Ưng Ấn Độ(Crested Goshawk) toàn tập!

Ðề: Ưng Ấn Độ(Crested Goshawk) toàn tập!

đây là hình của em nó ngày đầu bắt về (chụp bằng đt lên hơi mờ)

tốc độ mọc lông chóng mặt trong ngày thứ hai

không còn ngơ ngác như ngày đầu nữa.

chân móng chuẩn không phải chỉnh.

em nó ăn uống như hùm ,hôm đầu tiên do vợ đi chợ muộn lên không có chim cút đành ăn tạm thịt gà, cũng phải 3/4 chim cút một ngày nếu thả cửa có lẽ là em nó sơi hết cả con.hôm đi HHT mua hai con nhưng đã nhượng lại cho cậu em một con ,có lẽ con của mình là con cái vì trông nó to hơn.
thân.

nhìn mặt giống con chim của mình quá'''''nhưng con của mình chưa đc như con này` toàn lông tơ ko a` ...chân lại màu trắng vàng....ko biết đến bao giờ con e mới đứng đc như e này.....

nhanh thôi mà . nhớ cho ăn uống đủ dinh dưỡng nhé , thời kỳ này chim đang mọc lông lên cần rất nhiều canxi ,co lẽ chim ăn thịt chim là tốt nhất (ý kiên của riêng mình thôi nhé).
con của mình đang cho ăn chim cút cắt nhỏ bằng đầu ngón tay út cắt cả xương. à mà nắng sớm rất tốt cho chim non đấy để chim hấp thụ canxi và kich thích mọc lông.
thân.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

1 tuần nữa có thể đập cánh bay đc ko nhỉ.???

hình như con đó la shikra thi phai
em cũng đang nuôi 1 em
đa bik bay và huấn luyện sang tay và chỉ chổ cần em no đậu là ok
cac

đây là hình của em nó ngày đầu bắt về (chụp bằng đt lên hơi mờ)

tốc độ mọc lông chóng mặt trong ngày thứ hai

không còn ngơ ngác như ngày đầu nữa.

chân móng chuẩn không phải chỉnh.

em nó ăn uống như hùm ,hôm đầu tiên do vợ đi chợ muộn lên không có chim cút đành ăn tạm thịt gà, cũng phải 3/4 chim cút một ngày nếu thả cửa có lẽ là em nó sơi hết cả con.hôm đi HHT mua hai con nhưng đã nhượng lại cho cậu em một con ,có lẽ con của mình là con cái vì trông nó to hơn.
thân.

con này hình như ko phải shirka. shirka đâu ti vậy đâu.

hôm nay là đúng 1 tuần rồi,đúng hẹn lại lên:D,đây là vài pic của em nó,trọng lượng bây giờ là 300g rùi nhanh thật,lông cũng mọc nhiều hơn,trên đầu bắt đầu xuất hiện lông mao đặc trưng của CG,hẹn 1 tuần nữa nhé các bác:D

chim đẹp ! cố gắng chăm sóc nhé!

1 chân dài tương lai trong dàn người mẫu Việt.

chim đẹp bác nhỉ

chúc mứng nhé....chim đẹp lắm.....mau lớn nữa.....chắc tuần sau thì chim mình mới lớn đc như chim của bạn hiện tại đc......

chăm sóc tốt nhé

sorry mấy bác dạo này bận quá lỗi hẹn,hôm nay là trễ 1 tuần rồi,tạ lỗi bằng clip dạy con từ thỏa còn thơ của em nó vậy:D,trong clip là ngày đầu tiên em nó đi học nên hơi chậm.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=DJTjFUELP_k[/YOUTB]

Chim đẹp quá hi!Pro!Chúc bác sớm ngày cùng e nó đi săn nhé.Nhớ post típ cho ae cùng chim ngưỡng và học hỏi nha.thanks!

vincen dạy nó bằng thịt bò hay lợn vây.???
Chúc cho con chim sớm nghe lời chủ!

vincen dạy nó bằng thịt bò hay lợn vây.???
Chúc cho con chim sớm nghe lời chủ!

À thịt cút bạn ơi,mai sẽ up thêm cái clip ngày mai nữa:D,mai thứ 7 là ngày không khoan nhượng:D,có cả ngày để dạy nó biết nghe lời.Các bác mai xem nhé:-*

mấy a cho e hỏi tí e cũng mới mua 1 con ưng ấn . đã biết bay đc 1 khoảng . mấy a chỉ giùm e chim ưng ấn giá của nó khoảng bao nhiêu :( e sợ e mua lầm giá rồi . hix nó đi ra phân nước và màu trắng , phân no' nóng lắm giúp e

cậu visen cho mình hỏi chim cậu có khi nào biếng ăn chưa....sao tớ thấy nó tạp ăn thế nhỉ...mình đang nuôi 1 con gần bằng cậu....dạo này nó lười ăn quá...lúc trước nó vẫn ăn ác lắm.....cho tớ chút kinh nghiệm nhé....

cậu visen cho mình hỏi chim cậu có khi nào biếng ăn chưa....sao tớ thấy nó tạp ăn thế nhỉ...mình đang nuôi 1 con gần bằng cậu....dạo này nó lười ăn quá...lúc trước nó vẫn ăn ác lắm.....cho tớ chút kinh nghiệm nhé....

à con của mình chưa bao giờ biếng ăn cả bạn à,nó ăn như quỉ vậy:D.Cứ sáng nó kếu inh ỏi lắm.Mà bạn cho nó ăn gì thế

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên