ạ :D

có tặng ko chủ thớt,đag thèm nuôi mà chả có tiền-phải đợi wa tết
Đừng có vội nha Bruce tìm hiểu đê mình cũng như bạn nè cũng mún nhưng ko ai bán cả loại này ko trian đc nha để cảnh thui!!!!

Đừng có vội nha Bruce tìm hiểu đê mình cũng như bạn nè cũng mún nhưng ko ai bán cả loại này ko trian đc nha để cảnh thui!!!!
loại Diều hoa miến điện này chỉ săn bò sát thôi vì nó khá chậm chạp.Định xin về nuôi thử cho có cảm giác :D

^_^ đứng cảnh thì mê ly , cơ mà nhìn nó thi thoảng như gà rù ý . bận nào chán chán làm quả hành răm tất niên xem thế nào :))

theo e con này bác để lại chơi đi, loại này có nhiều công dụng lắm đó bác. e bầy bác 1 cách này rất hay và công hiệu tức thì. khi nào bác thấy có hội thi tiếng hót của bất kì loại chim hót nào bác cứ cho e nó đậu trên vai bác rồi ngồi xem.hehe tác dụng ngoài sức tưởng tượng luôn bác ạ. trước đây e có nuôi 1 con ưng ấn, thấy người ta cho vài lồng mi ra dợt dãi là e mang e nó ra ngồi xem. kết quả là dàn mi đó con nào nhanh thì 6 7 ngày sau hót lại còn có con lâu nhất mất 23 ngày mới jam hót đó bác.hjhj

canh chỗ nào mà người ta đem dợt chim bạch tạng hoặc bông mà ra ngồi(Có khi được ăn vài gậy :D)

theo e con này bác để lại chơi đi, loại này có nhiều công dụng lắm đó bác. e bầy bác 1 cách này rất hay và công hiệu tức thì. khi nào bác thấy có hội thi tiếng hót của bất kì loại chim hót nào bác cứ cho e nó đậu trên vai bác rồi ngồi xem.hehe tác dụng ngoài sức tưởng tượng luôn bác ạ. trước đây e có nuôi 1 con ưng ấn, thấy người ta cho vài lồng mi ra dợt dãi là e mang e nó ra ngồi xem. kết quả là dàn mi đó con nào nhanh thì 6 7 ngày sau hót lại còn có con lâu nhất mất 23 ngày mới jam hót đó bác.hjhj
ĐC đó mùa hè năm nay mình thử xem kaka!!!:))

cái này thì chuẩn 100% . từ hồi mang con này về dàn chào mào + chòa nhà em tỵt hẳn @@! hãi ghê người luôn. nó kêu ọc ọc như kiểu nửa ngan nửa cú ý. =))) em nghe cũng thấy sợ luôn

Chim sao rồi ăn uống ngủ bình thường đón năm mới chưa

vẫn bình thường bác ạ . ăn hơi tốn :(( toàn tương thịt bò tươi thôi ... nhìn bây h sung lắm :))

vẫn bình thường bác ạ . ăn hơi tốn :(( toàn tương thịt bò tươi thôi ... nhìn bây h sung lắm :))
Ko nên cho ăn thịt bò nha bạn cho ăn chim cút hoặc chim sẻ cho ăn nhìu thịt bò cẩn thận e nó ăn tỏi đó!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên