Yểng mới mua

titi83

Thành viên Mới
Điểm
0
Con Yểng này mình mới mua ở ngoài hiệu nhìn chim khá to con. không bít e nó bao nhiu tuổi.ma van chỉ thấy bập bẹ ko nói được từ nào rõ ràng cả
slider
. nhờ a e trong diễn đàn coi hộ e nó bao tuổi và có tương lai gì ko????.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Yểng mới mua

Ban coi 2 cái mào nó dài không vậy. Theo như mình nghĩ thì em nó được tầm 3 tháng tuổi. Chụp ảnh gần nó một tý dễ xem. Bạn mua bao nhiêu vậy

Ban thay nó ọ ẹ không co rú lên hay hét to không. Kêu âm thanh nào rõ ràng không. Nêu ngoài tiếng ọ ẹ ko keu đuoc thêm cai gi ro rang thi chim tam ngoai 4 tháng. Nhưng minh nhìn cái tích này thi chim fai hơn 1 mùa rồi. Tích chim non nhìn nó mỏng va co giãn nhin rộng lắm. Con này tích đã xăn lăi rui. Ban xem lông tím trên lưng va đầu đã dày va rậm chưa. Khả năg chim đã từ mua trước. Đưng buồn nhé đây la ý kiến cua mih

Ban thay nó ọ ẹ không co rú lên hay hét to không. Kêu âm thanh nào rõ ràng không. Nêu ngoài tiếng ọ ẹ ko keu đuoc thêm cai gi ro rang thi chim tam ngoai 4 tháng. Nhưng minh nhìn cái tích này thi chim fai hơn 1 mùa rồi. Tích chim non nhìn nó mỏng va co giãn nhin rộng lắm. Con này tích đã xăn lăi rui. Ban xem lông tím trên lưng va đầu đã dày va rậm chưa. Khả năg chim đã từ mua trước. Đưng buồn nhé đây la ý kiến cua mih
Cám ởn bạn.e nó có noí được một 2 câu nhưng ko rõ ràng cho lắm.nhưng chỉ thấy ọ ẹ và thường kêu hét lên.Cho mình hỏi luôn nếu e nó đã qua 1 mùa liệu có dạy đươc e nó nói ko?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Trước tiên bạn cho ăn uống tốt đi đã nhé. Lông chim hơi xơ xác. Mih đã nuôi 1 e yểng hơn 2 mua va chỉ dạy trong 2 tuan đã nói đuoc tên mih rat to va rõ. Đó la trường họp cua minh. E này khi minh mua đã nói đuoc nhiều câu. Bắt trước nhiều tiếng động hay. Có tố chất mỗi tội tích lệch mỏng minh ko thik đã bán đi rồi. Bạn cứ kiên trì nhé. Nuôi no khoe mạnh bóng bẩy đã la thanh công rồi. Chắc no se nói được thôi nếu no ko nhát. Ban cho hoi bạn mua chim ở đâu nhé

E nó đang thay lông bạn ah. mình o VP .con này mình đươc ông chú mua hộ trắc mua ngoài tiệm CC.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên