xin các bác cho ý kiến- em hơi bức súc chút

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: xin các bác cho ý kiến- em hơi bức súc chút

sau khi đọc tất cả các cm của ae trong 4 page. thì mình có vài ý kiến cá nhân là thớt quá thiếu kn , nóng vội , trẻ con . nuôi chim nt thì nuôi làm gì. muốn nhanh thì phải từ từ. tận mắt thấy nó hót , tự trả tiền , xách nó về còn la làng cái gì ????

Cái thằng chủ topic này đã ngu lại còn lắm mồm, tao đọc mấy bài của mày mà nổi cả máu điên. Mày ngu không biết chơi thì lên đóng học phí đừng trách người bán. Mày đến tận nhà mắt thấy tai nghe 45 phút đồng hồ nghe con chim nó hót. mang về không biết chăm lại trách người ta. Tao mua chim của mấy anh em trên mạng về bán cũng không được tận mắt như mày nhìn, chỉ xem qua clip, biết phía sau máy quay là một con mái đang vểnh đít lên ti(anh xơi em đi), con đực hót như điên cuồng, vậy mà tao vẫn mua về nhà để chỗ yên tĩnh một hai hôm,sau đó kiếm cho nó một con mái rồi ốp chặt 3_5 ngày ,chăm mồi tươi thật tốt, sau đó đột ngột cất con mái đi, treo con trống ra chỗ thoáng đãng nó hót như con điên, gặp thằng ngu như mày là cho lên đường. trường hợp không bán được ngay thì phải trộn cám cũ và mới từ từ để con chim không mất lửa, mồi tươi tăng mạnh, mái để xa không nhìn thấy mặt nhau nhưng phải nghe thấy tiếng ti ti (anh xơi em đi), đến ngày gặp thằng ngu như mày cho lên đường. Mày xem con MC69 của ông tânsuphi bán cho tao 5_6 tháng rồi mà tao nuôi bây giờ mới đánh thế mà tao đâu có kêu ông ấy đâu. Tóm lại do mày ngu không biết nuôi thôi, còn đóng học phí và thời gian nhiều. Thằng DungChim mày đọc bài của người ta viết mà mày lại bảo thằng hoaminamdinh là lừa đảo thì thực sự mày mới là thằng lừa đảo, cái loại gian thương như mày tao gặp nhiều lắm rồi, tiểu nhân té nước theo mưa không xứng đáng làm người, tao nói thế vì mày cũng đăng bài bán chim đấy. ÔNG hoaminamdinh tôi mong ông đừng làm gì trái với lương tâm, đừng tưởng tôi bênh ông, tôi chỉ thấy bực vì thằng ngu này thôi. Mấy ông mods đọc bài này thì lên xóa đi, vì thằng chu topic ngu không biết chơi chim lại lên đây đổ cho người bán hàng không tốt, các ông là người chơi chim cũng nhận ra mà . Tôi nói đúng không
thô nhưng mà nó thật. e rất thích cm này của bác . Thân

em lên đây ko phải là để trách bác hoami-namdinh à em chỉ xin ý kiến của các bác có kinh nghiệm nuôi hoạ mi thôi Còn riêng bác " phungdu1982 " nói như vậy em nghe mà thấy " ngứa tai" quá! bác thấy em lập toppic này để chửi hay trách bác " hoami-namdinh" ah , bác bị cận thị hay sao mà khong đọc được em viết ji ah, hay bác bị mù chữ vậy, Chim đéo ji mà tận 45 ngày ko hót, nều như em mang chim đi xa vài trăm km thì nói là chim ko hợp khí hậu, đằng này có 30km di mất 35' , còn em lên HN mua con mi mộc của ông "ThaiAnh" từ nhà đi lên mất 3h về đến nhà được 3 hôm về xuỳ mái cái em nó hót như điên . em chỉ bức xúc là tại sao bác " hoami-namdinh" ko dám nhập lai chim cho em mặc dù nhập lại với giá thấp. Còn bác nào thích thì cứ xuống nhà em , em dẫn đi xem chim thì biết

em nghe câu chuyện này cũng giống như trường hợp của em quá. em nghĩ nếu bác hoami namdinh nên nhập em đó về thì hơn vì khi người mua không đủ kiên trì chăm sóc thì nhập em nó lại có sao đâu. 1 thương gia uy tín thì nhập lại chim thì có sao đâu hoặc đổi em khác cũng được mà mịnh lại được tăng thêm uy tín. mà khách muốn trả lại mà bác cứ nói lý do lọ lý do kia chắc họa mi có ...... gi đó nên không muốn nhập lại. còn về chủ topic chắc là do nóng vội lại chăm sóc hm kĩ quá lại để chỗ đông người qua lại, và di chuyển lồng đến nhiễu chỗ khác nhau thi em họa mi còn lâu mới hót và mùa này đang là mua thay lông nên chim cũng chẳng hót hét j đâu

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đồng ý với bác tuanhuyen278 nhưng sự thật là nhà đang nhiều Mi với lại mùa thay lông bác biết rồi đấy và con chim cũng chẳng sao cả ở mình chỉ biết hót cho khách nghe thích cái lỗ nhĩ thôi ........Thôi stop mình ko có ý kiến gì nữa 2 ae đã alo noi chuyện khá dài rồi đã đả thông kinh mạch rồi cả 2 ae đều rút kinh nghiệm . A ko nhập lại chim là vì nhà anh nhiều rồi đơn giản thế thôi mà em . Dù sao e cũng phải học hỏi nhiều chơi 1 thời gian là tự đúc kết được thôi đừng để chuyện bé xé ra to .2 a E cũng người lớn rồi ...Với 1 không gian nuôi chim như dưới quê nhà em thì a thèm rỏ dãi ra đấy em ah . Chơi nên kiên trì chịu khó tìm hiểu học hỏi trên dd rồi 1 ngày đẹp trời e sẽ hiểu ra thôi hiihii

Thanks tất cả những ae đã comment góp ý để cho sự việc dễ hiểu hơn

Các cao thủ họa mi cũng như anh em mới chơi hết sức bình tĩnh, nhiều khi nóng quá làm mất hết cái hay của việc chơi họa mi nói riêng cũng như các loài chim cảnh khác. Trong chuyện này thật ra cũng chưa biết cụ thể thế nào, em cũng chỉ là người mới tập chơi họa mi gần năm nay thôi, chỉ mong mỏi anh em nào bán chim nên đặt uy tín lên đầu, còn người mua cũng hết sức kiên nhẫn, nuôi con chim muốn nó nổi lửa ngay theo ý mình là rất khó, phải chăm chút cẩn thận, còn do "nước nuôi" nữa, nhiều khi phải có duyên với con chim đó nữa. Như em mua 1 cặp họa mi của 1 bác trên diễn đàn, xem clip hót cực hay, về nhà đến giờ đã 5 tháng rồi, thỉnh thoảng mới hót lai rai được vài câu rồi im thin thít cả ngày, vẫn âm thầm chờ đợi và chăm em nó đều đều thôi, hy vọng chim sẽ không phụ công chủ. Vài lời với các bác, mong được chỉ bảo tận tình.
Bạn lên đọc kĩ bài của 2 người này rồi hãy phát biểu(họ đã nói rất rõ rồi) chỉ có bạn mới không chưa biết cụ thể thế nào thôi. Còn việc con chim của bạn tôi mách nhé, kiếm 1 con mái dụ trống tốt về ốp chặt vào con đực 1 đến 2 tuần, để chỗ yên tĩnh thoáng đãng. tắm táp cũng gần nhau, sau đó tách con mái ra xa( gửi sang nhà người khác nuôi hộ, không cho gần hoặc nghe thấy con đực nào khác hót_ gọi là nuôi bơ vơ), hàng ngày cho ăn cám gà con trộn với trứng và tép đồng sấy khô tỉ lệ 1kg cám +10 lòng đỏ trứng+1 lạng tép đồng rang khô, tép sau khi rang trộn với lòng đỏ trứng cho vào máy say sinh tố đánh tan rồi đổ vào cám gà trộn đều cho trứng và tép ngấm vào cám. Đem cám đi phơi nắng, hoặc lò sấy khô, nếu vón cục thì lấy tay bóp nhẹ khi cám còn hơi âm ẩm. Hàng ngày cho ăn cám này kèm theo 20 con dế +10 con châu chấu. 1 tuần cho gặp mái 30 phút. Đảm bảo bạn trong vòng nhiều là 2 tháng con chim của bạn hót rát tai (trừ khi vào thời kì thay lông). Bạn làm đúng tôi chỉ xem , đây là kinh nghiệm của tôi kích chim bán hàng. Nhớ làm nuôi họa mi phải để chỗ yên tĩnh và mát mẻ nhé.

em không hề để chỗ đông người. để chỗ yên tĩnh luôn. còn ko phải là em ko kiên trì , các bác thử xem 1 người như em mới chơi mi thế nhưng mua chim về ( chăm còn hơn cả chăm con) đến tận 45 ngày mà vẫn câm như h thì có nản ko ah , mặc dù trước đó con chim đó nó hót liên tục ( phải đến 25' tại nhà bác chủ) Em cũng chỉ bức xúc vì 2 lần em gọi điện mong bác "hoami-namdinh" nhập lại chim với giá rẻ ma bác ko đồng ý . Còn em lập toppic này cũng chỉ để hỏi các bác trên dd xem có phải là chim đã được ăn một chút cám kích hay ko thôi

em không hề để chỗ đông người. để chỗ yên tĩnh luôn. còn ko phải là em ko kiên trì , các bác thử xem 1 người như em mới chơi mi thế nhưng mua chim về ( chăm còn hơn cả chăm con) đến tận 45 ngày mà vẫn câm như h thì có nản ko ah , mặc dù trước đó con chim đó nó hót liên tục ( phải đến 25' tại nhà bác chủ) Em cũng chỉ bức xúc vì 2 lần em gọi điện mong bác "hoami-namdinh" nhập lại chim với giá rẻ ma bác ko đồng ý . Còn em lập toppic này cũng chỉ để hỏi các bác trên dd xem có phải là chim đã được ăn một chút cám kích hay ko thôi

A quên không hỏi em hihi E chăm như thế nhìn phân nó có tốt kô ? có khô kô nhiều khi chăm quá " cám ngon + mồi tươi nhiều " chim đi ỉa kô bao giờ có lửa . Còn nếu mà với chế độ như thế + phân chim đẹp thì anh bán cho em con chim câm mất rồi ...............

em lên đây ko phải là để trách bác hoami-namdinh à em chỉ xin ý kiến của các bác có kinh nghiệm nuôi hoạ mi thôi Còn riêng bác " phungdu1982 " nói như vậy em nghe mà thấy " ngứa tai" quá! bác thấy em lập toppic này để chửi hay trách bác " hoami-namdinh" ah , bác bị cận thị hay sao mà khong đọc được em viết ji ah, hay bác bị mù chữ vậy, Chim đéo ji mà tận 45 ngày ko hót, nều như em mang chim đi xa vài trăm km thì nói là chim ko hợp khí hậu, đằng này có 30km di mất 35' , còn em lên HN mua con mi mộc của ông "ThaiAnh" từ nhà đi lên mất 3h về đến nhà được 3 hôm về xuỳ mái cái em nó hót như điên . em chỉ bức xúc là tại sao bác " hoami-namdinh" ko dám nhập lai chim cho em mặc dù nhập lại với giá thấp. Còn bác nào thích thì cứ xuống nhà em , em dẫn đi xem chim thì biết
Mày bảo ai mù chữ, mày ngu thì có. Con mi mộc mày mua về chưa được ốp mái lâu rồi , khi mày mua về bật mái xùy theo bản năng nó hót lên vài tiếng chứ làm sao hót như điên được. Còn cái việc thằng hoaminamdinh nó không nhập lại thì là quyền ở nó, vì mày có phải không tận mắt thấy tai nghe đâu. Nếu mày bán rẻ 400k bằng giá chim mộc xem nó có nhập không. Mày không hiểu thế nào là thuận mua vừa bán à. nó ra giá mày vừa lòng mới mua , bây giờ cũng vậy mày ra giá nó vừa lòng mới mua lại. Nó có lừa mày đâu mà phải nhập theo ý mày. Loại ngu như mày cứ nuôi con mộc 5 năm xem có bằng con chim của người ta lúc mày đến xem không. Mày bảo ngứa nỗ tai maỳ có tin tao đến tận nhà mày gãi cho mày không.

em đảm bảo phân chim vẫn khô 100% .còn hôm nay em mang đi bán , chủ quán cho con mái ra kêu rát cổ nhưng vẫn câm, lôi điện thoại ra xuỳ mái tầm 30' vẫn câm như h, và cuói cùng là " con này như vầy chú ko mua...." lài mãi thì chủ quán đồng ý 1 câu"400k"....hic! nản luôn!

Mệt các bố quá he he.

Tóm lại đọc xong ong hết đầu, bên mua thiếu kinh nghiệm và quá thiếu lòng kiên trì, nhất Mi nhì Khuyên tam Chòe tứ Mào bác chủ top nhé. Không phải tự dưng có câu đó đâu. Và đúng dịp này toàn bộ các loài chim đang rớt lông hoặc chuẩn vị thay lông nên mất lửa là bình thường thôi.

Còn bác Hoaminamdinh bỏ cái từ hihi sau các câu của bác đi, bởi nó làm nóng thêm tình hình gây hiểu là bác đang khiêu khích chứ không phải đùa.

Bên mua không khiếu nại, chỉ bức xúc vì ít kinh nghiệm và vì không "thanh lý" được đúng giá mong muốn. Vậy đã đến lúc Colse top và rút kinh nghiệm rồi. Cứ dây dưa mãi đến bao giờ mới kết thúc.

Mong 2 bác có tiếng nói chung, lần sau bác chủ top đến mua, bác hoaminamdinh cứ làm cái giảm giá 50% đi, thế là cả 2 cùng thoải mái thôi. Thân mến.

em đảm bảo phân chim vẫn khô 100% .còn hôm nay em mang đi bán , chủ quán cho con mái ra kêu rát cổ nhưng vẫn câm, lôi điện thoại ra xuỳ mái tầm 30' vẫn câm như h, và cuói cùng là " con này như vầy chú ko mua...." lài mãi thì chủ quán đồng ý 1 câu"400k"....hic! nản luôn!

Em nói thật với bác nhé, em không phải con buôn nhưng cũng là dân chơi biến chất từ từ nên thành con buôn.

Khi em gặp con chim ưng ý của ai đó cần bán, tuy quá ưng đi nhưng em vẫn kiếm đủ mọi lỗi đôi khi rất vớ vẩn để trả giá thấp nhất bác ạ. 400 nhé....nếu bác quay đi thể nào cũng ới: 600....mang lại đây anh xem lại nào....

Còn chuyện xùy cả tiếng ko hót câu nào, bác cứ mang 1 con thuần đến em xem, đặt dưới đất cạnh em đứng, em đảm bảo bác xùy cả tiếng nó cũng không hót phát nào. Chắc bác không hiểu vì sao đâu ...chỉ có cánh thương gia hiểu thôi :)

Bác thiếu kinh nghiệm chơi chim và cũng thiếu kinh nghiệm đi chợ zùi...chắc hẳn bác gái nhà bác rất đảm đang đó :p

_Em đọc qua cũng có tý góp ý với bác chủ. Nếu chim mua qua mạng ship hàng thì ko nói làm gì, đằng này bác mắt thấy tai nghe gần 1 tiếng nó hót, không tật lỗi gì. Bác ok rồi thì mới mua chứ làm gì có ai ko thích mà mua đâu. Về nhà có lẽ thay đổi môi trường, nguồn nước, thay cám đột ngột, con chim bị yếu, bác cũng xem lại công thức cám của bác ( tỷ lệ pha cám và trứng, tôm. Bác có sấy hay phơi nắng vì nhiều khi phơi nắng không khô hẳn, chim ăn bị đi ngoài là bị yếu ngay ).

_ Vì bác mới chơi nên kinh nghiệm ít thôi. Em mua chim thuộc ( trừ con nào gấu quá ), chim mới về nhà mình em vẫn để nơi yên tĩnh, trùm áo và he hé áo lồng đến gần 1 tuần và đổi cám từ từ, sâu dế đều đặn, tắm đầy đủ ( mặc kệ cho nó muốn hót thì hót, không thì thôi thoải mái trong lồng ). Đến tuần thứ 2 mới dám treo ra cho hót buổi sáng. Em chơi Mi cực kỳ cẩn thận, và bác nên như vậy. Thà mất tý thời gian còn hơn là để nó có tật. Đấy là em mua chim thuộc , chơi đấu đá được ngay đấy nhé, còn mộc dở như của bác thì phải lâu hơn nhiều.
_ Nói thêm cho bác biết là ốp mái cũng phải có nghệ thuật đấy, bác mua mái về mà dí vào ngay có khi toi cả trống chứ đừng đùa ( cái này bác đọc trên diễn đàn sẽ thấy )

_ nếu chuyện là vậy thì bác không biết nuôi rồi, không trách bác hoami_namdinh được.
_ con chim 1tr3 thì không chơi ngay được đâu bác ạ, phải để từ từ. Nhiều anh em chơi Mi cũng phải kiên trì, em có con mộc 2 năm lồng rồi mà vẫn phi như ma dại, thỉnh thoảng mới thấy nó hót, nhưng dí trống khác vào là biết ngay, lao vào đánh như con điên, chưa biết sợ là gì. Mái cũng quan trọng nhưng con trống phải có tố chất.
_ bác không kiên trì nên bán lỗ quá rồi. chia buồn với bác.
_ em thấy con 1tr3 mà hót được gần 1 tiếng là có tố chất và mau mỏ đấy. bác mua lại được nó không, em trả giá cao hơn ông kia mua . có gì pm inbox cho em nhé.

_ đây là ý kiến của riêng em nhé, em không bênh vực ai đâu nên đừng đổ tội cho em bênh bác hoami_namdinh đấy, chưa giao lưu với bác này mà... Thanks.
_ Em nói có gì sai các bác góp ý thêm nhé..... Thanks
bác này nói chuẩn nè :D :D nên đọc lại để hiểu nhé :D chơi chim mà nóng vội thì hỏng hết :D có 45 ngày thôi cũng chẳng phải là nhiều gì cả, đã chơi mi thì kiên trì 4 - 6 tháng là chuyện thường :D em nghĩ bác không chơi được mi đâu :D em khuyên bác về chơi chích chòe vs chào mào đi :D. EM khuyên bác nên học chữ Nhẫn rồi hãy chơi. Có câu chơi chim dưỡng trí, bác cứ sồn sồn lên như thế thì không hay đâu ak :D. Thuận mua vừa bán, chim hay tố chất như thế mà vào tay bác không biết nuôi thì cũng hỏng cả con chim :D mà bác có cho chim tắm thường xuyên không ak ??? hay bác lại dí xuống ao cho chim tắm thì em cũng lạy bác :D. 1 ngày bác cho ăn 10 con cào cào + 5 con dế nhưng quan trọng là bác duy trì đc mấy ngày trong tuần ?? hay hứng lên bác cho ăn, em tin chắc là không bao giờ bác cho ăn đủ 7 ngày / tuần :D p/s : Anh PhungDu nóng thế :D bác ấy mới biết chơi phải dạy bác ấy từ từ chứ :D phải nhẹ nhàng thì mới ngấm lâu :D chứ cứ quát nạt lên đôi khi lại có tác dụng ngược lại đấy :))

Bạn lên đọc kĩ bài của 2 người này rồi hãy phát biểu(họ đã nói rất rõ rồi) chỉ có bạn mới không chưa biết cụ thể thế nào thôi. Còn việc con chim của bạn tôi mách nhé, kiếm 1 con mái dụ trống tốt về ốp chặt vào con đực 1 đến 2 tuần, để chỗ yên tĩnh thoáng đãng. tắm táp cũng gần nhau, sau đó tách con mái ra xa( gửi sang nhà người khác nuôi hộ, không cho gần hoặc nghe thấy con đực nào khác hót_ gọi là nuôi bơ vơ), hàng ngày cho ăn cám gà con trộn với trứng và tép đồng sấy khô tỉ lệ 1kg cám +10 lòng đỏ trứng+1 lạng tép đồng rang khô, tép sau khi rang trộn với lòng đỏ trứng cho vào máy say sinh tố đánh tan rồi đổ vào cám gà trộn đều cho trứng và tép ngấm vào cám. Đem cám đi phơi nắng, hoặc lò sấy khô, nếu vón cục thì lấy tay bóp nhẹ khi cám còn hơi âm ẩm. Hàng ngày cho ăn cám này kèm theo 20 con dế +10 con châu chấu. 1 tuần cho gặp mái 30 phút. Đảm bảo bạn trong vòng nhiều là 2 tháng con chim của bạn hót rát tai (trừ khi vào thời kì thay lông). Bạn làm đúng tôi chỉ xem , đây là kinh nghiệm của tôi kích chim bán hàng. Nhớ làm nuôi họa mi phải để chỗ yên tĩnh và mát mẻ nhé.
Thành thật cám ơn bác. Em mới tập tành chơi lên kinh nghiệm có thể nói là con số O, mong bác và anh em chỉ bảo thêm. Góp ý bác tí là có gì bác chém nhẹ nhẹ tí, bác nói hãi quá, em sợ co vòi lại rồi. Bác cho em hỏi ngu tí : chỗ em không kiếm được mái tốt, có mỗi em mái mộc nuôi 8 tháng vẫn nhảy đùng đùng, đành ốp tạm, bác có cách hay ốp mái mộc chỉ cho em chút. Về thức ăn : em không tìm được tép đồng để rang khô, em có thể mua tép phơi khô người ta bán sẵn ở chợ không?về em không cần rang lại mà giã nát bằng cối sau đó trộn với trứng gà và cám theo cách của bác thì được bác nhỉ?

Thành thật cám ơn bác. Em mới tập tành chơi lên kinh nghiệm có thể nói là con số O, mong bác và anh em chỉ bảo thêm. Góp ý bác tí là có gì bác chém nhẹ nhẹ tí, bác nói hãi quá, em sợ co vòi lại rồi. Bác cho em hỏi ngu tí : chỗ em không kiếm được mái tốt, có mỗi em mái mộc nuôi 8 tháng vẫn nhảy đùng đùng, đành ốp tạm, bác có cách hay ốp mái mộc chỉ cho em chút. Về thức ăn : em không tìm được tép đồng để rang khô, em có thể mua tép phơi khô người ta bán sẵn ở chợ không?về em không cần rang lại mà giã nát bằng cối sau đó trộn với trứng gà và cám theo cách của bác thì được bác nhỉ?
theo em bác cứ kiếm em mái ngon + đĩ vào, ốp chặt theo cách anh PhungDU nói, đảm bảo hót rách tai :D mồi tươi thì bác cứ cho ăn 1 ngày 20 dế + 20 cào cào xem nó có xung lên không :D đảm bảo hót điếc tai lên :))

bác "chjmcuhp" thân mến em chăm con mi đó thì ko phải suy nghĩ bác ah! riêng cào cào + dế thì nhà em ko thiếu , cào cào em đi bắt 1h thì 1 con mi ăn 1 tuần còn dế thì em mua 20k thì được khoảng 100con là ít ( nói sai chết luôn) tắm thì 1 ngày 1 lần. Thực ra em cũng ko muốn để toppic này lâu làm ji em cũng chỉ để đến ngày mai là em xoá thôi, mong các bác vào cho ý kiến Thanks!

Dỗ mãi ku Phệ nhà em mới chịu bú sữa đi ngủ,vào đọc thấy anh em góp ý nhiều, đa phần là trao đổi trên tinh thần chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi lẫn nhau. Bác chủ và hoaminamdinh nếu tìm được tiếng nói chung rồi thì comment vào đây để anh em quan tâm biết, cùng là dân mê chim, chơi chim có người chơi lâu,người mới chơi nên mưc độ hiểu biết cũng khác nhau,nhưng không ai dám nhận mình biết hết cả. Đôi lời góp ý, nếu anh em nào có chút nặng lời với nhau thì cũng bắt tay trên tinh thần giao lưu học hỏi. thôi e đi ngủ đây, không tý ku phệ nó mò dậy la làng đòi e pha sữa thì mai nghỉ làm mất.C

húc anh em ngủ ngon.

Nuoi mi kho lam. Minh cung chua dam thu. Mong bac chu hay that binh tinh ra ngoai cho wen mua lai em chim ve ding nghe nhug thag hang chim bom deu. Chung no chi mun dim hang mua re thoi.... Choi chim thi can nhan nai, kien tri roii den khi cong suc don lai den khi bat tieng hot thi ban moi thay qui gia va hieu con chim duoc ban ah!

chơi mi mà ko kiên nhẫn thì nên giải tán đi.tôi bắt chim trên đây cũng nhiều của a Ngọc, a Hưng tango.....có con cũng chẳng cần ảnh hay clip mà về vẫn hót như thường.như con của a Ngọc mua về bây giờ cũng chơi tốt đc với con cr7(dunghip) và con 287(tansuphi) dù ko phải là con chim đắt tiền.như bác chủ top thì dù có mua con chim khủng về rồi cũng hỏng thôi.còn đã buôn bán thì có lương là làm thôi.

khổ thân bác chủ, viết ra nhận được nhiều gạch quá. rút kinh nghiệm lần sau nhé bác, người ra sai thì bác hãy lên mạng kêu khóc. không thì cũng đủ gạch xây nhà mà lại mang bực mình đấy.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên