Vẹt của các bác biết nói chưa zậy

Ðề: Vẹt của các bác biết nói chưa zậy

con của mình nói suốt ngày, nhưng chỉ đc mỗi một từ, "két", nhưng nói ghê lắm, từ 5g sáng nói mãi đến chêều cơ

Hôm nay em Xích của mình đã nói theo từ mình dạy, mặc dù chưa rõ tiếng nhưng âm điệu thì đã giống rồi.mừng quá.hihi.

Thành công bước đầu, Chúng mừng nhae./.:bz

Em xích của anh Eu có gì mới chưa zậy.Lâu lắm không thấy anh update hình của em ấy.Thanks a.

hihi, con vẹt của bạn nhìn dễ thương quá nhỉ

nó nói nhiều lắm , nhưng cho ra ngoài là lo chơi , k thích nói , chỉ nói khi ở trong lồng , mà a lại gần là đòi ra cũng k thèm nói , sau này nó đàng hoàng tí thì a mới quay nó được :(
Giống hệt xích của mình, nó chỉ nói khi nó thích chứ nó không nói theo mình yêu cầu. Nó chỉ nói khi không có mặt mình ở đó, khi nó ở trong lồng hoặc được thả ra ngoài mà trèo lên chỗ nào đó đứng vừa ý nó, nó nói được 3 từ "có khách": Nói tốt nhất, nhiều nhất, "hello": mới nói được rõ. Từ thứ 3 là từ "bay bay": chỉ nói khi mình nhốt nó vào lồng do mỗi lần mình đi làm thì nhốt nó vào lồng thì bái bay nó nên nó thành phản xạ rồi, còn huýt sáo thì mỗi lần mình cho mấy em chòe ăn mình huýt sao thì nó huýt lại giống hệt như vậy, nhà đối diện có con chó con la ăng ẳng thì nó cũng la không khác gì con chó cả, nghe mắc cười lắm.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên